Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

thebluez

Active Member
Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

sao bây giờ Fashion TV cắt vĩnh viễn mục MIDNIGHT HOT đi thế -_-

Mẹ và bà ngoại của em mới sống ngoài miền Bắc được hai năm cũng không phải dạng vừa đâu. Hỏi trực tiếp HTVC luôn ba kênh HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt - Văn Hoá. Tuy khác quan điểm và lập luận với em vì là phụ nữ, nhưng mẹ và bà cũng có chung nguyện vọng như em là muốn lên sóng ba kênh này. Nhưng mà khác em, nếu mà VTVcab không chịu lên thì mẹ và bà ngoại sẽ không coi truyền hình nữa, cắt luôn nhưng không chuyển sang mạng nào cả. Để dành tiền mua cái Android Box.

Nãy có bác nào nói VTC không có HTVC HD thì xin thưa là đúng là không có nhưng chúng ta đang bàn ở đây là HTV7 HD, HTV9 HD và HTVC Thuần Việt SD. Ba kênh này có trên VTC đó nha. TP 11119 - V - 14400 - 8PSK - 3/4 - DVB-S2 (tính đến 06/02/2016).

Thật sự thì là bạn viết quá dài, ý tứ không rõ ràng.
Mình đang tự hỏi là khi VTVcab nhận lá thư 10 trang của bạn, họ sẽ cảm thấy thế nào
Ở đây không phải cứ viết dài là tốt, mà là chỉ rõ cho họ thấy mình muốn gì, và họ phải làm gì, thật súc tích và đi thẳng vào vấn đề

Flatland

Well-Known Member

Số kênh tăng hay giảm của mỗi nhà cung cấp phụ thuộc vào lộ trình, vào kế hoạch năm của mỗi nhà cung cấp, hoàn toàn không thể thích thêm hoặc bớt lúc nào là thêm (tất nhiên ngoại trừ các trường hợp phải ngừng phát sóng theo quy định của chính phủ). Việc yêu cầu thêm kênh của khách hàng thì bộ phận chăm sóc khách hàng chỉ biết tiếp nhận ý kiến để chuyển về đơn vị có thẩm quyền xem xét. Phòng/ bộ phận kinh doanh, phòng bản quyền của mỗi đơn vị còn phải xem xét nhiều vấn đề rồi mới lên kế hoạch bổ xung kênh hay không, trong đó có tính toán rất kĩ khoản tài chính bỏ ra mua thêm kênh so với lượng khách hàng nhất định rời mạng khi không thêm kênh (điều này có nghĩa là, nói một cách thô thiển, sẵn sàng hi sinh một lượng khán giả nhất định nếu việc không mua bổ sung kênh có lợi hơn.). Trong trường hợp nếu có thể mua thêm kênh thì cũng phải có thời gian để lên kế hoạch, đàm phán với đối tác, chứ không phải dễ dàng như bạn muốn mua dịch vụ nào thì mua ở ngoài cửa hàng. Việc một bạn nói VTVcab mang các kênh VTV ra để đổi phát sóng các kênh HTV thì phải nói bạn đã quá tự tin vào sự hiểu biết non nớt của mình.
Về việc VTC phát kênh HTV thì phải hiểu ở đây là VTC đã hợp tác với HTV để bán gói kênh.

ối zời ơi

Active Member
giải thích ở góc độ kinh tế ẻm ý k tin đâu. ẻm tin vào cái "quyền khách hàng" to lớn của mình cơ
mình giải thích mãi từ hôm qua rồi k nghe thì chịu. các chàng trai đang tuổi cắp sách đến trường nghĩ cái gì cũng đơn giản như mua bó rau ngoài chợ, nhưng lại nghĩ "hiểu biết của e về truyền hình trả tiền k thua gì các bác trên này". rõ khổ :|

thebluez

Active Member

Trời , FTV Europe bỏ cái Midnight hot vậy có thay bằng chương trình gì không? Thế mà cứ tưởng qua VN thì chương trình đó bị chặn

viphanoiao

Member

Lên htv7 HD cũng tốt mà các bác?
Cũng thik xem kenh đo

Vinh20

Well-Known Member

Lạ nhỉ, sao hôm nọ mình vẫn xem được mà ?

thebluez

Active Member

Fashion TV riết giờ chả còn gì xem. Swimwear, ligerine cũng mất hết :))

thebluez

Active Member

cái tên tquocbo này thì thành tinh ở đây rồi
mình nhớ cái hồi mới đầu hắn vào diễn đàn, hắn đòi tới đòi lui
vụ gia đình hắn lắp vtvcab nhưng gia đình từ chối vì đang thi
về sau thì lại bảo gia đình phải lắp vì có việt kiều về, lắp để cho thấy sự phát triển của đất nước => ?? :))
rồi cái vụ hắn đòi câu trộm sctv gì đó, há há
nói chung nhiều lắm, nhưng dù sao thì đọc những bình luận của tên này mang tính giải trí rất cao :))
tên này bị chỉ trích dữ quá thì sẽ lặn đi, không trồi lên ngay lập tức đâu
rảnh quá mà, suốt ngày ôm cái tv =))

viphanoiao

Member

Kenh o2tv HD sao nhà mình mờ quá các bác ak?
Xem chả khác gi sd?

viphanoiao

Member

Ghóp ý 1 số kênh :
Btv4 HD phim toàn úpcase, ko có tý nào HD
Quốc hội HD logo quá xấu , phim mờ hơn sd
O2tvhd cũng kém ,xấu
An viên HD btv9 toàn sd dc vài chương trình là có HD
Vtv5 kherner nén nang cấp lên HD
Bổ sung them htv7 HD và htv9 HD !
Vài lời ghép ý vs vtvcab !
Hy vọng lãnh đạo có thể đọc dc!

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Ghóp ý 1 số kênh :
Btv4 HD phim toàn úpcase, ko có tý nào HD
Quốc hội HD logo quá xấu , phim mờ hơn sd
O2tvhd cũng kém ,xấu
An viên HD btv9 toàn sd dc vài chương trình là có HD
Vtv5 kherner nén nang cấp lên HD
Bổ sung them htv7 HD và htv9 HD !
Vài lời ghép ý vs vtvcab !
Hy vọng lãnh đạo có thể đọc dc!

thứ nhất. học viết tiếng việt cho rõ ràng đúng chính tả đi rồi hãy bàn chuyện người lớn
thứ hai, tìm hiểu cho kĩ xem vtvcab có phải bố thiên hạ k mà đòi chỉnh nội dung cả btv4, quốc hội với an viên
thứ ba, cố tìm tòi chút xem có ở nơi nào trên thế giới đảm bảo cứ "kênh HD" là 100% phải HD, bất kể nội dung gì hay k. sao k góp ý nốt là Nat Geo HD phát phim tư liệu đen trắng quá mờ, k có HD luôn đi
cậu nhóc tqucbo có lẽ chỉ hơi non đời và ít kinh nghiệm tí thôi, còn bạn thì mình nghĩ thuộc dạng k hiểu biết gì nhưng lại muốn thể hiện
với những người "chưa hiểu biết" thì có lẽ còn kiên nhẫn mà giải thích, chứ với những người "không hiểu biết" thì hết thuốc chữa rồi
Các bác xem thử có phải là của hắn ko nhé.

cuồng nhiệt đến mức này cơ à. thật kinh hoàng @@
bọn trẻ cấp 3 giờ sướng thật. ăn với xem tv, điều kiện đầy đủ còn ý kiến đòi nọ kia. thời mình có cái đầu vtc gần 2 chục kênh ngày đấy đã là đại gia lắm rồi

Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

bọn trẻ cấp 3 giờ sướng thật. ăn với xem tv, điều kiện đầy đủ còn ý kiến đòi nọ kia. thời mình có cái đầu vtc gần 2 chục kênh ngày đấy đã là đại gia lắm rồi

Em thấy bạn này khá nhiệt tình và chăm để ý. Nhưng như bác thấy, bạn ấy soi và đòi hỏi nhiều cái quá mức.

Và có lẽ vấn đề lớn hơn là bạn ấy nên học văn chăm chỉ hơn là mải soi trên TV có chuyện gì. Diễn đạt lúc nào cũng lủng củng và dài hàng mét, trong khi ý tứ cùng lắm chỉ vài chữ \:D/

viphanoiao

Member

thứ nhất. học viết tiếng việt cho rõ ràng đúng chính tả đi rồi hãy bàn chuyện người lớn
thứ hai, tìm hiểu cho kĩ xem vtvcab có phải bố thiên hạ k mà đòi chỉnh nội dung cả btv4, quốc hội với an viên
thứ ba, cố tìm tòi chút xem có ở nơi nào trên thế giới đảm bảo cứ "kênh HD" là 100% phải HD, bất kể nội dung gì hay k. sao k góp ý nốt là Nat Geo HD phát phim tư liệu đen trắng quá mờ, k có HD luôn đi
cậu nhóc tqucbo có lẽ chỉ hơi non đời và ít kinh nghiệm tí thôi, còn bạn thì mình nghĩ thuộc dạng k hiểu biết gì nhưng lại muốn thể hiện
với những người "chưa hiểu biết" thì có lẽ còn kiên nhẫn mà giải thích, chứ với những người "không hiểu biết" thì hết thuốc chữa rồi

Bạn có mù chữ không? Mà bảo không rõ ràng?
Tôi gõ bằng di động nên gặp một số lỗi nhỏ !
Tôi nói là ghóp ý!
Chứ kiểu ăn nói của ông đủ hiểu là loại người như thế nào?

Vinh20

Well-Known Member

Thực ra, tuổi trẻ chịu khó góp ý. tâm huyết là rất đáng khen. Cái đó nên công nhận. Nhưng có lẽ nên viết đơn bài bản xíu, và một số cái góp ý trực diện thì cũng tốt hơn.
Nói chung còn khán giả nhiệt tình thì còn có thêm cơ hội xem kênh xịn mà he he he!

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Khu vực dành cho những người dùng VTVcab

Em thấy bạn này khá nhiệt tình và chăm để ý. Nhưng như bác thấy, bạn ấy soi và đòi hỏi nhiều cái quá mức.

Và có lẽ vấn đề lớn hơn là bạn ấy nên học văn chăm chỉ hơn là mải soi trên TV có chuyện gì. Diễn đạt lúc nào cũng lủng củng và dài hàng mét, trong khi ý tứ cùng lắm chỉ vài chữ \:D/

đấy. vấn đề nó ở chỗ ý đấy. bác gãi ra đúng chỗ ngứa của vấn đề rồi đấy :D
soi và đòi hỏi những cái nhiều khi có phần vô lý. nhưng thôi bác ạ, tuổi còn ăn học thì mới chỉ biết hưởng thụ thôi chứ làm sao nhìn ra nổi tình hình xã hội với kinh tế. mà cái vấn đề này muốn nói cho e nó thông thì phải giải thích ở cái góc độ đấy. e nó k hiểu cũng đành chịu
khác với thanh niên gì trên kia, cũng hùa vào đòi, mà viết lách còn sai chính tả với teencode. đọc từ post trc của thánh đấy là biết rồi
Thực ra, tuổi trẻ chịu khó góp ý. tâm huyết là rất đáng khen. Cái đó nên công nhận. Nhưng có lẽ nên viết đơn bài bản xíu, và một số cái góp ý trực diện thì cũng tốt hơn.
Nói chung còn khán giả nhiệt tình thì còn có thêm cơ hội xem kênh xịn mà he he he!

từ hồi biết cái topic này thấy bác vinh lúc nào ý kiến cũng max hiền hòa :))
nhưng nói chung còn nhỏ thì cũng phải cho nó hiểu dần bác ạ. thời nay chính các ẻm teen đc tiếp xúc công nghệ với mạng xã hội sớm mà k định hướng mới là đáng ngại :D

Bên trên