KungFu Panda II: có hấp dẫn như mong đợi ?

Ðề: KungFu Panda II: Không hấp dẫn như mong đợi!

Có 1 chi tiết thú vị trong phim và cái này chỉ là cảm nhận cá nhân có thể đúng hoặc sai. Thuốc súng là 1 trong tứ đại phát minh của Trung Hoa. Francis Bacon, triết gia thiên tài thời Phục Hưng, có nhận xét rằng thuốc súng là 1 trong những phát minh đã làm thay đổi diện mạo của thế giới. Nếu hoàng đế nhà Minh ko triệu hồi các hạm đội của ngài vào năm 1433 và thực hiện chính sách bế quan tỏa cảng thì có lẽ ngày nay ngôn ngữ thông dụng ko phải là tiếng Anh mà là tiếng Trung. Trận chiến lúc cuối, hình ảnh phe "kungfu" cố gắng chặn ko cho thuyền của phe "thuốc súng" đi qua cổng giống như ám chỉ 1 sự "bế quan tỏa cảng", và cuối cùng phe "kungfu" (truyền thống cổ điển) thắng phe "thuốc súng" (phát minh khoa học mới) ám chỉ thời kì những tư tưởng cổ hũ lạc hậu thắng thế, ko chịu giao lưu tiếp thu học hỏi cái mới đã kiềm hãm sự phát triển của Trung Hoa.
ý tưởng này hay nè bác. E cũng ko để ý, nghe bác nói mới ngộ ra :D

poly

Banned
Ðề: Kungfu Panda 2 (2011) : khởi chiếu 1/6

Nhân dịp kỷ niệm Galaxy Tân Bình tròn 1 tuổi vào ngày 9/6/2011 sắp tới, tại đây sẽ giảm giá 50% tất cả các loại vé xem phim 2D lẫn 3D.
Lưu ý là chỉ giảm giá 50% trong 1 ngày 9/6 thôi và chỉ giảm giá cho những ai đến mua vé trực tiếp tại đây vào đúng ngày 9/6, không nhận đặt vé trước.

Galaxy Tân Bình
Địa chỉ : 246 Nguyễn Hồng Đào, Quận Tân Bình, Tp.HCM
Điện thoại : (08) 3849 4567

Tham Khảo giá vé
Galaxy

Tham khảo lịch chiếu
Galaxy

Theo như thông tin trên thì ngày thứ 9/6 tại Galaxy Tân Bình sẽ giảm giá vé 3D KungFu PanDa 2 còn 30.000 đến 45.000( tùy theo xuất ).
Ai khó chịu khi đeo kính 3D cũng có thể xem bản 2D KungFu Panda 2 ở đây vào ngày 9/6 với giá vé giảm 50% chỉ còn 25.000.
Ngoài ra còn các phim 2D khác cũng giảm 50% như Hanna bí ẩn và Thiện nữ u hồn.

Chỉnh sửa lần cuối:

dotu

Member

Cho mua vé trước đó bác poly, tui mới mua loạt vé cho ngày 9-6 coi Panda 2:x, xếp hàng khá là đông

poly

Banned

Cho mua vé trước đó bác poly, tui mới mua loạt vé cho ngày 9-6 coi Panda 2:x, xếp hàng khá là đông

poly cũng vừa biết
galaxy chơi kỳ quá, làm poly và bác Wonbink tưởng mai mới cho mau vé mà chiều vé đã hết sạch

poly

Banned

Vừa nhận được thông tin từ Megastar " Kungfu Panda 2 chỉ mất 5 ngày đầu để vượt mức doanh thu 1 triệu đô la Mỹ tại thị trường Việt Nam "

Khoái chữ ký của bác wonbink

"Years from now, they're gonna ask: "Where were you when they took over the country?""

ProSkyR

Well-Known Member

Hôm qua cũng mới ra mega xem phần 2 - 3D. Phải công nhận phần 2 quá hay, rất tiếc là mình chưa xem phần 1, để lát lục trên diễn đàn down về coi.

m30c0nx

Riêng mình thì thấy phim này hay, đủ chất vui nhộn hài hước và cũng có chút gì đó để ta suy ngẫm. Ngoài ra tinh ý chút thì cũng có chất châm biếm gì đấy(tuy ko phải mục đích của phim và cũng ko quan trọng), cũng có thể tại mình nhạy cảm nên hiểu lệch thôi. :))

conheomap

Member

Nếu đặt mình vào vị trí của Shen thì có thể hiểu hành vi "diệt chủng" của Shen chính là 1 phản ứng tự vệ và có thể cảm thông. Nếu như đối với Po kungfu là niềm đam mê, luôn mong muốn kungfu mãi trường tồn, và nếu như ai đó có ý định tiêu diệt kungfu thì Po sẵn sàng đứng ra ngăn chặn thì với Shen cũng vậy. Với Shen, thuốc súng là niềm đam mê, luôn mong muốn nó phát triển mạnh hơn các loại hình khác. Khi Shen vô tình nghe được lời tiên tri của bà dê già là sẽ bị đánh bại bởi 2 màu "đen và trắng" (cộng với sự bồng bột, hiếu thắng của tuổi trẻ) thì phản ứng của Shen cũng sẽ giống Po là tìm cách ngăn chặn (mặc dù hành động ngăn chặn của Shen là quá nặng tay, 1 phần có lẽ do thuốc súng ko có khái niệm inner peace giống như kungfu)..
Mình thì lại nghĩ khác.
Shen thích thuốc súng, Po thích Kungfu nhưng gấu Po dùng kungfu nó để bảo vệ chính nghĩa,hòa bình.Shen thì dùng thuốc súng để gây chiến, tiêu diệt kungfu.Nếu Shen kô có dã tâm lớn thì bà phù thủy dê sẽ chẳng tiên đoán nó bị gấu trúc tiêu diệt.

[/QUOTE]Có 1 chi tiết thú vị trong phim và cái này chỉ là cảm nhận cá nhân có thể đúng hoặc sai. Thuốc súng là 1 trong tứ đại phát minh của Trung Hoa. Francis Bacon, triết gia thiên tài thời Phục Hưng, có nhận xét rằng thuốc súng là 1 trong những phát minh đã làm thay đổi diện mạo của thế giới. Nếu hoàng đế nhà Minh ko triệu hồi các hạm đội của ngài vào năm 1433 và thực hiện chính sách bế quan tỏa cảng thì có lẽ ngày nay ngôn ngữ thông dụng ko phải là tiếng Anh mà là tiếng Trung. Trận chiến lúc cuối, hình ảnh phe "kungfu" cố gắng chặn ko cho thuyền của phe "thuốc súng" đi qua cổng giống như ám chỉ 1 sự "bế quan tỏa cảng", và cuối cùng phe "kungfu" (truyền thống cổ điển) thắng phe "thuốc súng" (phát minh khoa học mới) ám chỉ thời kì những tư tưởng cổ hũ lạc hậu thắng thế, ko chịu giao lưu tiếp thu học hỏi cái mới đã kiềm hãm sự phát triển của Trung Hoa.[/QUOTE]

Chi tiết này bác nghĩ hơi xa chút.
mình lại nghĩ rằng cái này nó cỗ vũ cho kungfu vốn là một món đặc sản của TQ.

Cara

Active Member

Em xem vừa xong cách đây vài ngày, theo em là giải trí rất tốt, chả ai không hiểu cả, em cũng cười lăn cười nghiêng ngả ghế luôn ...
Nhưng hình như bản dịch hơi bị thoát ý, những triết lý chờ đợi như phần 1 chưa sát nghĩa
Và cái nữa là ... phần 2 chả phải suy nghĩ gì nhìu như phần 1 . Phần 1 xem xong nhớ cả năm sau, chứ phần 2 đi về là quên sạch sẽ ròi !!!
Cảm giác là ngũ đại hiệp kỳ này mờ nhạt quá, chỉ còn lại mỗi nàng Tigress là được nhìu đất diễn hơn các bạn khác thôi, tập trung cho con mắt bụp nhắng nhít quá đáng ... em có cảm giác nó chẳng được tăng IQ lên so với phần 1, cái tăng là EQ ... !! Đẩy đống cá sấu ngưu dê vào nhìu quá làm giề không bít nữa !! Đoạn cuối xem ảo tung chảo ... giề mà xoắn lại được mấy quả đại bác ha ha ...

Bên trên