KungFu Panda II: có hấp dẫn như mong đợi ?

coolza

Member
Ðề: KungFu Panda II: Không hấp dẫn như mong đợi!

Fun 1 tí:

1. Có rất nhiều bạn "chê" bài review mình dở - ok - cái này gọi là review thì kể ra cũng hơi quá... nó giống 1 cái thông điệp "hợp thời" hơn. Cái thông điệp của mình không hoàn chỉnh như các bài review của mấy bạn pro trong diễn đàn... nhưng như thế thì mọi người mới có cái để mà "ném đá" chứ đúng không :). Trước một vấn đề chúng ta nói hoàn chỉnh đến 90% thì anh em chỉ còn biết ngồi tấm tắc đọc khen, còn biết nói thêm cái gì nữa.

2. Tại sao lại là cái thông điệp hợp thời: thử tưởng thượng là cái thông điệp này đến tay các bạn 1 tuần sau 1/6 (ngày phát hành) - thì có ai còn quan tâm.

3. Lại nói về cảm xúc và tình cảm: mình theo "trường phái" tự do trong việc thể hiện cảm xúc và tin rằng mỗi người đều có 1 cảm xúc khác nhau. Có những cái chỉ cảm thấy thế mà không rõ lý do. Ví dụ, mình yêu thắng cu nhà mình... ai đó lại bắt mình giải thích lý do tại sao "ông yêu nó" thì mới cho mình yêu... thì 'có ăn đòn cũng không phí' (chỗ này joking thôi)

4. Trong thông điệp của mình "Không hấp dẫn như mong đợi" - nó đã bao gồm của sự "hấp dẫn" của bộ phim rồi... chỉ là vì mấy bạn "ném" ác quá mình không còn thời gian mà "chém" về những cái mình thích ở bộ phim này. Đâm ra nhiều bạn cứ đinh ninh rằng mình đang ném đá hội nghị.

5. Về tính dân chủ và đa dạng trong đánh giá: đến iPhone, iPad - các tuyệt tác của con người - mà cũng vẫn bị ném đá rầm rầm, nhưng nó tốt nó vẫn sống nhăn. Đến 1 HKT band - theo ý kiến mình đó là những chàng "Siêu xay da" dũng cảm - vẫn có những cái gọn là fan cuồng - cũng chẳng sao cả, mỗi người một ý thích. Thêm nữa, Suju, SNSD - nhiều người cũng ném đá rầm rầm - lại cũng nhiều người nữa quay trở lại ném đá cũng rầm rầm - ném thế nào cũng được miễn là văn minh lịch sự không mang sht, fck, ... bla bla vào là được. Cái đó làm cho cuộc sống này phong phú hơn.

6. Đúng, sai và "Cái gì nữa" - một cô giáo đến từ Úc hỏi tớ rằng, ở Viet Nam bọn mày trước 1 việc chỉ có Đúng or Sai thôi đúng không? Nhưng ở nước cô ấy, họ nghĩ ngoài Đúng, Sai còn có 1 cái gì đó nữa (nghe trửu tượng vãi).

Vì thế, "đừng nghe những điều con gái nói" - mà nghe chính cảm xúc, đánh giá của bản thân mình trước mọi sự việc - có như thế bạn mới là bạn.

poly

Banned

Bấy nhiêu thứ đó cùng với quá trời lời PR có cánh... "mình vẫn đang "mong đợi" gấu Po trở lại"

rất nhiều khán giả Việt Nam đang chờ đợi KungFu Panda 2
[video=youtube;h1Cu3Pd7CPk]http://www.youtube.com/watch?v=h1Cu3Pd7CPk[/video]
YouTube - ‪MegaStar Kung Fu Panda 2‬‏

nhưng nhiều khán giả Trung Quốc lại tẩy chay
http://tuoitre.vn/Van-hoa-Giai-tri/440181/“Cuoc-chien”-Kung-fu-Panda-o-Trung-Quoc.html

caiyuwei

Well-Known Member

Bạn caiyuwei ở trên ơi,
Hình như 2 chổ này cần phải tô tắng chứ ko dễ spoil lắm

Tại box này có kể hết nội dung phim ra cũng chẳng sao ^^ Tuy nhiên nếu cho vào trong thẻ
thì tốt nhất.
Cám ơn mọi người đẵ nhắc nhở nhé, lần sau mình sẽ spoil :p

Em không có ý kiến nhưng em đồng quan điểm với anh Nhi là ko nên xem 3D làm gì khi giá vé quá cao so với 2D mà chất lượng cũng không như mong đợi. Em ko rành về công nghệ nên hồi đó nghe 3D IMAX cũng ráng đi coi: 1 lần coi TRON ở Hongkong, 1 lần coi Narnia 3 ở Tokyo, giá vé thì cao ngất trời, ko xứng đáng tiền bỏ ra gì hết.
Hi vọng Transformer 3 xứng đáng với với niềm mong đợi từng ngày của em :(

Kungfu Panda II 3D IMAX chất lượng good lắm, không như TRON, NARNIA,...đâu. Khán giả coi mà tay lúc nào cũng quờ quạng trước mắt như muốn sờ, động vào cảnh vật, sự vật, nhân vật trong phim O:)

rất nhiều khán giả Việt Nam đang chờ đợi KungFu Panda 2
nhưng nhiều khán giả Trung Quốc lại tẩy chay
“Cuộc chiến” Kung fu Panda ở Trung Quốc - Tuổi Trẻ Online

Báo có viết lộn không ta? Ở Trung Quốc người ta rất hưởng ứng phim này mà :-t
Thậm chí còn xếp hàng từ sáng để mua trước vé nữa...:-t

poly

Banned

Báo có viết lộn không ta? Ở Trung Quốc người ta rất hưởng ứng phim này mà :-t
Thậm chí còn xếp hàng từ sáng để mua trước vé nữa...:-t

đọc đọc đọc và đọc link đi kèm

ngdhieu

Well-Known Member

Kungfu Panda II đã có bản TS torrent rồi nhé. Hix hix, trước cả ngày công chiếu ở VN nữa. Các bác Nga Ngố làm ăn mau chóng thật.

nguyenma

Member

Kungfu Panda II đã có bản TS torrent rồi nhé. Hix hix, trước cả ngày công chiếu ở VN nữa. Các bác Nga Ngố làm ăn mau chóng thật.

ở nga nó phát hành vào thứ 5 ngày 26 cơ mà :)) chiếu trước thiên hạ nên có CAM với TS sớm thôi :))

conheomap

Member

Trung Quốc tẩy chay chắc là vì họ ghen tị với Mỹ. Mình chẳng thấy có nét văn hóa Mỹ gì trong phim này như ông giáo sư TQ bình lựng .Toàn bộ đều đậm chất Á Đông.
Có chăng thì ông giáo sư nên thắc mắc sao mà Mỹ lại làm đc phim về TQ hay đến như vậy.

poly

Banned
Ðề: Kungfu Panda 2 (2011) : khởi chiếu 1/6

Làm quen với các nhân vật mới trong Kung Fu Panda 2 (2011)
Hẳn khán giả đã quá quen thuộc với chú gấu trúc Po, Ngũ Đại Hiệp, sư phụ Shifu hay bố ngỗng của Po từ tập đầu của Kung Fu Panda rồi. Vậy hãy cùng tranh thủ làm quen với các nhân vật mới sẽ xuất hiện trong tập hai nhé!

Thái Tử Shen (Gary Oldman lồng tiếng)

Lúc nhỏ thì dẫn quân tàn sát cả một ngôi làng, đến lớn thì âm mưu tiêu diệt võ lâm, thống trị Trung Hoa. Thế nên, Shen danh ngôn chính thuận trở thành thiên hạ đệ nhất ác nhân trong Kung Fu Panda 2. Còn nữa, dù thân là chim công nhưng hắn lại mang màu trắng toát (do bị bệnh bạch tạng). Đúng là đã xấu còn đi đóng vai ác!

Sói Đại Ca (Danny McBride)

Trước kia Sói Đại Ca từng là hộ vệ canh giữ Hồng Môn Thành, nhưng sau đó theo chân Thái tử Shen lưu lạc trong giang hồ. Thuộc giống sói Tây Tạng, to khỏe và tàn bạo, đáng tiếc là Sói ta có cơ mà không có óc, nhưng cũng nhờ đó mà trở thành tay sai đắc lực của Shen!

Đội quân Tinh Tinh

Với vóc dáng khổng lồ cộng thêm sức mạnh khó ai bì nên bọn chúng đã lọt vào mắt xanh của “Bạch công tử” Shen và được hắn tuyển làm vệ sĩ riêng. Những con tinh tinh này hung ác đến chán cả món ăn tủ là… chuối rồi!

Linh Dương Tiên Cô (Dương Tử Quỳnh)

Đây là bà thầy bói dê núi có khả năng tiên tri. Bà là quân sư của hoàng tộc Khổng Tước, những người trị vì Củng Môn Thành. Với sự thông thái, Tiên Cô rất thích đánh đố người khác bằng những câu nói thập phần khó hiểu, nhất là với bọn lưu manh du côn.

Tê Giác Sấm Đại Hiệp (Victor Garber)

Là một cao thủ với cây Búa Mây mạnh mẽ từng lập bao nhiêu chiến tích hiển hách, Tê đại hiệp là người giữ chức Minh Chủ của Hội Đồng Võ Lâm tại Củng Môn Thành. Ngài vốn xuất thân từ một gia tộc có truyền thống về kung fu và tập luyện võ công từ nhỏ bên cạnh người cha. Vẻ ngoài trông “máu lửa” là thế, nhưng ít ai ngờ ngài lại rất thân thiện và vui tính.

Ngưu Bão Đại Hiệp (Dennis Haybert)

Ngưu Bão Đại Hiệp là môn đệ kung fu ưu tú nhất và là bằng hữu thân thiết của Tê đại hiệp. Ngưu đại hiệp khá nóng tính và rất thích gào lên câu “Nhà ngươi là đồ ngu ngốc láo toét!” mỗi khi có cơ hội. Giang hồ đồn đại ngài từng quét sạch một toán cướp 72 tên chỉ với cặp sừng của mình.

Cá Sấu Đại Hiệp (Jean-Claude Van Damme)

Trước kia Cá Sấu đại hiệp từng là thủ lĩnh của một băng cướp lừng danh trên chốn giang hồ, nhưng sau nhờ được Tê đại hiệp cảm hóa mà hoàn lương, hành thiện tích đức, cải tà quy chính. Nhờ những nỗ lực không ngừng nghỉ, cuối cùng ngài được chấp nhận vào Hội Đồng Võ Lâm, sát cánh cùng các vị đại hiệp khác bảo vệ Củng Môn Thành.

bài viết của Hứa Gia cop từ nguồn
Làm quen với các nhân vật mới trong Kung Fu Panda 2 (2011)

thich_xem_phim

Active Member

Topic "Kungfu Panda" chưa thấy "Panda" đâu mà chỉ thấy "Kungfu" thôi. Có thắc mắc nhỏ:

"Nếu bạn dùng cân Nhơn Hòa loại 60kg để cân 1 chỉ vàng thì đúng là nó chẳng có chút "trọng lượng" nào ^^ Hãy dùng đúng loại "cân" cho nó nhé bạn!"

Câu này đúng, nhưng dựa vào đâu để khẳng định "Kungfu Panda" là "vàng" (phim chỉ dành cho trẻ em) mà kết luận dùng cân Nhơn Hòa 60kg (cân dùng cho người lớn) để cân là sai?

Thân.

Cara

Active Member
Ðề: Kungfu Panda 2 (2011) : khởi chiếu 1/6

Chết cười với tạo hình phim này ... em mà đi xem xong chắc các bác bảo trì phải mang tuốc nơ vít đến vặn lại mấy cái chân ghế hí hí ... thèm quá rồi, mong đến tuần sau để được xem rạp thôi ...

rockkoemyeu

Mình thấy Trung Quôc tẩy chay là đúng rồi còn gì :D . Phần 1 thì dân đen Trung Quốc đại đa số là Heo với lại mấy con Thỏ , võ công của gấu Po (Dragon warriors ) thì do tham ăn mà ra , còn Bí Kíp Tuyệt Đỉnh Võ Công thì ... chẳng có cái quái gì cả =)). Mình thì thấy hay , cả 2 phần đều hay, nhưng mà Hollywood thì cũng khá là thâm nho he he

Một bộ phim có thể nói là gây sốt sình xịch trong tuần này là KungFu Panda II đã khởi chiếu ngày hôm nay 26/05.

Như các bài báo giới thiệu, phần II sẽ rất hấp dẫn với cuộc đối đầu giữa gấu trúc béo ú và lão công gầy nhom và vũ khí bí mật của lão.

Nhưng thật thất vọng là kịch bản của bộ phim không lấy gì làm hấp dẫn lắm... xem 1/3 phim đã đoán ra phim đi theo hướng nào rồi. Một mô típ rất bình thường.

Có một điều kì lạ là đến cuối phim, mềnh lại thấy thằng cha ngồi cạnh nó lau nước mắt... hừm, có lẽ tâm hồn mình chai sạn rồi nên thấy nó bình thường chăng.

Tổng kết: bộ phim xứng đáng với điểm số 6/10 - không vượt được qua phần 1 - vì phần một còn có 1 điểm nhấn đó là "tính mới lạ và khám phá". So với Fast five thì phim này kém 1 bậc.

Cập nhật 23:46 - 26/05:
Ý kiến từ 1 em gái khác cùng nhà vừa đi xem phim về: Phim hay mà anh, em còn đang ngất ngây đây?

Phim này là hoạt hình, thể loại chủ yếu cho trẻ em ... nên nhận xét chắc chắn khác bác rồi. Kế đến bác làm sao lại so sánh Cartoon vs Action/Adventure/Drama/Suspense/Thriller‎ mà đánh giá thua 1 bậc.

conheomap

Member

Một điểm + của phim này so với Fast Five là các bác có thể dẫn các gấu Po con xem thoải mái,còn Fast Five thì kô đc.

Em mới đi coi hôm nay xong, thật sự là trước đó chưa từng coi spoiler hay review ji cả, để giữ nguyên cảm xúc khi coi phim. Em có vài nhận xét (chủ quan):
1. Về rạp chiếu. Em coi ở Galaxy Nguyễn Trãi, vì trước đây chưa từng coi ở Galaxy nên lần này thử xem sao. cảm thấy khá hụt hẫng với chất lượng rạp chiếu (3D không tốt lắm, ghế ngồi không êm. Tự nhiên giữa rạp có 1 khoảng trống để đi qua đi lại làm mất cả hứng coi phim...) nhưng điểm cộng là giá vé ở đây khá phù hợp với sinh viên và học sinh =D>
2. Về phim. Vì e rất thích phần 1 nên quyết tâm đi coi phần 2 ngay ngày đầu tiên, với tất cả sự hân hoan và vui sướng. Về nội dung thì nó không có gì đặc sắc lắm. Theo một mô típ rất quen thuộc là Đại Hiệp trừ ác cứu thế giới...bla...bla... Nhưng chính vì thế nên nội dung nó đơn giản, dễ hiểu, phù hợp với trẻ em. Về cách thể hiện thì em thấy rất tốt. Xuyên suốt phim là những cảnh hành động rất vui, cả rạp cười nghiêng ngả trước những hành động cực kỳ hài hước đó. Vậy nên đây là bộ phim rất hợp cho trẻ em vào ngày 1/6. Về tạo hình nhân vật thì khá đặc sắc. Lord Shen uy nghi (mặc dù cảm thấy còn hơi nhát), Po và các nhân vật cũ vẫn giữ được tính cách vốn có, Các nhân vật mới khá hài hước, tạo hình đúng chất Xã hội đen (sói, tinh tinh) và Đại hiệp (Tê giác, Trâu, Cá sấu), ngay cả hình tượng gấu Po lúc nhỏ cũng rất đáng yêu (em chắc rằng sau này thế nào cũng có những sản phẩm tạo hình theo chú gấu Po lúc nhỏ cho xem :p)...
Tóm lại, để thưởng cho các cháu thiếu nhi một món quà nhân ngày 1/6 thì đi xem phim này là một lựa chọn đúng đắn. Các em sẽ được thỏa sức cười đùa với chú gấu Po đáng yêu và những pha hành động hài hước. Và phim này đã thành công trong lĩnh vực một bộ phim giải trí dành cho thiếu nhi (và cả người lớn mê phim hoạt hình + dễ tính nữa) :D

HDUNG

Well-Known Member

Cả nhà em cũng vừa coi ở Megatar Hùng Vương về , phải nói phim rất vui cả rạp cười nghiêng ngã ,phần 2 cũng có cái hay riêng của nó chứ

Ðề: Quốc tế thiếu nhi 1/6, rạp phim chiều chuộng khán giả nhí

nãy e đi coi rạp cũng nhiều con nít, tụi nó la ó ầm trời khi thằng Lord Shen ......(spoil), tụi nó cũng cười ầm ầm khi thấy Po ko chết và đánh lại được lord Shen. Mặc dù quy định của rạp là không la hét hay làm gì lớn tiếng, mà tụi nhóc thì có để ý đâu, nên ồn ào lắm. thế nhưng em lại rất thích không khí đó và chẳng có chút phiền lòng nào cả :)
Tóm lại đi coi với con nít thấy mình như trẻ lại í, thích vô cùng :D

chimcuttho

Ðề: Quốc tế thiếu nhi 1/6, rạp phim chiều chuộng khán giả nhí

Mới coi phim hồi chiều bên Galaxy Nguyễn Du cái màn hình hơi nhỏ không thích lắm .Còn phim thì thấy rất OK :-bd ,các pha hành động, hài hước đa dạng hơn phần 1 phù hợp giải trí xả stress cái này mình chấm 8.5, nội dung không mới nhưng giá trị giáo dục tốt chấm 7 điểm.
Tóm lại rất đáng đồng tiền, không xem hơi phí. :p

deepblue2

Active Member

theo mình khi xem hoạt hình thì cứ để đầu óc như thời trẻ con là hay nhất. :D

Hihi... Bạn chỉ được cái... nói đúng!
Picasso có nói: "Phải mất nhiều thời gian để trẻ lại"...

Cụ Tú Sót cũng viết rằng:
"Mong cho thiên hạ gần xa
Được cười được khóc như là trẻ thơ..."

Chỉnh sửa lần cuối:

deepblue2

Active Member

Đúng rồi, hồi coi phần 1 mình cũng rất thích đoạn ông sư phụ già ra đi. Cảnh rất đẹp và những lời nói sâu sắc đã làm mình cay cay sống mũi...

hihi... Phần 2 tôi chưa được xem, nhưng phần một thì thấy rất thú vị... Phim dành trẻ con, hài hước, vui vẻ nhưng có tính triết lý sâu sắc, những câu đối đáp của sư phụ Rùa đậm tính "Thiền"...
Những ai hiểu Thiền xem càng thấy thú vị hơn....

Bên trên