Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

IP của mình JB rồi, cài ifile chép file wav vào, dùng ifile open wav file luôn. Mình thử trên Note và SE Neo đều không phát được. Bác làm theo cách của saigonboy_92 test thử xem sao.

Nếu là SS thì bác root và cài poweramp là có thể chạy dc ah :)

vietson02

Chào các Bác,

Trước tiên xin cảm ơn bác laphuong và vuhohang đã tìm tòi và chia sẻ kinh nghiệm qua những bài viết hướng dẫn unlock service menu để thay đổi region -> xem được THS trên SS EA40EH5300. Em đã làm thành công và thu được 148 kênh số (gồm 118 kênh SD và 30 kênh HD).

Em xin trích lại cách làm của bác laphuong. Tuy nhiên chỗ em bold đậm là phải làm như vậy mới dò được 148 kênh thành công.

"Laphuong:
với eh4500, eh5300, es5600, es6220, es6600, es6800, es6900, f4500, f5500... và các đời smart cao hơn có thể thử cách này:
kiếm 2 cái remote cũ tháo ra lấy 2 led rồi nối vào jack tai nghe 3,5mm theo hướng dẫn ở trang này:
Remote Control emulator: send custom IR codes - SamyGO
cắm tai nghe vào laptop (mình dùng hp4530s) hoặc 1 số đt có volume cao: nokia n8, iphone 4... đưa TV về SM bằng cách ấn 4 nút info, menu, mute, power. hướng 2led vào gần TV, để volume maximum rồi play file factory+3speed download ở trang trên. vào mục region chuyển thành paneuro, mục localSet chuyển thành EU. tắt tv, rút điện uống 1 ly trà đá rồi bật lên chuyển ngôn ngữ thành english. vào chanel, aerial chọn cable, vào auto tuning, chọn cable search option: start frequency: 698000, stop frequency: 858000, symbol rare 6956, modulation 64; chọn digital, search mode chọn quick, freq 73000, modulation 64, symbol rate 6956 rồi ok 20s sau có 148 kênh KTS SCTV, HTVC thì thông số dò kênh ở mấy trang trước
note: nhược điểm ko còn ngôn ngữ tiếng việt nhưng các cụ chắc chỉ chuyển kênh với to nhỏ tiếng nên ko ảnh hưởng, thanh niên hầu hết biết tiếng Anh"

vietson02

Chào bác vuhohang,
Theo cái spec này thì model EN40EH5300 có hổ trợ wifi built in (không cần dongle wifi).

Bác nghiên cức xem có chage region để active tính năng này trên EA40EH5300 được không nhé.
Bác chỉ luôn cách avtive PVR trên model EA40EH5300 luôn nhé.
Cảm ơn bác

Link đây:
40" LED 1080p Smart TV - Built in WiFi - Smart Hub | Samsung UN40EH5300F

Home >
TVs >
LED TV >
UN40EH5300F

40" Class (40.0" Diag.) LED 5300 Series Smart TV

(139 reviews)
$499.99
ADD TO CART

Overview
Features
Specs
Gallery
Reviews
Accessories
Support

31

Smart TV with Smart Content
Built-In Wi-Fi
LED Picture Quality

Suggested Retail: $729.99

Your Price: $499.99
with Free Shipping
Product will not ship until 12/16/13, and may ship later.
ADD TO CART

vuhothang

Member

Đã vào EX-SM chuyển network từ ext-wifi -> int-wifi sau khi boot lại và vào lại SM thì thấy vẫn báo MAC wireless failt nhé và không dò wifi được nhé. Vậy là main của EH5300 không được gắng wireless chipset nhé.

vietson02

Firmware của châu Âu khác với của châu Á bạn ơi.

Vậy có bác nào làm được trên dòng F (F5000, F6300, F6400) với firmware mới 1110.x không vậy? Có cái UA50F6400ARXXV của người quen nhờ làm mà đọc trên đây thấy vẫn chưa làm được???Không biết nâng fimrware lên 1110.x có làm được không?

tx56

Active Member

Vậy có bác nào làm được trên dòng F (F5000, F6300, F6400) với firmware mới 1110.x không vậy? Có cái UA50F6400ARXXV của người quen nhờ làm mà đọc trên đây thấy vẫn chưa làm được???Không biết nâng fimrware lên 1110.x có làm được không?
Với mainboard đi cùng máy thì hiện vẫn không làm được đâu. Nâng fw thì càng không được. Chỉ có cách nhờ người quen ở châu Âu mua cho cái MB thay vào thôi.

ttung94

Active Member
Có bác nào đã test thử trên 40EH5000 cho xem xin tí kinh nghiệm với ạ :'( em đang máu SCTV ở HN mà lại ngại đụng vào TV quá mới mua nhỡ đâu nó lăn ra thì chết :'(

vuhothang

Member

Bác xác định giùm em nó là Smart TV hay No-Smart nhé. Còn là hàng mới mua về thì tha hồ mà vọc, nó có lăng quay ra đó thì cứ làm bộ ngu ngơ nói sao tư nhiên nó thế, em đã thử rồi, kết quả lúc đầu chưa biết gì thế là thay nguyên cái main mới, bữa rồi chết luôn cái panel rồi, thế là SS thay luôn cho cái panel mới luôn, giờ là TV mới lại luôn rồi, chỉ sợ sau này hết BH thì mới lo thôi. Nếu hết BH mà main bị lỗi gì thì chắc phải mua cái main bên châu âu về sài thôi, tính luôn ship tầm khoản 2tr, có khe cắm thẻ luôn luôn mấy kên khóa mã.

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Bác xác định giùm em nó là Smart TV hay No-Smart nhé. Còn là hàng mới mua về thì tha hồ mà vọc, nó có lăng quay ra đó thì cứ làm bộ ngu ngơ nói sao tư nhiên nó thế, em đã thử rồi, kết quả lúc đầu chưa biết gì thế là thay nguyên cái main mới, bữa rồi chết luôn cái panel rồi, thế là SS thay luôn cho cái panel mới luôn, giờ là TV mới lại luôn rồi, chỉ sợ sau này hết BH thì mới lo thôi. Nếu hết BH mà main bị lỗi gì thì chắc phải mua cái main bên châu âu về sài thôi, tính luôn ship tầm khoản 2tr, có khe cắm thẻ luôn luôn mấy kên khóa mã.

No Smart bác ạ, em thấy dòng thấp hơn EH4500 và cao hơn là EH5300 đều làm được mà chẳng thấy ai review EH5000. Nếu mà được thì em gọi SCTV kéo cáp luôn, dùng cùng MyTV vì MyTV ít kênh HD quá, cũng chả dám phá vì sợ chờ BH không có TV xem các cụ chửi chết :))

vuhothang

Member

No-Smart thì em bótay rồi, ngồi kếnh nối từ pc vào service port, mò trong cái config của Saturn4 muốn điên cái đầu luôn, mà lục các tài liệu về tập lệnh config của nó thì không có luôn. chia buồn cùng bác nhé, thôi kéo SCTV cable và STB mà xem thôi.

tx56

Active Member

Bạn đặt mua qua trang nào vậy ? nó có ship về Việt Nam không?

vuhothang

Member

Hôm bữa trước khi phá phách có search trên google thấy 1 bác trong forum samygo.ty co rao bán lại cái main của EH5300 hàng châu âu, bác đó bị bể panel, giờ lục lại thấy đã ra đi rồi. Chắc phải tìm lại xem trên các forum xem còn ai bán không nữa.

vuhothang

Member

Cái này chỉ làm được với model EH4003 hàng châu âu, trước có model này nhưng botay rồi.

kemdau

Member

Bác nào đang sài F series thì xem thử đang chạy firmware ver nào nhé, thấy mấy bác bên EU làm được với firmware mơi Ver 1110.x đó. Cách EX-SM cũng vẫn như củ, nhưng họ chạy bằng itunes trên pc hoặc laptop đó:

For those people with an F8000 (or any other model which come bundled with an IR blaster), switching the local_set to your desired region is pretty straightforward.

1. Download the .WAV files from here, as listed on the SamyGo Wiki:
SamyGO | Free software downloads at SourceForge.net ... p/download

2. Import FACTORY+3SPEED_inv.wav into iTunes (or any other music app). Create a playlist with just this file in it, ensure that the loop function is switched off so the file will only play once. In the file properties within iTunes, turn the Volume Adjustment setting up to 100% (on a Mac, this is done via right-click -> Get Info -> Options). Turn the volume on your PC to maximum.

3. Plug the IR blaster (which Samsung conveniently ship with the TV) into your PC headphone socket. Align the IR blaster with the bottom right corner of the TV.

4. Open the Service Menu on the TV using the standard remote control - put the TV on stand-by, press Info then Menu then Mute - switch the TV on. (Nếu không được thì TV on stand-by, info - menu - mute - power nhé)

5. Play the FACTORY+3SPEED_inv.wav file in iTunes. The TV screen should blink and you'll be terrified you've just bricked it.

6. Switch the TV into Stand-by mode, press Info then Menu then Mute on the remote and then switch the TV back on. The local_set field should now be editable.

It took 2 attempts for me to achieve this, on the first attempt the screen blinked but nothing happened to the Service Menu. After a slight adjustment of the IR Blaster I ran it a 2nd time and everything worked just fine.

I'm running 1110.2 software.

Họ làm trên F8000 nhưng thao mình thấy thì đa phần thì main cùng series smart là giống nhau, giống firmware luôn, chỉ có khác là có thêm chip 3D và cameras thôi còn thành phần config khác nhau chút.
link tham khảo: SamyGO • View topic - change region
Mình đã thử các kiểu với em F6300 mà không được! trong phần chọn không có EU gì hết

lhitvietnam

Mình đã thử các kiểu với em F6300 mà không được! trong phần chọn không có EU gì hết

Em cũng làm trên F6300, chỉnh sửa chẳng thấy region đâu chỉ hiện local_set nhưng cũng không thấy EU gì đâu. Chọn liều Ed_viet và Sl_TCS2, phần do kênh có thêm digital nhưng dò cũng chẳng được kênh nào kts

Chỉnh sửa lần cuối:

lhitvietnam

Chào các Bác,

Trước tiên xin cảm ơn bác laphuong và vuhohang đã tìm tòi và chia sẻ kinh nghiệm qua những bài viết hướng dẫn unlock service menu để thay đổi region -> xem được THS trên SS EA40EH5300. Em đã làm thành công và thu được 148 kênh số (gồm 118 kênh SD và 30 kênh HD).

Em xin trích lại cách làm của bác laphuong. Tuy nhiên chỗ em bold đậm là phải làm như vậy mới dò được 148 kênh thành công.

"Laphuong:
với eh4500, eh5300, es5600, es6220, es6600, es6800, es6900, f4500, f5500... và các đời smart cao hơn có thể thử cách này:
kiếm 2 cái remote cũ tháo ra lấy 2 led rồi nối vào jack tai nghe 3,5mm theo hướng dẫn ở trang này:
Remote Control emulator: send custom IR codes - SamyGO
cắm tai nghe vào laptop (mình dùng hp4530s) hoặc 1 số đt có volume cao: nokia n8, iphone 4... đưa TV về SM bằng cách ấn 4 nút info, menu, mute, power. hướng 2led vào gần TV, để volume maximum rồi play file factory+3speed download ở trang trên. vào mục region chuyển thành paneuro, mục localSet chuyển thành EU. tắt tv, rút điện uống 1 ly trà đá rồi bật lên chuyển ngôn ngữ thành english. vào chanel, aerial chọn cable, vào auto tuning, chọn cable search option: start frequency: 698000, stop frequency: 858000, symbol rare 6956, modulation 64; chọn digital, search mode chọn quick, freq 73000, modulation 64, symbol rate 6956 rồi ok 20s sau có 148 kênh KTS SCTV, HTVC thì thông số dò kênh ở mấy trang trước
note: nhược điểm ko còn ngôn ngữ tiếng việt nhưng các cụ chắc chỉ chuyển kênh với to nhỏ tiếng nên ko ảnh hưởng, thanh niên hầu hết biết tiếng Anh"

Bác ơi, mục region nó nằm trong phần nào vậy bác? Bác có thể chụp nguyên cái SM cho em xem với được không?

tx56

Active Member

Kiểu này không mơ mộng DVB-C nữa rồi.
Nếu bạn có người quen ở châu Âu thì nhờ mua giúp. Các dòng TV ở châu Âu đề tích hợp DVB-C, DVB-T2, một số model cao cấp còn tích hợp cả DVB-S2 và khe cắm card giải mã nữa.

Bên trên