Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

lhitvietnam

Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Nếu bạn có người quen ở châu Âu thì nhờ mua giúp. Các dòng TV ở châu Âu đề tích hợp DVB-C, DVB-T2, một số model cao cấp còn tích hợp cả DVB-S2 và khe cắm card giải mã nữa.

Em cũng tính mua cái main board cho F6300 trên ebay UK, nhờ dịch vụ mua giá cũng không cao. Nhưng mua về làm sao gắn đây bác, cái nắp sau lưng TV nhà em đâu có chừa mấy cái lỗ cho chân input: CI+, A/V, ir out, ex link, không lẽ lấy dao khoét lỗ sao. Em đang phân vân

vuhothang

Member

Có main để làm là ok rồi, chắc phải chịu khó khoét lỗ thôi, không lẻ kéo dài đống cable để main ở ngoài! Hoặc bác đặt mua luôn cái nắp lưng sau luôn!

lhitvietnam

Có main để làm là ok rồi, chắc phải chịu khó khoét lỗ thôi, không lẻ kéo dài đống cable để main ở ngoài! Hoặc bác đặt mua luôn cái nắp lưng sau luôn!

Cái nắp lưng em kiếm trên ebay uk mà không có mẫu của em, còn mainboard thì đầy rẫy. Chắc phải như lời bác nói thôi

hienlanh

Member

Cho em hỏi con SAMSUNG UA40D5500 bắt SCTV HD được không vậy?

rndce

Well-Known Member

Mình thấy TV Sam sung 2014: UA32H5500AK ở phần đặc điểm kỹ thuật có ghi:
Tuner/Broadcasting
DTV Tuner
DVB-T2 / C
Analog Tuner

Không biết dòng này có xem cáp số SCTV khỏi cần đầu giải mã không. Có ai đã thử chưa.

hoavien

Member

em đã thử trên SS 6030 & HTVC và vẫn chưa thành công

các bác có cao kiến gì chỉ giúp với nhé

đa tạ

vuhothang

Member

Nhập thông số kênh manual nhé bạn, dò auto không được nhé, riêng với HTVC thì nhóm 20 kênh HD không hiện ra, khi này các nhóm SD chỉ xuất hiện từ pro 20-121, muốn coi thì phải bấm số 1 - 20 mới xem được, thông số như sau:

498000 6965 64
506000
514000
522000 6965 64 lúc này có 20 program HD
770000 6875 64
762000
778000
786000
546000
554000
562000
602000
738000
530000 6965 64
538000
754000 6875 64 101 kênh free hoàn toàn còn lại.

Thông số này khi dò trên đầu TopField HD của HTVC làm theo hướng dẫn trên htvc.vn. Dò tay thêm 2 kênh analog có thêm RedScreen (phụ đềnt iếng anh) và AFC (có phụ đề tiếng việt) xem cũng vui. Tồng cộng có 123 program để xem.

Chưa có anttena để dò các kênh DVB-T và DVB-T2 free còn lại nên không biết.

puppy198

Tất cả các dòng có kết nối LAN hoặc Wifi làm đơn giản thôi. Các bạn nào dòng D6000 trở lên là có. Dò tự động digital luôn

tx56

Active Member

Tất cả các dòng có kết nối LAN hoặc Wifi làm đơn giản thôi. Các bạn nào dòng D6000 trở lên là có. Dò tự động digital luôn
Bạn có làm được trên TV dòng F 2013 chưa mà nói đơn giản.

lockhomes

Không biết bên SCTV có khóa mã chưa mà tv UA32H5500AK không dò được 1 kênh digital nào cả?

rndce

Well-Known Member

Không biết bên SCTV có khóa mã chưa mà tv UA32H5500AK không dò được 1 kênh digital nào cả?
Có bác nào đã chỉnh cho hiện DVb-C ở Tivi SamSung 2014 để xem truyền hình KTS của HTVC hay SCTV chưa?
Nếu làm được rồi xin làm một vài ảnh review chia sẻ chút kinh nghiệm cho anh em với.

duyhaiphong

Active Member

vấn đề này nan giải đây, ko biết TV của bác thớt còn xem HD free dc ko :)

vuhothang

Member

Mình thì 2 em, 32 EH4500 và 40 EH5300 coi HTVC DVB-C full 142 gồm 30 HD, 112 SD, từ khi HTVC nâng cấp kênh mới toàn bộ free hết, thêm cái đầu HDTV Topfiled kèm theo subcard mua lại của 1 bạn trên 5giay hồi đó 1tr còn thời hạn 6 tháng cách đây 1,5year tới giờ chưa thèm đóng thêm đồng phí nào cả vẫn coi full đến giờ, sướng hết cả nhà!

saigonboy_92

Active Member

Cho mình hỏi sáng nay tv dvb-c của mình ko xem dc mấy kênh kts nữa,hiện tượng như nhảy đĩa khi xem dvd,bật qua hệ analog cũng tín hiệu rất xấu,ko biết phải do tv hay do cáp vậy bác

tx56

Active Member

tín hiệu analog rất xấu --> do cáp

Cho mình hỏi sáng nay tv dvb-c của mình ko xem dc mấy kênh kts nữa,hiện tượng như nhảy đĩa khi xem dvd,bật qua hệ analog cũng tín hiệu rất xấu,ko biết phải do tv hay do cáp vậy bác

bác coi analog tín hiệu xấu dưới 50% thì coi dvb-c sẽ bị đứng hình với HD còn SD ko bị dưới nữa thì SD bị luôn, cái này bác nên thêm cục đẩy tín hiệu là ok

Bên trên