Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

tx56

Active Member
Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Có Bác nào test rồi report em nhỉ
tất cả các dòng TV 2013 của SamSung đều không làm được vì tuner không hỗ trợ DVB-C. Nếu bạn làm theo cách trên thì chỉ xem được TH KTS mặt đất thế hệ 1 DVB-T do VTC phát thôi nên đừng có hy vọng. Nếu bạn vẫn thật sự muốn có chức năng này thì chỉ có cách thay mainboard TV Samsung model dành cho thị trường châu Âu vê mà lắp vào.

Xdarkest

Member

TV của tôi là dòng LB650 của LG, tuner là Si2169-B DVB-T2/T/C/S2/S, như vậy cũng có thể làm đc phải k bác?

nguyen_nguyen

vụ này coi bộ hay nhe .........ngồi ngóng xem có bác nào có phương án chắc cú nhất kh ..........

TV của tôi là dòng LB650 của LG, tuner là Si2169-B DVB-T2/T/C/S2/S, như vậy cũng có thể làm đc phải k bác?

đang sài LB631 (cùng dòng LB650) của bác - cùng hóng xem sao :D (mặc dù cũng đã có K+ HD rồi) nhưng vẫn thích xem thêm HTVC HD

Xdarkest

Member

Xác nhận là dòng LB650 của LG làm dc nha các bác, full kênh luôn. :D

thinhsve

Well-Known Member

đang sài LB631 (cùng dòng LB650) của bác - cùng hóng xem sao :D (mặc dù cũng đã có K+ HD rồi) nhưng vẫn thích xem thêm HTVC HD

Chắc chắn TV của Bác cũng làm được. Chỉ chú ý đọc hướng dẫn nhập tần số ban đầu lúc dò kênh. Chúc Bác thành công.

bluekaze

Mấy bạn nào xài TV LG mà có hỗ trợ DVB-T cũ cũng lấy ra thử vận may đi. Tôi có con LG hỗ trợ DVB-T mua từ năm 2010 vào chỉnh chọt cũng có thể thu sóng DVB-C ngon lành. Mà chẳng hiểu sao cùng chung 1 đường truyền mà con mới mua năm nay thu được 153 kênh, trong đó có HBO HD mà con cũ này chỉ thu được 148 kênh, không có HBO HD.

thinhsve

Well-Known Member

Mấy bạn nào xài TV LG mà có hỗ trợ DVB-T cũ cũng lấy ra thử vận may đi. Tôi có con LG hỗ trợ DVB-T mua từ năm 2010 vào chỉnh chọt cũng có thể thu sóng DVB-C ngon lành. Mà chẳng hiểu sao cùng chung 1 đường truyền mà con mới mua năm nay thu được 153 kênh, trong đó có HBO HD mà con cũ này chỉ thu được 148 kênh, không có HBO HD.
Con của em cũng mới mua mà chỉ được 148 kênh, nhưng có HBO HD

bluekaze

Tôi mới tìm ra vấn đề. Không hiểu vì lý do gì nhưng con LG cũ không thu được kênh từ băng tần 762 nên mất đâu 5 kênh mà con LG mới mua thu được. Chắc do bộ thu sóng con cũ bắt sóng yếu hơn. Hic hic. Nhà bạn được 148 kênh chắc là không thu được 5 kênh nào từ 1 băng tần nào đó đó.

rndce

Well-Known Member

Bạn nào có thể hướng dẫn chi tiết từng bước để có DVB-C trên Tivi LG được không.Tks

vuthecong78

Well-Known Member

Không biết LG LA 6200 có thu được không? Mà chỗ mình cũng không có Cab để thử.

bluekaze

Hì. Thì ra do đầu chia của tôi hơi lỏng ốc siết nên cái tần số 762 vốn yếu sóng đâm ra không có tín hiệu ở phòng khác. Siết chặt lại giờ ngon rồi. Đủ bầy đủ đàn 153 kênh trên con LG 4 tuổi đời.

@vuthecong78: tôi nghĩ là được. Nhưng chỉ có sctv là có giá trị vì không bị khóa kênh. Hàng của LG thì hình như khả năng rất cao là được, con cũ đời 2010 nhà tôi còn bắt ngon mà.

rndce

Well-Known Member

Ở thời điểm hiện tại, HTVC có bị khóa kênh không vậy bạn.

bluekaze

Tôi không dùng htvc nên không rõ bạn ạ. Nhưng hiện tại chỉ nghe sctv là không khóa thôi.

vuhothang

Member

Hiện tại HTVC vẫn free tại khu vực của mình nhé, trên 2 cái EHxxxx của mình full 142 program nhé, vẫn chiến tốt với 30 HD program.

tbmc

Member

Chỗ em cũng có th cáp, tivi nhà em LG LS4600. Làm thế nào test thử có thu dc ko hả các bác, nếu dc thì em đăng ký th cáp ạ. Hiện em đang dùng con ztv cùi mà ko xem dc vtv3 rất ức chế

Bên trên