Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

dtsexpert

Active Member
Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

LED Series 5 40D5003 unlock dc ko. thank
Em cũng đang xài con 40D5003, ráng thử unlock nhưng không được
kết cuộc là phải scan lại đài analog :), xáo trộn hết mấy cái list lúc truơ'c đã sắp đặt :)

sieungok

Member

Em đang dùng LED 40EH5000 thì có cách nào unlock được không các bác, a e hd giúp đỡ e nhé thanks

mdien

mod của 1 diễn đàn lớn và cũng khá nổi tiếng tung ra 1 câu chẳng có đầy đủ chủ vị, lời lẽ thì hàm hồ. Bác chưa biết ng ta thế nào đã phán 1 câu "tào lao". là mod, công việc của bác là quản lý diễn đàn và trợ giúp thành viên diễn đàn. Có bao giờ bác gọi điện cho tổng đài 1080 hay dịch vụ nào đó chưa? Bác thấy đc cái cách người ta nói với người đối diện thế nào chưa? Tôi nghĩ bác cũng nên thử để có ích hơn cho công việc của bác trong diễn đàn này, cũng như trong cuộc sống bác ạ.
Hay.
Mình rất khoái với những bài viết như thế này.
Tại sao quả bóng bay hydro lại phải có dây buộc lại không cho bay lên cao, vì đơn giản là lên cao quá nó sẽ nổ vì không khí sẽ loãng hơn ở dưới.
Công nhận là bác này có sợi dây cực tốt.

bston

Đã test trên 40c6900 thu dc SD & HD , nhưng đối với dòng TV LED 3D D6600 thì unlock sao vậy bạn !!! Ghi chú (đầu tiên phải chuyển qua tunner SEC_TCS, tắt TV rồi mở lại, chuyển tunner qua SEC_DVB_TC thì mới thu được tín hiệu kỹ thuật số. Nếu để SEC_TCS hoặc SEC_DVB_TC ngay từ đầu thì dò không ra ) Thao tác sao vậy chưa hiểu lắm ???? . Rất mong nhận được sự tư vấn của bạn . Chân thành cám ơn.

sieungok

Member

sau khi cặm cụi làm theo hướng dẫn, bây giờ nó rụi luôn, scan lại không được kênh nào cả. các dòng lạ thì các bác không nên thử nhé

Đã test trên 40c6900 thu dc SD & HD , nhưng đối với dòng TV LED 3D D6600 thì unlock sao vậy bạn !!! Ghi chú (đầu tiên phải chuyển qua tunner SEC_TCS, tắt TV rồi mở lại, chuyển tunner qua SEC_DVB_TC thì mới thu được tín hiệu kỹ thuật số. Nếu để SEC_TCS hoặc SEC_DVB_TC ngay từ đầu thì dò không ra ) Thao tác sao vậy chưa hiểu lắm ???? . Rất mong nhận được sự tư vấn của bạn . Chân thành cám ơn.

nghĩa là bạn làm như dòng C là chọn tunner SEC_TCS rồi làm cho đến cuối rồi tắt TV đi. mở TV lên rồi làm lại từ đầu ( bỏ phần chọn ED_Vietnam ( ) cho đến phần chọn tune thì chọn SEC_DVB_TC. LÀ OK
dòng D: ED_Vietnam có thể là ED_Viet

sieungok

Member

em làm trên con EH5000 rồi không được, khi dò kênh lại nó không tìm được kênh nào cả như vậy là hư main rồi hả các bác, bác nào có kinh nghiệm cứu em với:-S

bongxinhtuti

Well-Known Member

Mấy phần khac ngoài hướng dẫn các bác đùng sửa nhé coi chừng hư main ( mình đã bị rồi)

đối với TV samsung

Bước 1: Vào chế độ hotel

-TV mở bấm lần lượt các phím trên remote [MUTE]-[1]-[1]-[9]-[OK], màn hình hiện lên Hotel menu bấm phím mũi tên xuống cho vệt sáng đến [hotel mode :eek:ff ] bấm phím mũi tên phải đễ [hotel mode: on] sau đó bấm nút [Power] tắt tv về chế độ stand by

Bước 2: Vào chế độ service menu
-TV đang ở chế độ stand by bấm lần lượt các phím trên remote [Info]-[Menu]-[Mute]-[Power] TV hiện lên service menu

-Bấm phím xuống chọn Control -> chọn Hotel option -> chọn Clone TV to USB bấm [OK] màn hình hiện lên thông báo bấm [OK]

-Màn hình quay lại Hotel option với menu mở rộng,

bấm [Return] quay lại Service menu chính, bấm phím lên hoặc xuống chọn Option,

bấm phím xuống chọn Local set bấm phím mũi tên phải chọn ED_Vietnam( Local set : ED_Vietnam). Sau đó bấm phím mũi tên xuống chọn Tuner bấm mũi tên phải chọn SEC_TCS (Tuner : SEC_TCS)

-Quay lại Hotel option chuyển (Hotel mode : on) sang (hotel mode: off)

-Bấm [power] tắt tv về chế độ stand by
Bây giờ TV đã được mở tính năng thu truyền hình số, vào menu chanel chọn auto store chọn (antenna source: Cable), (Chanel Source: Digital&Analog) bấm next , chọn (Search Mode: Full) bấm search rồi chờ kết quả

Ghi chú đối với dòng D chỗ chọn tune thì làm như sau ( khác dòng C )
TV LED 3D UAD6600. đầu tiên phải chuyển qua tunner SEC_TCS, tắt TV rồi mở lại làm lại từ đầu tới phần tuner SEC_TCS thì chuyển tunner qua SEC_DVB_TC thì mới thu được tín hiệu kỹ thuật số. Nếu để SEC_TCS hoặc SEC_DVB_TC ngay từ đầu thì dò không ra.

tần số DTV nếu dò tay
SCTV
Tần số , Tốc độ nhập ký tự , Điều chế
730000 , 6956 , 64QAM
738000
746000
754000
762000
810000
818000
826000
834000
842000
850000
858000
722000
714000

HTVC
498000 , 6956 , 64QAM
506000
514000
522000
530000
538000

546000 , 6875 , 64QAM
554000
562000
602000
738000
762000
770000
778000
786000

Bạn cho mình hỏi là LED 3D C 7000 thì có dò và lưu kênh được không ,thấy bài viết hay quá.Và nếu dò được thì lưu kênh như thế nào.?Mình dùng mạng VCTV

Bạn cho mình hỏi là LED 3D C 7000 thì có dò và lưu kênh được không ,thấy bài viết hay quá.Và nếu dò được thì lưu kênh như thế nào.?Mình dùng mạng VCTV

LED C7000 mình thử rồi dò dc nhưng nó báo là lưu 0 kênh( nghĩa là ko cho lưu)

em làm trên con EH5000 rồi không được, khi dò kênh lại nó không tìm được kênh nào cả như vậy là hư main rồi hả các bác, bác nào có kinh nghiệm cứu em với:-S

khi bác làm như em mà dò ko dc thì trả lại thông số cho TV như ban đầu là
EA Vietnam và tuner là SEC_TC
thì sẽ lưu như ban đầu
còn hư main là bác mở TV thì nó ko lên luôn chứ TV mà lên thì bình thường . (nó ko dò dc kênh do tuner bác chưa chọn đúng ) loại mà mạng cáp bác dang hỗ trợ
VD : SEC_ TSC hay TC thì trong đó T là kỹ thuật số mặt đất, C kỹ thuật số cáp, S kỹ thuật số vệ tinh
EA vietnam hay ED vietnam thì là kiểu hiển thị trên TV: A là analog, D là Digital khi bác bấm kênh VD như TV bác mở cáp nó báo là kênh 7 ATV vậy đó

## bác đùng chỉnh cái gì ngoài hướng dẫn thì ko sao hết, chỉ cần trả lại thông số ban dầu là dc trong đó mình chỉ chỉnh có 2 phần thôi đó là tuner và kiểu lưu cho tivi

bongxinhtuti

Well-Known Member

LED C7000 mình thử rồi dò dc nhưng nó báo là lưu 0 kênh( nghĩa là ko cho lưu)

Mình đã làm đươc rồi dò được tất cả các kênh thường và đã lưu được nhưng mà các kênh HD không dò được.Chán quá hay do VCTV nó khóa mã kênh HD nhỉ?

064852029

Member

SS D4000 không làm được rồi :(

TieuMD

Chào các bạn,

Mình gặp trường hợp này 1 năm nay rồi, sở dĩ hôm nay mới post là vì mới hôm trước gặp lại mới biết là tình trạng đã tồn tại 1 năm nay. Ban đầu mình nghĩ chỉ là vấn đề kỹ thuật sao đó nên không quan tâm.

Nhà họ hàng mình đăng ký đường truyền hình cáp thường (mình không nói rõ nhé, sợ nhà đài biết mà fix thì chán chết - chỉ biết là một tỉnh biên giới, chứ không phải Hà Nội). Ban đầu họ dùng truyền hình cáp bình thường như bao nhà khác, như bao thuê bao khác. Sự lạ xuất hiện khi họ lắp em Tivi LG 52 inch model 55LW4500 (mua và tự xách tay từ trung quốc về), thì tự dưng em nó bắt được hết tất cả các kênh HD. Trong khi đó tivi các phòng khác vẫn như cũ, và ngoài tivi mới kèm đầu xem 3D thì không lắp thêm thiết bị gì..Mình không rành vụ kỹ thuật HDTV, post lên các bạn đóng góp chia sẻ kinh nghiệm, biết đâu lại có hướng xem HDTV miễn phí?;))

Thân.

Có nhẽ đâu thế???

Starmovie

Mình đã làm được trên SS C650. Dò được 84 kênh SD+HD của VCTV. Nhưng tất cả đều "Tín hiệu bị mã hóa" trừ VTV1,2,3. Mình ở Thanh Xuân - HN. Không biết bạn ở khu vực nào mà dò được tất cả các kênh thường nhỉ?

bongxinhtuti

Well-Known Member

Mình đã làm được trên SS C650. Dò được 84 kênh SD+HD của VCTV. Nhưng tất cả đều "Tín hiệu bị mã hóa" trừ VTV1,2,3. Mình ở Thanh Xuân - HN. Không biết bạn ở khu vực nào mà dò được tất cả các kênh thường nhỉ?

Kim mã Ba đình! Ra hết kênh nhưng không có HD chắc là VCTV nó khoá rùi

sieungok

Member

thanks pro.. vì cái tv của em ở phần tuner nó không có SEC_TC nên em rối trí, nhưng sau time mài mò em đã chỉnh lại được<:p

ongrua

Sau một thời gian mần mò với con B650, em ra được kết luận không thu được bất kỳ một kênh Digital nào cả. Các bác dòng B đừng táy máy mất công, mặc dù em thấy Tuner có cả SET_TC lẫn TCS.
Thứ nhất là phần Hotel on, không thấy Clone TV to USB (mặc dù em thấy phần này không nhất thiết phải thao tác hay sao ý, TV bác nào có thử bỏ qua bước này xem)
Thứ 2 là Local set chả có AE_Viet hay AD_Viet gì cả, chỉ thấy mỗi Vietnam thôi
Thứ 3 muốn hiện được phần dò kênh KTS thì phải chỉnh phần Region trong Option của Service từ Asian_ATV thành Asian_DTV lúc này thỉ còn không thể vào dc Local_set.
Thứ 4 Mặc dù lên được phần dò kênh KTS rồi nhập tần số dò của VCTC vào dò kết quả cũng về mo. Mặc dù nhà em vẫn đang dùng VCTV_HD.

May mà sau mấy lần táy máy cái TV của em vẫn xem Analog được bình thường.

anhtuanph

Member

thanks pro.. vì cái tv của em ở phần tuner nó không có SEC_TC nên em rối trí, nhưng sau time mài mò em đã chỉnh lại được<:p

Bạn có thể nói rõ hơn không. Của mình là Plasma PS51D550 có ED_Viet và SEC_TC, mình làm như hướng dẫn Samsung dòng D nhưng ko có lựa chọn SEC_TCS và SEC_DVB_TC.
Cám ơn

Bên trên