Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

bston

Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

nghĩa là bạn làm như dòng C là chọn tunner SEC_TCS rồi làm cho đến cuối rồi tắt TV đi. mở TV lên rồi làm lại từ đầu ( bỏ phần chọn ED_Vietnam ( ) cho đến phần chọn tune thì chọn SEC_DVB_TC. LÀ OK
dòng D: ED_Vietnam có thể là ED_Viet

Mình đã làm lại đúng như cách hướng dẫn của bạn nhưng không được , chắc là dòng LED 3D UA40D6600WM không làm được rồi . thanks

sieungok

Member

Như vậy có nghĩa là tv của bạn không thu được các đài kts bằng cách này rồi, dòng led UA40EH5000 của mình cũng như thế thôi, không thấy 2 tùy chọn đó>:D<

talinh

Cái này hay à nha.

thanhyk

Well-Known Member

Kết luận lại cho mình hỏi ở Hcm đang dùng cáp SCTV gói thấp thì lcd SS46 C750 có bắt được truyền hình kts HD không ạ. Bao gồm những kênh nào. Có bác nào hiện tại vẫn dùng được xin hướng dẫn và nhận xét giúp.

cái này dành cho bạn nào dùng SCTV, hồi trước dùng sctv chưa khóa thì xem dc hết nhưng bây giờ ko bít.
mình dung htvc , ko khoa1 mã SD là 86 kênh , nó chì khóa 19 kênh HD thôi (có lúc mở lúc khóa) -> coi ok 86 kênh SD

romeo1511

PS43D450 của em mất hết các kênh rồi, ai giúp em với
chỉnh lại EA Vietnam và tuner là SEC_TC rồi mà vẫn ko được

Re: Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Các Bác xài Sony có ai thử chưa - với các dong tv có digital tunner

vanlinh67

Tivi sony thì bắt ngon. Ở chỗ em bắt được 26 kênh SD của VTC.

halosun

Member

túm cái váy lại là thế này, sctv phát hd trên kênh DVB-C, nên các bác search trên mạng nếu thấy tivi của mình có hỗ trợ DVB-C inbuild thì hẵng tí tóay, còn đa số các tivi samsung trên thị trường thì cũng có tích hợp DVB nhưng là chuẩn T dành cho các nước như Singapore, New Zealand, Úc nên các bác đừng cố gắng vô ích

anhtuanph

Member

túm cái váy lại là thế này, sctv phát hd trên kênh DVB-C, nên các bác search trên mạng nếu thấy tivi của mình có hỗ trợ DVB-C inbuild thì hẵng tí tóay, còn đa số các tivi samsung trên thị trường thì cũng có tích hợp DVB nhưng là chuẩn T dành cho các nước như Singapore, New Zealand, Úc nên các bác đừng cố gắng vô ích
DVB-T hình như như là truyền dẫn không dây phải không nhỉ, cái này cần phài có anten trời UHF mới bắt được thì phải

Em cso 1 em Samsung ES5600, không biết bác nào unlock đc dòng này chưa, hướng dẫn em với.

bongxinhtuti

Well-Known Member

Có bác nào thử với k+ chưa,có làm được không nhỉ?

hongson2828

Well-Known Member
K+ mới có TH vệ tinh, chưa có mặt đất và cáp đâu bác.
vctv cáp củng là nòi của k+ đó bác

ptt0903939220

su hướng sau này số hóa truyền hình thì tất cả các tivi nhập về vn hoặc đếu phải tích hợp bvb t,dvb c,dvb s hoặc iptv.có thể sẽ bỏ tuner analog.

duyen_pham

ảo quá! chộp vài píc mấy kênh HD cho ae xem nào! DVB C là công nghệ gì , các bác chỉ giúp em với, chưa nghe loại này bao h

dtsexpert

Active Member

DVB-S, DVB-T, DVB-C
S: Satellite = Vệ Tinh
T: Terretrial = Mặt Đất
C: Cable = Cáp

gaconzzz

Nhà em đang xem cái VTC mặt đất+Cáp, nếu đổi qua DVB-C thì mất hết à bác? cái tivi nó làm thêm cái khe cắm thẻ nữa thì ngon các bác nhẩy, đỡ tiền mua đầu thu

Bên trên