Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

gaconzzz

Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Có bác nào làm cho hiện cái EA_VIET lên không ạ, các SM Tivi Sansung 1012 trở lên nó toàn ẩn nên không làm ăn gì được ạ.

laphuong

Member

Có bác nào làm cho hiện cái EA_VIET lên không ạ, các SM Tivi Sansung 1012 trở lên nó toàn ẩn nên không làm ăn gì được ạ.

bác xài ti vi gì post lên đây a e giúp cho. mình xài 40eh5300 xem đc 133 kênh sctv miễn phí rồi đấy

064852029

Member

UA32D4000 có DVB-T không vậy các bạn

saigonboy_92

Active Member

bác xài ti vi gì post lên đây a e giúp cho. mình xài 40eh5300 xem đc 133 kênh sctv miễn phí rồi đấy

đang có ý định múc con 40eh5300 đây,bữa giờ nghiên cứu trên hdvietnam thì thấy bác vs bác gì ấy làm dc xem thử hướng dẫn mà mịt mù tại ko rành về vụ truyền hình,nhưng nhìn bác xài sctv hd chùa mà ghiền hình đẹp wá

vuhothang

Member

Làm em EH5300 đi, ổn đó, mod 1 chút là ok ngay, cực kỳ dễ. Khi vào Service Menu chịu khó làm chính xác là ok ngay, như em hồi mới mày mò cũng làm bricked 2 lần rồi, giờ làm thoải mái luôn, học luôn cái factory và 3speed vào remote luôn rồi. Chú ý hiện nay chỉ áp dụng được với mấy Smart TV thôi nhé do loại này cần phân rõ Region nên mới chỉnh được.

vuhothang

Member

Tùy loại TV nhé, nếu nó còn phần Region nữa thì mới làm được nhé. Em đang vướng em EH4003 đây Local set không khóa nhưng chỉ co EA-XXX thôi (khóa chỉ cho sài Analog TV) chưa kiếm được chổ nào để chuyển Region (đang bị khóa ở ASIA Analog only). Smart TV của SS thì ok, trong Service Menu factory + 3speed là ungreyed các option để chỉnh.

064852029

Member

Tùy loại TV nhé, nếu nó còn phần Region nữa thì mới làm được nhé. Em đang vướng em EH4003 đây Local set không khóa nhưng chỉ co EA-XXX thôi (khóa chỉ cho sài Analog TV) chưa kiếm được chổ nào để chuyển Region (đang bị khóa ở ASIA Analog only). Smart TV của SS thì ok, trong Service Menu factory + 3speed là ungreyed các option để chỉnh.

TV mình D4000, nonsmart TV, Local có ED_VIET, tuner chuyển qua SEC_TC nhưng vẫn không dò được DVB-T. bạn giúp mình được không?
có mục region nhưng không biết để cái nào cả

laphuong

Member

đang có ý định múc con 40eh5300 đây,bữa giờ nghiên cứu trên hdvietnam thì thấy bác vs bác gì ấy làm dc xem thử hướng dẫn mà mịt mù tại ko rành về vụ truyền hình,nhưng nhìn bác xài sctv hd chùa mà ghiền hình đẹp wá
múc đi, ở SG thì nếu ko làm đc mình qua làm free cho, xem đủ 133 kênh. tiện hỏi bác vuhothang vụ này luôn:
hình 1 chỉnh PVR Support off->ON, Hinh số 3 PVR Record Num 0->1. nghịch cái này rồi mà ko record đc. nó bảo the recording (or timeshift) funtion is not available, làm sao bây giờ? usb cắm rồi nhé. đã rút phích điện chờ rất lâu mới cắm lại bác ah

laphuong

Member

TV mình D4000, nonsmart TV, Local có ED_VIET, tuner chuyển qua SEC_TC nhưng vẫn không dò được DVB-T. bạn giúp mình được không?
có mục region nhưng không biết để cái nào cả

D4000 bạn thử làm theo post 9, trang 1 topic này xem sao, ko đc thì region để paneuro, quốc gia italy or..gì cũng được, bạn thử xem.

laphuong

Member

với eh4500, eh5300, es5600, es6220, es6600, es6800, es6900, f4500, f5500... và các đời smart cao hơn có thể thử cách này:
kiếm 2 cái remote cũ tháo ra lấy 2 led rồi nối vào jack tai nghe 3,5mm theo hướng dẫn ở trang này:
Remote Control emulator: send custom IR codes - SamyGO
cắm tai nghe vào laptop (mình dùng hp4530s) hoặc 1 số đt có volume cao: nokia n8, iphone 4... đưa TV về SM bằng cách ấn 4 nút info, menu, mute, power. hướng 2led vào gần TV, để volume maximum rồi play file factory+3speed download ở trang trên. vào mục region chuyển thành paneuro, mục localSet chuyển thành eu_italy. tắt tv, rút điện uống 1 ly trà đá rồi bật lên chuyển ngôn ngữ thành english. vào chanel, aerial chọn cable, vào auto tuning chọn digital, search mode chọn quick, freq 73000, modulation 64, symbol rate 6956 rồi ok 20s sau có 133 kênh KTS SCTV, HTVC thì thông số dò kênh ở mấy trang trước
note: nhược điểm ko còn ngôn ngữ tiếng việt nhưng các cụ chắc chỉ chuyển kênh với to nhỏ tiếng nên ko ảnh hưởng, thanh niên hầu hết biết tiếng Anh

Chỉnh sửa lần cuối:

saigonboy_92

Active Member

múc đi, ở SG thì nếu ko làm đc mình qua làm free cho, xem đủ 133 kênh. tiện hỏi bác vuhothang vụ này luôn:
hình 1 chỉnh PVR Support off->ON, Hinh số 3 PVR Record Num 0->1. nghịch cái này rồi mà ko record đc. nó bảo the recording (or timeshift) funtion is not available, làm sao bây giờ? usb cắm rồi nhé. đã rút phích điện chờ rất lâu mới cắm lại bác ah

nếu dc vậy thì cám ơn bác nhiều lắm :),đang xin xèng ông bà già để xúc con này nhìn đẹp vãi ra

laphuong

Member

nếu dc vậy thì cám ơn bác nhiều lắm :),đang xin xèng ông bà già để xúc con này nhìn đẹp vãi ra
con 40eh5300 này panel sharp made in japan đấy nhé, nhận làm free tận nhà (SG) hoặc chỉ dẫn chi tiết qua điện thoại (toàn quốc) cho các SS smart TV 2012: eh4500, eh5300, es5600, es6220, es6600, es6800, es6900, còn 2013 thì chưa dám chắc vì chưa thử. sdt 0983998796
note: nhược điểm ko còn ngôn ngữ tiếng việt nhưng các cụ chắc chỉ chuyển kênh với to nhỏ tiếng nên ko ảnh hưởng, thanh niên hầu hết biết tiếng Anh.
ưu điểm: only one remote, ko đầu thu, ko cước thuê bao hàng tháng
chỉ áp dụng SCTV(25HD+108SD), HTVC(SD only, HD khóa mã). VCTV khóa mã toàn bộ
SS 2011 trở xuống tham khảo topic này:
http://www.otosaigon.com/forum/Mess...SCTV-trên-TV-SS-LA40C650-không-cần-setop-box/

Chỉnh sửa lần cuối:

saigonboy_92

Active Member

32eh400 làm dc ko bác nhà e đang có con này nhưng ko phài smart tv

vuhothang

Member

Đang chuẩn bị đưa cái EH4003 cho bà già xem film bộ (mua cái HDD đi chép film bộ về để coi qua USB) rồi rinh em EH4500 về quá, giờ đang phải tiết kiệm nên chắc chỉ rinh em này thôi, diemmayso8 báo giá rẻ nhất 6tr.

saigonboy_92

Active Member

còn chỗ nào bán tv rẽ các bác mách với e nha

tvhung83

Member

LG LM6200 làm được ko vậy các bác?

saigonboy_92

Active Member

con 40eh5300 này panel sharp made in japan đấy nhé, nhận làm free tận nhà (SG) hoặc chỉ dẫn chi tiết qua điện thoại (toàn quốc) cho các SS smart TV 2012: eh4500, eh5300, es5600, es6220, es6600, es6800, es6900, còn 2013 thì chưa dám chắc vì chưa thử. sdt 0983998796
note: nhược điểm ko còn ngôn ngữ tiếng việt nhưng các cụ chắc chỉ chuyển kênh với to nhỏ tiếng nên ko ảnh hưởng, thanh niên hầu hết biết tiếng Anh.
ưu điểm: only one remote, ko đầu thu, ko cước thuê bao hàng tháng
chỉ áp dụng SCTV(25HD+108SD), HTVC(SD only, HD khóa mã). VCTV khóa mã toàn bộ
SS 2011 trở xuống tham khảo topic này:
Xem truyền hình số SD và HDTV của SCTV trên TV SS LA40C650 không cần setop box | Diễn Đàn Ô Tô Sài Gòn, Tin Tức, Tư Vấn, Mua Bán

ah mà làm vậy tv có còn bảo hành ko bác

vuhothang

Member

Thoải mái nhé bác, bảo hành không biết đâu. Khi nào cần bảo hành mà TV còn bật lên được thì bác kill nó luôn đi cho nó khỏi bật lên luôn, bảo hành dễ nhất, vào SM bác chuyển Tuner Type qua loại DVB-TCS gì đó, cho nó search channel là nó bricked ngay, khi đó khỏi test được gì luôn, chỉ có nước thay main thôi. Mình đã bị rồi khi mới tập tểnh vọc em nó. Lúc đó cứ làm mặt ngu nói sao tự nhiên nó bị vậy? Không có vết tích gì đâu. Giống như mấy em điện thoại android đó, unlock bootloader rồi root đã đời, khi cần bh thì relock lại, nạp lại sotck rom là ok ngay, hoặc khi nó đang flash lại rom bạn rút cable luôn kill nó luôn, bảo hành dễ nhất. Cái này là kinh nghiệm của em khi hồi trước làm dịch vụ máy tính đó, thiết bị nào muốn bảo hành mà đang chạy lập lờ là kill luôn rồi bảo hành, khỏi phải test gì cả!!!! Nói vậy thôi nhé chứ làm nhiều quá cũng mệt đó bác.

SONY dòng 2013 có xem được free không các bác ơi, em định xúc W704.
Cám ơn các Bác

Bên trên