Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

npbthinh

Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Tivi nhà e là Plasma 51D6900 có làm đc kg vậy bác? E ở bên Q.7, thằng HTVC nó bắt phải mua đầu thu của nó mới coi đc, e ức lắm nên muốn xài bằng cách này mà kg phải mua đầu thu của nó.
Nhờ bác chỉ giáo ạ!
Thanks a lot.

hackervn81

Mình đã làm được con 40EH5300 cảm ơn bác laphuong đã hướng dẫn

hackervn81

chức năng IPTV kích hoạt sao bạn

hackervn81

Báo cáo với bác không những đủ mà còn hơn nữa chứ. Cái này giống như JB trên IP hay Root trên Android đó. Có thêm là DVB-T, DVB-C, PVR, EPG, IPTV, Samba access....

chức năng IPTV kích hoạt sao bạn

vuhothang

Member

trong Control-> Sub Option co IPTV ... chỉnh lên thành ON, Trong Control->Config IPTV Num thành 1. Nhưng trên remote không thấy có nút IPTV bạn kiểm tra thử nhé. Chỉ biết tới đây thôi do nhà không có IPTV nên không test được nhé.

Hôm qua mới gọi 1 em 32EH4500 cho thằng con xong. Đã xữ em nó ngay luôn rồi, trong vòng 5 phút (learn cái factory và 3speed vào remote sài khỏe gì đâu đó), em nó đã chiến hết 89 kênh free DVB-C của HTVC rồi, trong đó chỉ còn 4 kênh HD (upscale) gồm HTV2-HD, HTV7-HD, HTV9-HD, HTV+-HD. Kênh Bongda HD bị chuyển qua nhóm thu phí rồi. Hiện nay HTVC hình như chuẩn bị thêm 2 kênh nữa 818000/64/6956 và 838000/64/6956 thấy có quality như chưa có program nào cả, thấy thông báo sẽ bổ sung mấy kênh VTVC và K+ nhưng chưa thấy gì.
sao mình dò 2 tần số đó ko thấy gì cả nhỉ ??? :)

hackervn81

vuhothang mình làm theo hướng dẫn của bạn mà không thấy mục IPTV

npbthinh

Tivi nhà e là Plasma 51D6900 có làm đc kg vậy bác? E ở bên Q.7, thằng HTVC nó bắt phải mua đầu thu của nó mới coi đc, e ức lắm nên muốn xài bằng cách này mà kg phải mua đầu thu của nó.
Nhờ bác chỉ giáo ạ!
Thanks a lot.

Nhờ các bác giúp với ạ!
E làm theo hướng dẫn mà trong menu Chanel kg có phần mở rộng cho chọn tần số, source... chỉ có 4 mục (khu vực, dò kênh tự động, dò bằng tay, tinh chỉnh).
Vậy phải làm sao hả các bác?
Cảm ơn nhiều.

vuhothang

Member

Nhờ các bác giúp với ạ!
E làm theo hướng dẫn mà trong menu Chanel kg có phần mở rộng cho chọn tần số, source... chỉ có 4 mục (khu vực, dò kênh tự động, dò bằng tay, tinh chỉnh).
Vậy phải làm sao hả các bác?
Cảm ơn nhiều.

Bạn cần phải vào Service Menu, Dùng Ir dual Transmission để extended Service Menu (hoặc nếu TV không bị khóa chuyển Region) thì chuyển Region qua vùng EUROPAN, Local set chuyển sang EU hoặc D Series thì chuyển thành ED-Viet thì mới có phần dò kênh DVB-C. Đối với E Series nếu chỉ chuyển Local set: ED-Viet thì chỉ có DVB-T thôi nhé.

vuhothang mình làm theo hướng dẫn của bạn mà không thấy mục IPTV
Mình cũng chỉ làm được tới đó thôi, chưa biết phải dùng sao cả, hình như phải NetPlayer vào rồi chỉnh file config.xml để nhập địa chỉ các kênh IPTV vào đó. Mình thử cài vào rồi nhưng do nhà không có IPTV nên không test được. Dùng google kiếm netplayer cho Samsung TV về, dùng account develop/111111 rồi cài (yêu cầu mạng nhà phải có webserver mới cài dễ nhé) không thì thì cái netplayer mod nhưng config.xml họ làm sẵng link IPTV bên họ nên mình không xem được.

064852029

Member

D4000 thu DVB-T như thế nào bạn?

ht2

cho em hỏi dòng plasma ps43E470a1r có làm được cách này không. nếu được có bác nào hướng dẫn em xin cảm ơn ạ
Thấy trang chủ samsung để cấu hình em nó như này
Tuner/Broadcasting
DTV Tuner Ready
Analog Tuner Yes
EPG No
Auto Channel Search Yes
Teletext (TTX) (1,000 pages) Yes

em này không phải smart tv nên không có menu giống các bác. em không biết cách set ntn. Các bác xem giúp em với

Chỉnh sửa lần cuối:

vuhothang

Member

Gởi bác laphuong!

Đây là cấu hình của 40EH5300 của mình, không biết sao, sau khi chuyển sang EUROPAN/EU tự nhiên cái Model của em nó tự chỉnh lại thành UE46EH5300 mình lười chỉnh lại quá.
Bác xem có khác gì của bác không nhé, cái 32EH4500 của mình sài FW 1016 cũng chưa thể PVR được, để khi rãnh sẽ xem lại xem sao.

ServiceMenu

Option

Bác laphuong xem ho cai value cua Type nhé, không đưa giá trị nào nữa, giờ đang như thế này quên mất giá trị củ rồi.

Control - Sub Option

Nhớ chỉnh Watchdog thanh OFF nhé, không thì bộ đếm WD count nó đếm đó, mât công phải reset lại nữa, bộ đến giờ panel cũng về o luôn.

Control - Config

thanhyk

Well-Known Member
Các bác giúp em cài đặt để xem HDTV với, do trang 1 không được chỉ dẫn đầy đủ mà xem hết thì lê thê quá.
- cách xem tivi có tích hợp bộ thu kts thì xem ntn. Tivi là SS 46C750 và SS Ps51E8000. Nhà xài THC SCTV thường thì xem được HDTV của nó thôi hay xem được kênh của nhà cung cấp khác.
- chỉ em cách làm cụ thể cho 2 tivi trên ntn, hoặc bác nào tốt bụng ghé em cafe được không. Em ở gần chợ Tân Bình.
Cảm ơn các bác nhiều.

gaconzzz

Con C750 thuộc dùng 2010 nên em nghĩ nó cũng thao tác như con C650, bác có thể quay lại trang 3 để làm theo hướng dẫn. Còn con Plasma của bác chắc là nó ẩn Local Set - EA-Viet nên không chỉnh sang ED-Viet được, em không biết cách làm cho nó hiện lên.

hongquyet

Active Member

Con TV Sony 46HX750nhà em có làm được như vậy không các bác ? Thanks

gaconzzz

con Sony 46HX750 của bác đây, có hỗ trợ đấy ạ.
DVB-T (digital terrestrial) YES
DVB-T2 (digital terrestrial) -
DVB-S2 (digital satellite) -
DVB-C2 (digital cable) -
DVB-C (digital cable) YES
CI+ YES
Analog YES

064852029

Member

các bác xem dùm D4000 tuner có hỗ trợ dvb-t ko ạ

Bên trên