Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

laphuong

Member
Ðề: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

gửi bác vuhothang, sorry lâu rồi mình ko online

to all, mình chỉ nhận hướng dẫn các dòng smart 2012 eh, es... thôi nha, các dòng 2011 trở về trước thông cảm nghiên cứu trong topic này. mình đã hướng dẫn được 2 em 40eh5300 và 1 em 32eh5300 xem ngon lành rồi nha

saigonboy_92

Active Member

gửi bác vuhothang, sorry lâu rồi mình ko online

to all, mình chỉ nhận hướng dẫn các dòng smart 2012 eh, es... thôi nha, các dòng 2011 trở về trước thông cảm nghiên cứu trong topic này. mình đã hướng dẫn được 2 em 40eh5300 và 1 em 32eh5300 xem ngon lành rồi nha

bác còn nhớ e ko,khi nào rãnh bác giúp e cái nha 40eh5300 :D

laphuong

Member

bác còn nhớ e ko,khi nào rãnh bác giúp e cái nha 40eh5300 :D

trong tuần này, mình mới về sg, để mình sắp xếp tg, q12 chạy lên q1 cũng hơi xa nhưng mình sẽ giữ lời hứa. sdt của bạn là 012134096xx mình ko quên đâu

saigonboy_92

Active Member

trong tuần này, mình mới về sg, để mình sắp xếp tg, q12 chạy lên q1 cũng hơi xa nhưng mình sẽ giữ lời hứa. sdt của bạn là 012134096xx mình ko quên đâu

cám ơn bác nhiều,vất vả cho bác thật,tuần này e cũng hơi bận có gì rãnh bác call e 1 cái nha :)

vuhothang

Member

Bác laphuong ơi!

Chịu khó chuyển local set khác đi nhé, chuyển về chung chung la EU đi và bật PVR Support ->ON, PVR Record Num ->1 là có thể record và timeshift nhé. Bác test lại chưa.

Các bác có model từ 2011 và là Smart TV chịu khó vào Service Menu, Extended nó hoặc nếu region và local set không khóa thì chuyển sang vùng EUROPAN nhé, hoặc local set ED-xxxx (test các ED-xxxx có sẵn trên đó), do không có TV nên không thể hướng dẫn chi tiết được. Còn các model Non-Smart thì hơi khó hơn vì lúc này phải Terminal bằng ex-link vào cổng service của TV, chạy các lệnh để chuyển vùng, mà các lệnh này hình như ít ai biết. Đối với dòng Non-Smart 2012 (EH4003 của em) thì em mới phát hiện thêm lệnh tvc (dùng condif channel) mà giờ em đưa cho bà già xem rồi nên không có thời gian vọc tiếp nữa và tìm hiểu lệnh của nó chua quá do trên internet không có tý tài liệu cũng như thông tin vọc phá dòng Non-smart này.

laphuong

Member

chuyển rồi mà vẫn ko đc, cám ơn bác đã hỗ trợ. đã call cho saigonboy_92 mà lúc mình rảnh thì cậu ấy lại bận:))

saigonboy_92

Active Member

Bác laphuong ơi!

Chịu khó chuyển local set khác đi nhé, chuyển về chung chung la EU đi và bật PVR Support ->ON, PVR Record Num ->1 là có thể record và timeshift nhé. Bác test lại chưa.

Các bác có model từ 2011 và là Smart TV chịu khó vào Service Menu, Extended nó hoặc nếu region và local set không khóa thì chuyển sang vùng EUROPAN nhé, hoặc local set ED-xxxx (test các ED-xxxx có sẵn trên đó), do không có TV nên không thể hướng dẫn chi tiết được. Còn các model Non-Smart thì hơi khó hơn vì lúc này phải Terminal bằng ex-link vào cổng service của TV, chạy các lệnh để chuyển vùng, mà các lệnh này hình như ít ai biết. Đối với dòng Non-Smart 2012 (EH4003 của em) thì em mới phát hiện thêm lệnh tvc (dùng condif channel) mà giờ em đưa cho bà già xem rồi nên không có thời gian vọc tiếp nữa và tìm hiểu lệnh của nó chua quá do trên internet không có tý tài liệu cũng như thông tin vọc phá dòng Non-smart này.

nhà e cũng có con 32eh4000 mà khổ ko biết gì để vọc,e mà khá như bác là vọc liền rùi
chuyển rồi mà vẫn ko đc, cám ơn bác đã hỗ trợ. đã call cho saigonboy_92 mà lúc mình rảnh thì cậu ấy lại bận:))

hehe,khổ thật bác éo le cuộc tình ghê :)),thui mong là cn này bác rãnh thì wa giúp e tuần này e học hơi bị nhiều :(

064852029

Member

mình đang sử dụng d4000 là model 2011 non-smart tv nhưng vẫn chuyển đc region và local set. mình chỉ cần thu được dvb-t thôi là tốt rồi

em_ne_anh

Member

Hi các bác,
em đang xài LG 42LM7600, dang sài cáp SCTV tại Long an, có thể dò và bắt được như các báo đã nói như trên không, em cảm ơn

npbthinh

Bạn cần phải vào Service Menu, Dùng Ir dual Transmission để extended Service Menu (hoặc nếu TV không bị khóa chuyển Region) thì chuyển Region qua vùng EUROPAN, Local set chuyển sang EU hoặc D Series thì chuyển thành ED-Viet thì mới có phần dò kênh DVB-C. Đối với E Series nếu chỉ chuyển Local set: ED-Viet thì chỉ có DVB-T thôi nhé.
E làm theo hướng dẫn nhưng sao kg thấy Ex Service Menu bác ơi

npbthinh

Bạn cần phải vào Service Menu, Dùng Ir dual Transmission để extended Service Menu (hoặc nếu TV không bị khóa chuyển Region) thì chuyển Region qua vùng EUROPAN, Local set chuyển sang EU hoặc D Series thì chuyển thành ED-Viet thì mới có phần dò kênh DVB-C. Đối với E Series nếu chỉ chuyển Local set: ED-Viet thì chỉ có DVB-T thôi nhé.

Mình cũng chỉ làm được tới đó thôi, chưa biết phải dùng sao cả, hình như phải NetPlayer vào rồi chỉnh file config.xml để nhập địa chỉ các kênh IPTV vào đó. Mình thử cài vào rồi nhưng do nhà không có IPTV nên không test được. Dùng google kiếm netplayer cho Samsung TV về, dùng account develop/111111 rồi cài (yêu cầu mạng nhà phải có webserver mới cài dễ nhé) không thì thì cái netplayer mod nhưng config.xml họ làm sẵng link IPTV bên họ nên mình không xem được.
E làm rồi mà sao kg thấy đc Ex Service Menu bác ơi.
Cái này e gắn chảo của K+ gói Access có thể coi đc gói Premium hay HD kg các bác?
E ở Q.7, phải coi của HTVC nhưng bằng đầu thu riêng của nó (ở khu Phú Mỹ Hưng), vậy có làm đc kg vậy bác, giúp e với.
TV của e là Smart TV - Samsung 51D6900.
Thanks các bác nhiều!!!

Cái này e gắn chảo của K+ gói Access có thể coi đc gói Premium hay HD kg các bác?
E ở Q.7, phải coi của HTVC nhưng bằng đầu thu riêng của nó (ở khu Phú Mỹ Hưng), vậy có làm đc kg vậy bác, giúp e với.
Thanks các bác nhiều!!!

coi đươc chắt K+ dẹp tiệm luôn , hài nhỉ !

vuhothang

Member

Thanks các bác nhiều!!!

Bác ở PMH thì thôi chịu khó tiếp tục sài STB của nó nhé! Tụi bên đó HTVC chỉ mang danh thôi còn lại là của PMH cable làm nhé, tụi nó khóa hết kênh không chừa cái gì cả ( nhà vợ ở bên đó) mà bên đó nó nén kinh lắm xấu hoắc à mà STB thì cũng kinh luôn TQ không thương hiệu. Thôi cứ K+ và STB PHM Cable mà chiến nhé bác.

npbthinh

Bác ở PMH thì thôi chịu khó tiếp tục sài STB của nó nhé! Tụi bên đó HTVC chỉ mang danh thôi còn lại là của PMH cable làm nhé, tụi nó khóa hết kênh không chừa cái gì cả ( nhà vợ ở bên đó) mà bên đó nó nén kinh lắm xấu hoắc à mà STB thì cũng kinh luôn TQ không thương hiệu. Thôi cứ K+ và STB PHM Cable mà chiến nhé bác.

Nghe bác nói mà e buồn não ruột, cứ tưởng sẽ làm đc một cuộc cách mạng.
Đành tiếp tục xem kiểu cùi bắp vậy.
Thanks bác đã hướng dẫn.

nghiactcp

Member
Các bạn cho mình xin list TV nào của Samsung là dùng được những món này vậy Cám ơn rất nhiều

mình có ảnh mà không biết cách nào đưa lên, bạn nào biết chỉ mình với !

vuhothang

Member

Các model của Samsung theo mình biết có thể chuyển sài DVB-C là các model SmartTV có cổng LAN hoặc wifi nhé. Vì loại này chạy thuần linux và vì là smart nên cần có cấu hình chuyển sang các region, khi này mới có thể chuyển vùng sang EU để sài DVB-C,DVB-T nhé.

Bác hoangan2811 up hình vào vài site chia sẽ hình nhé, như mình sài imageshack.us, up xong se co link cho forum khi này post bài chèn
là có hình thôi mà.

shino189

Member
Mấy bác xem hộ em cái tivi này, k biết có tích hợp kts gì gì không @@
tivi nhà em là samsung smart tv 40es6220 (wifi, có chuyển vùng region)
// đã thử hết vùng âu,á,mỹ,... mà k dò ra gì :-s

hongquyet

Active Member

Bác biết chỉ em cách làm với, em mới tập tọe chưa nghe thế nào . Thank bác nhiều nhiều
Không bác nào có TV Sony làm vụ này à ? Mình muốn làm quá mà chưa biết bắt đầu từ đâu ? Mong các bác cố gắng giúp đỡ giúp mình với

vuhothang

Member
Ðề: Re: Liệu đây là một giải pháp xem HDTV miễn phí?!

Mấy bác xem hộ em cái tivi này, k biết có tích hợp kts gì gì không @@
tivi nhà em là samsung smart tv 40es6220 (wifi, có chuyển vùng region)
// đã thử hết vùng âu,á,mỹ,... mà k dò ra gì :-s

ES6220 là Smart TV model 2012 là ok rồi. Vào Service Menu (info+menu+mute+power) hoặc tv đang bật thì sài info+factory là vào Service Menu, sau đó sài factory+3speed là extended SM, có khi bấm factory+3speed nó về lại màng hình tv bình thường thì dùng info+factory là vào được Service Menu Extended rồi, chỉnh Region thành EUROPAN, Local set: EU. Xong bấm power tắt tv, rút power cord đợi tắt đèn power đi. Bật TV lên lại vào Channel khi này có thểm mục Ariel: Air (analog + DVB-T) cable (Analog + DVB_C). Xinh chuyển qua Manual Tunning chọn Digital và nhập thông số tưng ứng của nhà đài và dò từng gói một nhé.

Bác xem lại nhé. Mình nghĩ là bạn chỉ chuyển region của wifi thì không được nhé. Còn cách nào để có factory + 3speed thì bác xem lại mấy bài trước nhé! Chúc bán thành công.

Bên trên