Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

iPhoenix

Member
Ðề: Man of Steel: Siêu phẩm cho một Siêu anh hùng

Ừ quá khức của sịp mình cũng thấy là chưa đến nơi đến chốn. Mình chỉ muốn đạo diễn zack snyder quay về làm các phim đúng với phong cách trước đây thôi. Bỏ mịa dự án này đi

Vẫn còn trông mong vào phần sau ko biết làm gì với anh Dơi, thấy cái vệ tinh bị Mất Sịp với Zod phá có in tên Wayne =)) Lex Luther đối thủ chính của Mất Sịp ko đc đề cập tới tí nào, cả đá krypton nữa, chắc riêng Mất Sịp phải làm 2-3 phim nữa rồi mới gộp chung vào JL đấu với Darksied được :))

bauthui1983

Active Member

Bác xem lại đi, lúc Lois rơi chỉ đang hình thành vụ nổ chưa có lỗ đen, sau đó đất đá bị hút, lúc SM chụp Lois cũng là lúc her đang bị hút ngược lên, 1 phim đầu tư vài trăm triệu không ngu đến nỗi phá nguyên tắc vật lý đâu.

Bác xem lại đi nhé! Từ 1:59:27 đến 1:59:31 đều thể hiện đất đá, xe cộ... bị hút lên; chỉ riêng cô Lois rớt xuống nhé! Rõ nhất là khúc 1:59:30 nhé!

avnsmith

bữa trước có coi rồi, về tổng thể là ok.
nhưng mà cái đoạn giữa giữa phim, cách mà đạo diễn kết nối giữa Superman và cô nhà báo--> Hơi lạc lõng (mình phải tua nhanh qua đoạn này :) chán)
Nhưng chủ nghĩa anh hùng của phim, kỹ xảo....đã cứu cả bộ phim :)

todprime

ko biết lúc này lex luthor đang ở đâu =))

culacvang

Well-Known Member
mấy bác cứ bắt bẻ chứ mình thấy fim này miễn chê...xem còn thik mắt hơn avenger...:)
chỉ có 2 điều dislike , 1 là đoạn ông bố nông dân die, 2 là chú nhân vật chính đóng hơi cứng ( mặt ít biểu cảm )

heardless

Member

Cuối cùng đã có
[video=youtube;Sge5sUNJkiY]http://www.youtube.com/watch?v=Sge5sUNJkiY[/video]

Cùng là một chủ đề nhưng The Dark Knight Rises hay hơn nhiều kể cả về cốt truyện, tình tiết. Man of steel dễ dàng đoán được kết thúc. Mọi thứ đều cứng ngắc, gượng ép. Mình xem đoạn cuối buồn ngủ quá :) mà không hiểu sao được mọi người đánh giá cao như vậy.

Bên trên