MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

dtvu1310

Member
Re: Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Sorry bác Tiến là hôm nay em ko wa bác Tiến như đã hứa, nhưng vẫn có thể hỗ trợ bác cái XBMC online, chờ xem kết quả nào :))

dtvu1310

Member
Oki bác, ngồi nhà hóng tin của bác vậy, có gì bác cứ hỏi em nhé. Bác Tiến nhớ thử từng mức với mỗi bản XBMC nhé, 720 -> 1080 -> 3D MKV -> IsO DVD -> ISO BD

Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Có cái điện thoại Android thì chơi cái Droidmote Server và client đó, điều khiển chơi game ngon hơn air mouse luôn

smallgent

Well-Known Member
Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Tiến ơi hồi chiều ghé về 2 nhóc mình đòi goài lun. Buổi chiều order thử trên Aliexpress.com rồi nó không chấp nhận buyer từ VN.

Có pak nào từng order trên aliexpress.com chưa thì advise mình cái nhé. Mai order thử geekbuying.com mà không được chắc chờ dx.com chỗ Tiến quá :D

dtvu1310

Member
Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Tiến ơi hồi chiều ghé về 2 nhóc mình đòi goài lun. Buổi chiều order thử trên Aliexpress.com rồi nó không chấp nhận buyer từ VN.

Có pak nào từng order trên aliexpress.com chưa thì advise mình cái nhé. Mai order thử geekbuying.com mà không được chắc chờ dx.com chỗ Tiến quá :D

ông Tiến chiều nay đi nhậu rồi bác ơi, chắc giờ xỉn ngủ rồi :D
đang đợi test cái XBMC em mua luôn con X5

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

ông Tiến chiều nay đi nhậu rồi bác ơi, chắc giờ xỉn ngủ rồi :D
đang đợi test cái XBMC em mua luôn con X5

Mình đến hồi 2.30pm hôm qua...cảm nhận con nà...toẹt vời ;)
Hôm qua hẹn sao ...không đến thế...mình tưởng có thêm bạn chém cho vui...hóa ra...có mình ên.

smallgent

Well-Known Member

Con NEO G5 đang có bán trên geekbuying.com nhưng mình vừa check thử whois của thằng geekbuying.com này:

Mới đăng ký ngày 12/05/2012 hết hạn 12/05/2013

...nên chắc không dám order hàng từ nó hoặc để tìm hiểu thêm :)
DX thì quá nổi tiếng rồi nhưng chưa bán con X5 ...à mà con G4 giờ ghi SOLD OUT....bắt chước Nexus 4 của GG thì phửi :D

Registered through: GoDaddy.com, LLC (Domain Names | The World's Largest Domain Name Registrar - Go Daddy)
Domain Name: GEEKBUYING.COM
Created on: 23-May-12
Expires on: 23-May-13
Last Updated on: 23-May-12

Registrant:
Geek Buying
Hughes
Los Angeles, California 90034
United States

Administrative Contact:
Buying, Geek [email protected]
Hughes
United States
(610) 293-4225

Technical Contact:
Buying, Geek [email protected]
Hughes
United States
(610) 293-4225

Domain servers in listed order:
NS07.DOMAINCONTROL.COM
NS08.DOMAINCONTROL.COM

Registry Status: clientDeleteProhibited
Registry Status: clientRenewProhibited
Registry Status: clientTransferProhibited
Registry Status: clientUpdateProhibited

smallgent

Well-Known Member

Mọi người tham khảo thông tin dưới đây nhé. Thằng geekbuying.com này đích thị là của TQ tỉnh Shenzen như thông tin trong phần About của nó. Vậy là do 1 chú ở Shenzen, TQ đăng ký để làm thương mại. Thích cách rõ ràng này. Hy vọng nó làm tốt.

******************************************************************************************
GeekBuying.com was built to offer the coolest gadgets to the whole world at incredible low prices.
And we have realized that online shopping has been very popular world widely but all the same story, sometimes kind of bored, lots of funs in real shopping are missing, so we'd like to add some new fun in online shopping to make the experience better. At GeekBuying, you will get fun in shopping.
No matter you are a geek or not, you are sure to enjoy shopping at GeekBuying. We work passionately to exceed your expectations every time.
Once You Buy, You Know.

Where are we located?
Baihua No.1 Road, Futian District, Shenzhen, Guangdong, China
p.s. the above address is not a return address. If you need to return items, please contact our Customer Service.

tienlequoc

Well-Known Member
Vu XBMC coi nhu that bai. Xem 720p giat tung chao. Sang nay nha minh cup dien nen ko test duoc. Doi ban XBMC chinh thuc thoi. Sorry post by my fone.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

@tienlequoc: do Rockchip roài ;) ...chúng nó không có agreement với nhau :(

hvcvuong

Member

@tienlequoc: do Rockchip roài ;) ...chúng nó không có agreement với nhau :(
Theo thông số của nhà sx thì X5 dùng rockchip vẫn hỗ trợ XBMC ổn định mà.
[h=2]Highlights:[/h]
  • Minix Neo X5 Android mini PC is powered by a Rockchip Dual Core Cortex A9 CPU, supported by 1GB of DDR3 memory ,16GB ROM and graphics provided by a Quad Core Mali 400 GPU.
  • Other features of the Minix Neo X5 include 3 x USB 2.0 ports, 1 X HDMI, 1 x SD Card Reader, 1 x Ethernet and wireless connectivity via 802.11 a/b/g/n
  • Processor:Rockchip RK3066 Dual core Cortex A9
  • Support external 3G Dongle, makes you have access to 3G networking
  • Support bluetooth function,makes you connect other bluetooth devices through this function.
  • Support XBMC Video play,runs steady.
  • With3D Graphical processor, 3D movie file format supported
  • With WIFI 802.1b/g/n Wireless setting,makes you get rid of wired cable bondage.
  • Also support RJ-45 Ethernet wired networking ,makes you have another choice to get networking .
  • Support the latestHTML5,Flash11,etc.network standard.

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Vu XBMC coi nhu that bai. Xem 720p giat tung chao. Sang nay nha minh cup dien nen ko test duoc. Doi ban XBMC chinh thuc thoi. Sorry post by my fone.

Bác phải cài bản Beta 1 Frodo hỗ trợ Android mới ra nhé.

dtvu1310

Member

Bác phải cài bản Beta 1 Frodo hỗ trợ Android mới ra nhé.

Cài Frodo lên G4 = file exe sao hả bác, nó nói vậy có nghĩa là khi nào nó up source code của Frodo rồi mấy ông dev android mới viết ra những bản XBMC cho android mới hơn, sẽ phải mấy tháng nữa mới có bản XBMC này

@tienlequoc có lẽ ko cãi lời thằng dev của XBMC về khả năng tương thik open source của con rockchip bác ạh, nhưng vẫn còn 1 số app khác hỗ trợ chơi HD mà, bác thử khả năng chơi của mấy app nó cho chưa, khả năng chơi phim qua mang Lan của cái share media nữa

tienlequoc

Well-Known Member
Thì MXplayer chơi được tuốt rồi. Mình vọc XBMC cho vụ 3D và HDaudio thôi.
Bảng XBMC beta mới nhất cho Android, bản này khác mấy bản của bác Vũ gửi mình. Dung lượng cao hơn. Hi vọng...hi vọng....
http://www.fshare.vn/file/5SG9SKY0ZD/

woodhouse

Mọi người tham khảo thông tin dưới đây nhé. Thằng geekbuying.com này đích thị là của TQ tỉnh Shenzen như thông tin trong phần About của nó. Vậy là do 1 chú ở Shenzen, TQ đăng ký để làm thương mại. Thích cách rõ ràng này. Hy vọng nó làm tốt.

******************************************************************************************
GeekBuying.com was built to offer the coolest gadgets to the whole world at incredible low prices.
And we have realized that online shopping has been very popular world widely but all the same story, sometimes kind of bored, lots of funs in real shopping are missing, so we'd like to add some new fun in online shopping to make the experience better. At GeekBuying, you will get fun in shopping.
No matter you are a geek or not, you are sure to enjoy shopping at GeekBuying. We work passionately to exceed your expectations every time.
Once You Buy, You Know.

Where are we located?
Baihua No.1 Road, Futian District, Shenzhen, Guangdong, China
p.s. the above address is not a return address. If you need to return items, please contact our Customer Service.
Mình vừa oder em X5 chỗ thằng này....không biết thế nào ,làm chuột bạch cũng phê quá. Lần sau chắc nhờ thằng bên QC nó mua rồi xách tay về cho chắc ăn.

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Mình vừa oder em X5 chỗ thằng này....không biết thế nào ,làm chuột bạch cũng phê quá. Lần sau chắc nhờ thằng bên QC nó mua rồi xách tay về cho chắc ăn.
Trang này y/c thanh toán qua Paypal ngại chi bác?

sauruou

Chắc không sao đâu bác, mình vừa oder sáng nay, kèm thêm con air mouse A1. Vì là lần đầu oder online nên hơi run, nhưng máu quá phải liều thôi. Không biết về đây thuế ra sao nữa, hi vọng được như bác Tiến gởi đến tận nơi. Bác co kinh nghiệm gì về vụ thuế này nhờ bác chia sẻ, thấy hơi lo lo.

Bên trên