MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

dtvu1310

Member
Thì MXplayer chơi được tuốt rồi. Mình vọc XBMC cho vụ 3D và HDaudio thôi.
Bảng XBMC beta mới nhất cho Android, bản này khác mấy bản của bác Vũ gửi mình. Dung lượng cao hơn. Hi vọng...hi vọng....
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Tặng bác cái kho XBMC update mỗi ngày đây
Downloads - xbmc-android - XBMC for Android - Google Project Hosting
Nhưng theo như suy nghĩ của em thì thằng dev của XBMC quả ko nói sai vì source code là do nó tạo ra mấy ông dev chỉ dựa vào đó mà build nên ko thể vượt qua giới hạn. Từ cái vụ XBMC này mới hiểi 1 điều là thiết bị android quả là quá khó để gặm với mấy ông dev do nó có quá nhiều chip, nhiều cấu hình và quá nhiều bản OS (mỗi thiết bị đc mod OS khác nhau)
p/s bác Tiến thử khả năng chơi HD của em nó qua mạng Lan chưa???, em xài chủ yếu qua Lan chứ chẳng bao giờ cắm ổ trực tiếp, nếu chơi HD qua Lan tốt thì xúc 1 em về vọc

smallgent

Well-Known Member
Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

@dtvu1310: oh cảm ơn rất nhiều...:D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Chắc không sao đâu bác, mình vừa oder sáng nay, kèm thêm con air mouse A1. Vì là lần đầu oder online nên hơi run, nhưng máu quá phải liều thôi. Không biết về đây thuế ra sao nữa, hi vọng được như bác Tiến gởi đến tận nơi. Bác co kinh nghiệm gì về vụ thuế này nhờ bác chia sẻ, thấy hơi lo lo.

Amazon.com : chưa có.

dx.com : chưa có, , có G4 mà giờ thấy ghi sold out ...mệ nó...bày đặt giống gg...có nhiu bán mệ đi còn không thêm tháng nữa là ế chổng vó ra ;)

aliexpress.com: hôm qua check thấy có, sáng nay không còn tí thông tin gì.

tienlequoc

Well-Known Member
Thì MXplayer chơi được tuốt rồi. Mình vọc XBMC cho vụ 3D và HDaudio thôi.
Bảng XBMC beta mới nhất cho Android, bản này khác mấy bản của bác Vũ gửi mình. Dung lượng cao hơn. Hi vọng...hi vọng....
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Hình như bản của mình vừa download mới hơn mấy bản của bác Vũ. Vì thấy dung lượng lớn hơn hẳn. Chiều về thử bản này mới được.

@smallgent: DX.com có G4 mà anh: http://dx.com/p/neo-g4-android-4-0-...yer-w-wi-fi-tf-1gb-ram-8gb-rom-us-plug-161099

All: các bác cứ quất nhiệt tình em X5 đi: http://www.geekbuying.com/Search/?keyword=neo+x5

Giá 110$. Khả năng là tốn thêm 2 xị. :D

dtvu1310

Member
Bác cứ yên tâm cái folder đó chứa tất cả các bản XBMC mới nhất hiện giờ và update mỗi ngày, cái bản bác up lên fshare chính là bản đầu tiên, dung lượng 56 MB, nếu bác có thời gian cứ test thử từng bản vì ko phải bản mới nhất mới có thể work tốt trên con G4, mỗi bản là 1 bản fix cho từng thiết bị, có tất cả 83 bản thui :))

smallgent

Well-Known Member

@tienlequoc: hôm qua a nói a mua X5 mừ...;)

tienlequoc

Well-Known Member
Tặng bác cái kho XBMC update mỗi ngày đây
Downloads - xbmc-android - XBMC for Android - Google Project Hosting
Nhưng theo như suy nghĩ của em thì thằng dev của XBMC quả ko nói sai vì source code là do nó tạo ra mấy ông dev chỉ dựa vào đó mà build nên ko thể vượt qua giới hạn. Từ cái vụ XBMC này mới hiểi 1 điều là thiết bị android quả là quá khó để gặm với mấy ông dev do nó có quá nhiều chip, nhiều cấu hình và quá nhiều bản OS (mỗi thiết bị đc mod OS khác nhau)
p/s bác Tiến thử khả năng chơi HD của em nó qua mạng Lan chưa???, em xài chủ yếu qua Lan chứ chẳng bao giờ cắm ổ trực tiếp, nếu chơi HD qua Lan tốt thì xúc 1 em về vọc

Mình thấy chưa hẳn như vậy. Ví dụ các phần mềm media player khác (như MXplayer, Dice player...)trên android nó có phân biệt chip gì đâu. Chip gì nó cũng chơi tốt.

zvnkt

Thấy có 2 đoạn này, bác nào dùng rồi cho ý kiến với, không lẽ em X5 và em G4 này chưa thể chạy được film 1080p hoàn chỉnh ah?
does the x5 run in 1080p?

saying that is supports 1080p is meaningless as the ug802 supports 1080p but does not run at 1080p.

till now, it is the same as UG802,however,the MINIX factory said they will release the NEW JB firmware update at the end of Nov, and make the NEO G4 and NEO X5 really support 1080p, not upscale 720P.

But as far as i test, the neo g4 and neo x5 is the best tv box till now in market. the most steady one. wifi works no drops, google play store is full version.

now we have both of them in stock. any questions,please feel free to ask.

thanks

smallgent

Well-Known Member

Đã đặt 1 chú NEO X5 đêm qua trên geekbuying.com...chờ đợi ;)

@tienlequoc: cấu hình G4 không có bluetooth thì phải còn X5 thì cóa ... Tiến check lại xem phải không?

hvcvuong

Member
Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Đã đặt 1 chú NEO X5 đêm qua trên geekbuying.com...chờ đợi ;)

@tienlequoc: cấu hình G4 không có bluetooth thì phải còn X5 thì cóa ... Tiến check lại xem phải không?

Chúc mừng bác với quyết định sáng suốt. Thêm em chuột bay Minix A1 cho đủ bộ nếu như bác ko có điện thoại android.

vuhothang

Member

Mình cũng đã đặt 1 em NEO X5 trên geekbuying.com sáng thứ 7 vừa rồi, thanh toán qua paypal họ đã trừ tiền rồi, order trên geekbuying van đang ở tình trạng đang xữ lý, chưa thấy ship đi. Để xem thử ok không, thấy trên đó cũng có vài món đồ chơi nhỏ nhỏ cũng hay. Tiếp tục chờ dài cổ .... hi hi hi

smallgent

Well-Known Member

Tổng kết đến hum nay thì danh sách đã đặt hàng là:

tienlequoc : G4 -- hàng đã giao...đang đú ;)

vuhothang : X5 -- đặt ngày 17/11/2012
woodhouse : X5 -- đặt ngày 19/11/2012
sauruou : X5 + Air Mouse A1 -- đặt ngày 19/11/2012
smallgent : X5 -- đặt ngày 20/11/2012

...còn ai không...thêm vào danh sách nào ...chờ đợi thoai :D

hvcvuong

Member
Re: Ðề: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Dx.com:

geekbuying.com: (Đợt này nó đang gom orders để gửi hàng chắc về cùng thôi)

hvcvuong : X5 + Air Mouse A1 -- đặt ngày 17/11/2012:-"

Edit trong Quote..............................................

smallgent

Well-Known Member

@hvcvuong: chắc thế...để xem ai về đến trước nào...chắc các pak ngoài đóa cóa trước roày :)

nsnhd

Well-Known Member

Có khi nào HQ thấy về nhiều sinh nghi đánh thuế không ta:-O Giỡn thôi, đợi review của các bác. Với mình thì HD-Audio là tính năng cơ bản, chơi được là quất liền.

tienlequoc

Well-Known Member
Bác Vũ đâu rồi, nhập hội luôn đi. Lập hội MiniX đêeeeeeeeeeeeee..:D

Cái Air mouse của mình cũng đã thông quan chiều hôm qua rồi. Hé hé chờ hàng tới nhà thôi.

Mua trên dx.com cực an tâm. Vì nó là trang web sịn tuy giá hơi cao tí. Mấy trang khác thì mình ko rành lắm

smallgent

Well-Known Member

@tienlequoc: con G4 của Tiến trên dx.com lên giá kìa hahah...bán lại cho nó...mua X5 đê :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: MINI NEO G4 - Vài cảm nhận ban đầu

Bác Vũ đâu rồi, nhập hội luôn đi. Lập hội MiniX đêeeeeeeeeeeeee..:D

Cái Air mouse của mình cũng đã thông quan chiều hôm qua rồi. Hé hé chờ hàng tới nhà thôi.

OK được đóa...:)
Air mouse nào ..cái A1 hả...oh yeah ...good compatible ;)

Bên trên