Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

alienyd

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

xin chào,
mình đang cân nhắc việc mua x7 để dùng thay cho desktop PC, có một số băn khoăn, mong các bác đã sử dụng giải đáp:
- dùng Android box thay hoàn toàn cho một desktop PC (media, ứng dụng văn phòng, lossless, bluray iso, game, web, vọc) có phù hợp?
- khả năng tương thích của x7 với các thiết bị ngoại vi sẵn có/thường dùng cho PC như keyboard/mouse dùng USB/bluetooth, đặc biệt là AirMouse của Logitec.
cảm ơn các bác!

smallgent

Well-Known Member

Mới cập nhật phần game gủng nhé...vui lòng xem lại trang #1, post 2, mục 6 :)

Video clip hướng dẫn map phím gamepad bằng tincore chơi game khủng trên Android Box tại đây nhé

anhbien93

Member

Mỗi khi up rom mới có mất root không nhỉ?

smallgent

Well-Known Member

Mỗi khi up rom mới có mất root không nhỉ?
Làm gì có bạn. Quyền root chỉ dành cho các nhà phát triển rom hoặc ứng dụng thoai. Anh em mình khoái vọc nên root. Root xong xóa đi mấy app không cần trống RAM chạy đã hơn hoặc cài thêm 1 số thứ cần quyền root ví dụ để chơi game thì phải map phím gamepad với game thì cần cài Tincore mà Tincore nó đòi quyền root http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/683277-huong-dan-video-clip-map-phim.html

x269

Member

Bác chủ ơi, em root theo cách của bác xong rồi, nhưng biết là đã root được chưa nữa? Em thấy có thêm phần mềm RootExplorer - chắc là đã root thành công pahir không bác? Bác hướng dẫn em xóa mấy phần mềm không dùng đến với và xóa thì dùng phần mềm gì như thế nào ạ? Cám ơn về sự nhiệt tình vọc phá của bác mà anh em được hưởng nhiều ưu đãi về X5 -X7:)

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtoandung

Well-Known Member

Bạn vào appstore cài root checker để kiểm tra đã có root hay chưa.
Cài TitanumBackup, chạy nó để xóa một số chương trình không cần dùng cho nhẹ Ram. Chương trình nào thì đã có bài của bác Smallgent em không tiện spam. Ví dụ như calculator, hình nền động, hình nền khói, bàn phím Tung của, Chương trình xem phim toàn tiếng Tàu, tìm kiếm bằng giọng nói ( nếu bác không thích),,,

smallgent

Well-Known Member

Bác chủ ơi, em root theo cách của bác xong rồi, nhưng biết là đã root được chưa nữa? Em thấy có thêm phần mềm RootExplorer - chắc là đã root thành công pahir không bác? Bác hướng dẫn em xóa mấy phần mềm không dùng đến với và xóa thì dùng phần mềm gì như thế nào ạ? Cám ơn về sự nhiệt tình vọc phá của bác mà anh em được hưởng nhiều ưu đãi về X5 -X7:)
- Trang #1, post 2, mục 2 phần Root mình có nói rồi đó. Bạn cài Root Checker chạy nó báo ra cái hình mà minh đã chụp đó.
- Đúng là khi root thành công nó sẽ có cái Root File Explorer dùng để duyệt file vào tới root + set quyền cho file, xem hình:

Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

xin chào, mình đang cân nhắc việc mua x7 để dùng thay cho desktop PC, có một số băn khoăn, mong các bác đã sử dụng giải đáp:
- dùng Android box thay hoàn toàn cho một desktop PC (media, ứng dụng văn phòng, lossless, bluray iso, game, web, vọc) có phù hợp?
- khả năng tương thích của x7 với các thiết bị ngoại vi sẵn có/thường dùng cho PC như keyboard/mouse dùng USB/bluetooth, đặc biệt là AirMouse của Logitec.
cảm ơn các bác!
Tôi thấy quảng cáo con này thay thế cho PC nè, bạn thử tìm hiểu xem sao:
MINIX HD Mini PC Máy tính thế hệ mới sử dụng hệ điều hành android. "Thời đại của một máy tính để bàn đã hết, bạn có thể dùng TV BOX MINIX MINI HD PC để thay thế một chiếc máy tính kồng kềnh"
Tôi nghĩ là họ ghi không đúng "Thời đại của một máy tính để bàn đã hết", theo tôi máy tính để bàn vẫn còn nhưng chuyển sang máy tính để bàn Android, nghĩa là thời máy tính để bàn Windows và Mac đã hết rồi.

x269

Member

Bác smallgent cho em hỏi thêm là, em down PM check root về nó báo là chưa root được:(, không biết lỗi ở đâu mặc dù em làm theo HD của bác báo thành công mà. Mà sao em vào bằng trình duyệt theo máy không vào được trang hdvietnam.com nhỉ. Thanks bác/

smallgent

Well-Known Member

Bác smallgent cho em hỏi thêm là, em down PM check root về nó báo là chưa root được:(, không biết lỗi ở đâu mặc dù em làm theo HD của bác báo thành công mà. Mà sao em vào bằng trình duyệt theo máy không vào được trang hdvietnam.com nhỉ. Thanks bác/
Vậy là chưa root được chứ sao. Bạn làm lại từ đầu đến cái đoạn nó báo khởi động lần 2 + đang cài quyền root supersu copy màn hình quăng lên đây mình xem sẽ biết sai chỗ nào?

Dzụ truy cập internet kia bạn thử kiểm tra lại kết nối internet xem. X7 duyệt nhanh khủng quá giờ mình hết ý kiến rồi chả mún quảng cáo thêm làm gì...bạn không tin thì chờ thêm chút đi quay clip đưa lên anh em chắc té ngửa :)

x269

Member

Mình check root báo chưa root nhưng mình vào PM xóa mấy PM như voice seach, máy tính.... thì báo thành công bạn à. Mình cũng cài PM set phím cho gamepad vẫn được khô biết thế nào, để chiều mình làm lại có gì up ảnh lên nhờ bác chỉ dẫn vậy. Còn vụ duyetj web, em ko vào được hdvietnam.com, ngoài ra các trang khác vào ngon - hay mạng VNPT nó chặn nhỉ. Thanks bác, chờ video của bác nữa hiiiiiii

smallgent

Well-Known Member

@x269: đây duyệt web trên X5 DualCore(2 nhân) còn nhanh chứ nói gì đến X7 QuadCore (4 nhân)
[video=youtube;ZSjYct-70Pc]https://www.youtube.com/watch?v=ZSjYct-70Pc&feature=youtube_gdata_player[/video]

smallgent

Well-Known Member

Review Miracast trên X7
[video=youtube_share;OKgQ3N413-Q]http://youtu.be/OKgQ3N413-Q[/video]

alienyd

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

cảm ơn bạn, nhưng tôi đang quan tâm đến Minix Neo X7 hơn.
Băn khoăn lớn nhất ở đây là khả năng tương thích với các thiết bị ngoại vi của nó. Các bác trong diễn đàn hay dùng các bộ Airmouse dành riêng cho nó, nhưng nếu giả sử tôi mua một bộ bluetooth keyboard/mouse bất kỳ thì không biết có tương thích ko.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

cảm ơn bạn, nhưng tôi đang quan tâm đến Minix Neo X7 hơn.
Băn khoăn lớn nhất ở đây là khả năng tương thích với các thiết bị ngoại vi của nó. Các bác trong diễn đàn hay dùng các bộ Airmouse dành riêng cho nó, nhưng nếu giả sử tôi mua một bộ bluetooth keyboard/mouse bất kỳ thì không biết có tương thích ko.
Hầu hết đều tương thích bạn nhé.

smallgent

Well-Known Member

Oh man...chơi Asphalt 8 bản mod 1.1.0 down từ appstore 2013 phê quá...sáng nay dậy trễ ...vợ la :( .bùn ghê hoam nay CN mờ ;)

images

Mà bản này nặng thật gần 1.6GB ...oh yeah...nhưng mà đáng "Đồng Xiền Chén Gậu" =))

smallgent

Well-Known Member

X7 có dts passthrough xem bằng video player mặc định hoặc mx player giờ có dts passthru cho cả xbmc rồi nha anh em =))

huynhbathai

Bạn ơi! Minix neo X7 root như mini Minix x7 được không bạn?

smallgent

Well-Known Member

Trên trang #1 post #2 có phần hướng dẫn root cho X7 rồi mà bạn. Cảm ơn.

x269

Member

Cám ơn bác nhé, em root ngon lành rồi :) đợi mua thêm cái gamepad về học theo bác nữa là ngon hiii. Tiện bác cho hỏi sao em xem bóng đá trực tiếp bằng xbmc giật tung chảo bác à, gòi VNPT thấp nhất ạ ~4mb, bác cũng giúp em vụ em ko vào được trang hdvietnam.com bác à, lạ thật bác à, các trang khác vào ngon. Cám ơn bác nhiều.

Bên trên