Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

AC_Khanh03

Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Mình check root báo chưa root nhưng mình vào PM xóa mấy PM như voice seach, máy tính.... thì báo thành công bạn à. Mình cũng cài PM set phím cho gamepad vẫn được khô biết thế nào, để chiều mình làm lại có gì up ảnh lên nhờ bác chỉ dẫn vậy. Còn vụ duyetj web, em ko vào được hdvietnam.com, ngoài ra các trang khác vào ngon - hay mạng VNPT nó chặn nhỉ. Thanks bác, chờ video của bác nữa hiiiiiii

HDVietnam đang bị lỗi mà :D

http://www.hdvietnam.com/diendan/2-noi-quy-thong-bao/671263-loi-khong-vao-duoc-hdvietnam-va.html

Bác dùng Opera mini sẽ vào được :D nhớ phân biệt Opera mini và Opera PC/Opera Classic trên Android :D

smallgent

Well-Known Member

Cám ơn bác nhé, em root ngon lành rồi :) đợi mua thêm cái gamepad về học theo bác nữa là ngon hiii. Tiện bác cho hỏi sao em xem bóng đá trực tiếp bằng xbmc giật tung chảo bác à, gòi VNPT thấp nhất ạ ~4mb, bác cũng giúp em vụ em ko vào được trang hdvietnam.com bác à, lạ thật bác à, các trang khác vào ngon. Cám ơn bác nhiều.

- Chả phải khó vào mà do phần lớn đường truyền internet ở VN thoai...khi bạn mua dịch vụ internet thường người ta quảng cáo là 4Mbps nghe có vẻ nhanh (nhà mình đường 14Mbps nè...xem HD mà) nhưng đó chỉ là tốc độ tối đa từ server của nhà mạng về đến nhà bạn thôi chứ khi truyền dữ liệu từ nước ngoài về nó phải chạy thông qua 1 cái cổng (gateway) thì hiện nay cao lắm thì cũng chỉ được 1Mbps thế nên khi xem sopcat bằng xbmc không gị giật thì cũng là lạ...mà cũng tùy hôm à...có hôm coi cũng khá chỉ thỉnh thoảng bị nhòe 1 chút rồi có khi lại như bạn nói.

- Không vào được trang hdvietnam thì chắc có khi do quá nhiều người truy cập, server quá tải, cũng có khi do đường truyền internet của bạn, có khi do thiết bị của bạn còn nếu do 1 vài lý do họ lock không cho 1 vài ip lạ nào đó vào cũng có khi là thế

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/683635-tieu-xao-android-khac-phuc-kho.html

AC_Khanh03

- Chả phải khó vào mà do phần lớn đường truyền internet ở VN thoai...khi bạn mua dịch vụ internet thường người ta quảng cáo là 4Mbps nghe có vẻ nhanh (nhà mình đường 14Mbps nè...xem HD mà) nhưng đó chỉ là tốc độ tối đa từ server của nhà mạng về đến nhà bạn thôi chứ khi truyền dữ liệu từ nước ngoài về nó phải chạy thông qua 1 cái cổng (gateway) thì hiện nay cao lắm thì cũng chỉ được 1Mbps thế nên khi xem sopcat bằng xbmc không gị giật thì cũng là lạ...mà cũng tùy hôm à...có hôm coi cũng khá chỉ thỉnh thoảng bị nhòe 1 chút rồi có khi lại như bạn nói.

- Không vào được trang hdvietnam thì chắc có khi do quá nhiều người truy cập, server quá tải, cũng có khi do đường truyền internet của bạn, có khi do thiết bị của bạn còn nếu do 1 vài lý do họ lock không cho 1 vài ip lạ nào đó vào cũng có khi là thế

http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/683635-tieu-xao-android-khac-phuc-kho.html

Em dùng VNPT, xem HD qua XBMC server nước ngoài khá là ok đó bác :D còn bóng đá lúc ngon, lúc chẳng xem được gì :( và cũng tùy kênh nữa, có kênh xem vô tư, có kênh xem giật giật :(
có FPT/Viettel giới hạn băng thông nước ngoài thôi, còn tầm 100-200KB/s :D

smallgent

Well-Known Member

Em dùng VNPT, xem HD qua XBMC server nước ngoài khá là ok đó bác :D còn bóng đá lúc ngon, lúc chẳng xem được gì :( và cũng tùy kênh nữa, có kênh xem vô tư, có kênh xem giật giật :(
có FPT/Viettel giới hạn băng thông nước ngoài thôi, còn tầm 100-200KB/s :D

100-200KB/s = 800Kb/s - 1600Kb/s á...quốc tế thế là ngon roài...theo mình biết thì cổng ra quốc tế VN chỉ tối đa 1024Kb/s mà ...bạn làm sao lên đến 1600Kb/s vậy chỉ mình với :D ...trước bên ta có 18 luồng cáp quang..."tự nhiên" cắt hết còn mỗi 1 đường...giờ mới thấy khổ =))

x269

Member

Cám ơn các bác nhiều:) có khi em phải nâng cấp đường truyền thui. Còn vụ không vào được hdvietnam chắc do nhà mạng hoặc do diễn đàn thôi, em vào bằng đt android cũng không vào được, vào 3G thì ngon:(.

smallgent

Well-Known Member

Sáng giờ bận quá chưa up cái hướng dẫn mod xbmc có dts passthru cho X7 được.

Anh em chờ chút nhé mình đang up xbmc bản mod lên rồi sẽ viết đoạn hướng dẫn trên trang #1 post #2 mục XBMC

Hôm qua tổng cộng mình được thank thêm khoảng 60 cái ...thank anh em :)

@tuananhph: nếu ông máu quá đi bộ qua chỗ tôi chép usb cho anh...cái file đang upload chậm như con "dùa" =)) à ...chào mừng ông đã quyết với X7 ..hoam qua lúc ông gọi tui đang "hay bị sơi" (hơi bị say) :)

@dungtoandung: bạn đợi tí nhé...Chiến Binh từ bầu trời sẽ đến ngay =)) ...mình comment vì thấy bạn đang post hỏi bên thread X5.

smallgent

Well-Known Member

OK la...vừa up cách dts passthrough cho XBMC trên X7...anh em xem trang #1 post #2 mục XBMC nhé...cảm ơn.

smallgent

Well-Known Member

Mình cũng vừa upload bản xbmc mod mới nhất ...anh em xem trang #1 post #2 mục XBMC nhé...cảm ơn.

Bản này chạy ổn nhất trong các bản xbmc mod cho đến lúc này (dùng chung cho cả X5 và X7 nhé)

huynhbathai

Mình cũng vừa upload bản xbmc mod mới nhất ...anh em xem trang #1 post #2 mục XBMC nhé...cảm ơn.

Bản này chạy ổn nhất trong các bản xbmc mod cho đến lúc này (dùng chung cho cả X5 và X7 nhé)

Bạn ơi! Sao mình cài driver NEO X7 trên Win7 không được, bạn có thể hướng dẫn kỹ lại cho mình chút được không, mình là dân mới tò te mà, mong bạn thông cảm. Cảm ơn bạn trước nha!

x269

Member

Bác ơi bác hướng dẫn kỹ cho em với: Down file này về rồi giải nén được file libmedia.so đem chép qua X7 để ở thư mục gốc - thư mục gốc là như thế nào ạ và chép vào X7 như thế nào. EM mới tập tành Awnrroi nên new lắm ạ. Thanks bác nhiều/

smallgent

Well-Known Member

Thôi vợ gọi đi đón con rồi ...toàn mấy pak "tò te" ...chít em mất :D ...mấy pak đợi e tối nay lại "lên sàn" phục vụ các pak nhá...pó tay thật =))

---------- Post added 16-09-2013 at 16:40 ----------

Bạn ơi! Sao mình cài driver NEO X7 trên Win7 không được, bạn có thể hướng dẫn kỹ lại cho mình chút được không, mình là dân mới tò te mà, mong bạn thông cảm. Cảm ơn bạn trước nha!

Trong file nén bản rom nó có driver cho Windows 7 đó bạn :)

smallgent

Well-Known Member

Bác ơi bác hướng dẫn kỹ cho em với: Down file này về rồi giải nén được file libmedia.so đem chép qua X7 để ở thư mục gốc - thư mục gốc là như thế nào ạ và chép vào X7 như thế nào. EM mới tập tành Awnrroi nên new lắm ạ. Thanks bác nhiều/
nói vầy bạn dễ hình dung hơn nè : chép vào bộ nhớ X7:)

huynhbathai

Bạn ơi! Khi mình cài driver neo7 trên win7, nó bị như vầy làm sao bạn:
khi tick vào gỡ lỗi USB thì driver cảnh báo dấu (!)
khi bỏ tick thi driver ok
nhưng cả 2 trường hợp mình đều thử root nhưng đều không được!
Làm sao giờ bạn, giúp mình với nha! Cảm ơn trước!!!

smallgent

Well-Known Member

Bạn ơi! Khi mình cài driver neo7 trên win7, nó bị như vầy làm sao bạn:
khi tick vào gỡ lỗi USB thì driver cảnh báo dấu (!)
khi bỏ tick thi driver ok
nhưng cả 2 trường hợp mình đều thử root nhưng đều không được!
Làm sao giờ bạn, giúp mình với nha! Cảm ơn trước!!!

Khi nó báo dấu (!) ý bạn nói trong device manager phải không? Thế thì bạn chưa cài driver thành công nhé.

Khi bỏ tick nó không báo là vì bạn không chọn kết nối usb với PC nên nó không báo thoai :)

smallgent

Well-Known Member

@x269: bạn làm được chưa vì mình không thấy bạn trả lời :)

thanhyk

Well-Known Member

..thèm mấy cái vọc này mà nghe cứ như 'vịt nghe sấm'.

smallgent

Well-Known Member

Bạn ơi! mình làm được rồi nhưng phải vài thêm ADB Driver thì mới nhận được bạn ạ! thank nha!!!
Vọc đi cần gì thêm cứ phang mình tới nhé...chả thấy ai complaint gì...phang chut chút để mình vọc tiếp.
Hồi X5 đời đầu ngày offline đầu tiên anh em ai cũng chê cái vỏ...giờ các bản mới bán gần đây cái vỏ đẹp và chắc chắn quá. Nhìn cái X7mini đẹp nhất.
Mà sao hôm qua cho chạy cả đêm chép phim phủng download chả thấy nóng tí nào ta ...i như có ma :D

..thèm mấy cái vọc này mà nghe cứ như 'vịt nghe sấm'.
Thì pak mua 1 cái về làm i chang trang #1 ...đã lúm :)

dungtoandung

Well-Known Member

Chẳng bù cho tôi Q5 đệ nhị cõng thêm em quạt vừa tốn điện, vừa xấu. Tại mình máu quá nên không hỏi bố cháu là ai.

smallgent

Well-Known Member

Chẳng bù cho tôi Q5 đệ nhị cõng thêm em quạt vừa tốn điện, vừa xấu. Tại mình máu quá nên không hỏi bố cháu là ai.

Thì a xài X5 biết rồi đó...có bạn để torrent download phim cả 3-4 ngày (hình như bạn đó ở HN và post trong thread X5) rồi bỏ về quê...về nhà thấy nó vẫn chạy phà phà ..mà chỉ hơi âm ấm =)). Mình còn nghi thằng RK nó không OC + UV ...nó mà oc + uv thì chắc chạy khủng hơn.

Bên trên