Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Chẳng bù cho tôi Q5 đệ nhị cõng thêm em quạt vừa tốn điện, vừa xấu. Tại mình máu quá nên không hỏi bố cháu là ai.

Xấu đâu mà xấu, nếu dùng nó mà download torrent được thì gắn quạt quá đúng rùi. Em kiểm tra lại đúng là rờ dưới đít con Dune 303D nóng hơn Q5 II này nếu cả 2 không gắn quạt. Mà bác chỉ em cài trình torrent cho android ở đâu với. Biết thế em tắt nas vừa hao điện vừa kêu to do cái quạt của nó.

smallgent

Well-Known Member

Xấu đâu mà xấu, nếu dùng nó mà download torrent được thì gắn quạt quá đúng rùi. Em kiểm tra lại đúng là rờ dưới đít con Dune 303D nóng hơn Q5 II này nếu cả 2 không gắn quạt. Mà bác chỉ em cài trình torrent cho android ở đâu với. Biết thế em tắt nas vừa hao điện vừa kêu to do cái quạt của nó.

Android down gì chả được...vào CH Play tìm nhé pak :) ...nếu Q5 Đệ Nhị hổng có thì chép tìm file apk qua chép qua rồi cài ;)

thmac

Member

Bạn muốn down torrent thì vào CHPlay là có.
Con Q5II này hình như vẫn chưa thực sự tương thích với CHPlay. Ko đồng bộ đc dữ liệu.
Tốt nhất bạn kiếm file apk mà cài cho chắc.

Ngoài lề xíu:
Con Q5II này nó hay hơn con dune ở chỗ là khi ko phát phim hay nhạc v.v... nói chung chỉ bật lên rồi để đó thì nó ấm ấm thôi.
Tùy theo những phim nặng hay nhẹ mà nó nóng nhiều hay ít. Còn con dune cứ bật lên là nóng.

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

NEO X7 chạy phim nặng + game khủng Asphalt8 chả nóng tí nào :D

...lại gần thấy hơi nóng...hóa ra nóng từ cái ampli ...và mấy con Lambo trên Asphalt8 =))

thmac

Member

X7 mình chưa thử nhưng đã xài con x5 thì thấy nó bá đạo ở phần nhiệt độ thật.
Có khi mình để e nó cả tháng hơn mà chỉ thấy nó hơi ấm ấm.

smallgent

Well-Known Member

X7 mình chưa thử nhưng đã xài con x5 thì thấy nó bá đạo ở phần nhiệt độ thật.
Có khi mình để e nó cả tháng hơn mà chỉ thấy nó hơi ấm ấm.

góa shock =)) ...nhưng mà 1 tháng làm gì cơ ;)

x269

Member

@x269: bạn làm được chưa vì mình không thấy bạn trả lời :)

Cám ơn bác đã quan tâm, em down các file bác cho rồi, nhưng chưa thủ trên máy được vì đợt này hơi bận ạ :) Bác cho hỏi luôn là down file ibmedia.so xong cứ chép vào bất ký chỗ nào hay pahir có folder riêng ạ, em cũng chưa thử chép file vào X7 bao giờ nên chịu:(, cứ kết nối X7 với máy tính rồi chép hay sao bác? New Ăn roi nên hỏi bác nhiều thứ quá hiii, IOS may ra em còn biết ạ. hiii

smallgent

Well-Known Member

Firmware với Kernel 1080p ra rồi nè, nhưng cái trước đều là 720p upscale lên, sao ko thấy ai quan tâm vu này vậy
Có chứ sao lại không ;)
Minix thông báo láo mềnh roài...nó nói cách đây 2 hôm là sẽ ra cuối tuần này...tks Minix vì nói láo tốt (ra sớm hơn nói) ...good man ! :)
Anh em vọc rom stock cho đã đi nhé....Smallgent sắp chuẩn bị loạt bài rom cook có rom của Finless và Hybrid nha :D

Thật ko hỉu bác ấy mở máy coi phim suốt 1 tháng ư ???
Chắc là vừa chơi vừa để standby...đồ điện tử các tiêu chuẩn UL / RoHs compliant mà....lo gì để standby :)

Cám ơn bác đã quan tâm, em down các file bác cho rồi, nhưng chưa thủ trên máy được vì đợt này hơi bận ạ :) Bác cho hỏi luôn là down file ibmedia.so xong cứ chép vào bất ký chỗ nào hay pahir có folder riêng ạ, em cũng chưa thử chép file vào X7 bao giờ nên chịu:(, cứ kết nối X7 với máy tính rồi chép hay sao bác? New Ăn roi nên hỏi bác nhiều thứ quá hiii, IOS may ra em còn biết ạ. hiii

Xem lại hướng dẫn rất rõ trên trang #1 đi e...làm tới đi sợ gì ....có smallgent roài =))

Đúng rồi, có rom cook hydrid đó, chơi game thì để kernel 720p còn xem phim thì chuyển qua 1080p

thmac

Member

Chắc là vừa chơi vừa để standby...đồ điện tử các tiêu chuẩn UL / RoHs compliant mà....lo gì để standby :)

Mình thấy nó ko nóng, với lại mỗi lần bật con x5 hơi lâu nên mình để luôn ko standby nhé.
Mình chỉ tắt tv.

smallgent

Well-Known Member

Anh em thử rom cook cho X7 nhé...:)

Do mod từ bản rom gốc (rom stock) của Minix nên cách flash i chang như flash rom stock của Minix

1. Rom HFW [Hybrid Firmware], tác giả levy20041 @freaktab
Phiên bản mới nhất 2.0.3

Đây là rom dành cho X7 và la bản rom có thể chuyển đổi qua lại giữa 2 độ phân giải 720p hoặc 1080p đầu tiên
Vì là rom cook nên các đặc điểm cơ bản rất đặc trưng đã có + các tính năng mod khác :

- Đã root
- Boot máy về bootloader / recovery / backup
- Đã mod sẵn dts passthru + xbmc mod có dts passthru (cả optical + hdmi)
- Hỗ trợ map phím sẵn cho tay cầm xbox360

Link chi tiết về rom + download ở đây

2. Rom Finless, tác giả

Phiên bản mới nhất 1.5a

- Đã root
- Boot máy về bootloader / recovery / backup
- Đã mod sẵn dts passthru + xbmc mod có dts passthru (cả optical + hdmi)
- Fix khá nhiều lỗi vặt còn sót từ bản rom stock

Link chi tiết về rom + download ở đây

====================================================

P.S: Đêm qua phải lo dọn dẹp cóp các file data game khủng Asphalt8 / Samurai ...nên mình chưa thử. Để tối nay haha Trung Thu không đi "rước đèn" để flash thử xem :)

2pac

e đã cài bản gotham xbmc cho thằng x7 roi a smallgent oii vô xem vẫn bi giựt hjhj e newbie mog a chi giáo ah !

2pac

e đã cài bản gotham xbmc của a smallgent vô con x7 rồi nhưng cho e hỏi vô navix mashup icefilm xem vẫn bị cà giựt vậy a ? e newbie mog a chỉ giáo ah...

smallgent

Well-Known Member

e đã cài bản gotham xbmc của a smallgent vô con x7 rồi nhưng cho e hỏi vô navix mashup icefilm xem vẫn bị cà giựt vậy a ? e newbie mog a chỉ giáo ah...

Tất cả các add-ons của xbmc thì ngon rồi không bàn nhưng mấy cái đó đều play qua cổng internet quốc tế nên cá là lag. E chọn ngày đẹp trời mà thử còn không chờ 1 ngày nào đó VN gắn chục đường cáp quang + mở gateway thả cửa là cái gì cũng mượt.

Mà e máu phim gì...a bật torrent cho e kéo về nhé :D

smallgent

Well-Known Member

e đã cài bản gotham xbmc cho thằng x7 roi a smallgent oii vô xem vẫn bi giựt hjhj e newbie mog a chi giáo ah !

Hiện nay e đang xem xbmc browse file bằng gì vậy? và file đang để ở đâu?

2pac

Hiện nay e đang xem xbmc browse file bằng gì vậy? và file đang để ở đâu?

vụ này e thua hjhj..chỉ lọ mọ xem mấy bài viết của a trên này rồi làm theo thôi ...e thì ghiền xem phim lắm nhưng trước xem HDViet sau này thỉnh thoảng vô đựoc XBMC xem thì rất thích cái giao diện và hình ảnh của nó ah !

smallgent

Well-Known Member

vụ này e thua hjhj..chỉ lọ mọ xem mấy bài viết của a trên này rồi làm theo thôi ...e thì ghiền xem phim lắm nhưng trước xem HDViet sau này thỉnh thoảng vô đựoc XBMC xem thì rất thích cái giao diện và hình ảnh của nó ah !

Tại e nói xbmc nó giựt thì anh mới hỏi là e xem cái gì bị giựt và browse file từ đâu để biết đường tư vấn. Nếu em có hdd ngoài kèm nguồn cắm thẳng vào cổng usb thì xem phim mượt nhé.

2pac

e vô XBMC hay vào mấy thằng add ons Mashup hay Navi X xem đó anh ! nhưng nó burn được vài phút là bị giựt..nhiều lúc bực bôi quá e tắt luôn chuyển sang thằng HDViet:D

Bên trên