Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

e vô XBMC hay vào mấy thằng add ons Mashup hay Navi X xem đó anh ! nhưng nó burn được vài phút là bị giựt..nhiều lúc bực bôi quá e tắt luôn chuyển sang thằng HDViet:D

Yeah mấy cái add-ons đó của xbmc dùng ở nước ngoài ok chứ VN mình kết nối cổng quốc tế chán lắm nên cũng tùy ngày ngay cả tùy thời điểm trong ngày. Còn dùng XBMC để duyệt phim HD + xem từ ổ cứng là chính nhé e.

2pac

e không có thời gian đi chép hdd nên con Popcorn Hour A400 của e từ lúc rước con X7 này về nằm đắp chiếu luôn... e cứ tưởng xem phim trên thiết bị này ổn :(( có giì anh hướng dẫn giúp kĩ e phần xem phim xbmc nhe ? newbie cảm ơn anh :D

dungtoandung

Well-Known Member

Mình xài bản XBMC không nhớ bản nào ( không phải 13 v7) do XDA mod có sẵn Mashup, IceFilm xem phim không giật tí nào, X5 fw 31/07 4.1.1
Bây giờ cài bản 13v7 thỉnh thoảng giật nhưng không đáng kể.

dungtoandung

Well-Known Member

e không có thời gian đi chép hdd nên con Popcorn Hour A400 của e từ lúc rước con X7 này về nằm đắp chiếu luôn... e cứ tưởng xem phim trên thiết bị này ổn :(( có giì anh hướng dẫn giúp kĩ e phần xem phim xbmc nhe ? newbie cảm ơn anh :D

Tối nay bật xbmc add thêm NaviX xem ngon lành, thằng này nó add đủ loại url phim nhạc... Đủ cả, chẳng giật tý nào vừa xem xong war z, phải cái ko có sub Việt nên xem xong mệt quá.

smallgent

Well-Known Member

Tối nay bật xbmc add thêm NaviX xem ngon lành, thằng này nó add đủ loại url phim nhạc... Đủ cả, chẳng giật tý nào vừa xem xong war z, phải cái ko có sub Việt nên xem xong mệt quá.
có ít phim tiếng Nga đấy ;)

anhbien93

Member

ai cho mình apk vs data asphalt 8 dùng đc cho x7 vs, tải lung tung lõ không dùng đc thì mệt. Công nhận x7 cày thoải mái mà mát thật . Thiết kế đẹp,dùng sướng. Nhưng mà sao em up room mới nhất mà máy vẫn hay bị lỗi restart hoặc sụp nguồn phải bật lại lắm?

smallgent

Well-Known Member

@anhbien93: bạn cài appstorevn2013 down bản mod Asphalt8 1.1.0 nhé. Lưu ý là Asphalt8 chơi không hay bằng Asphalt7 nhưng được cái cắm gamepad là chơi luôn không cần map phím bằng Tincore.
Bạn xem lại bản rom đang xài ngày bao nhiêu? bản rom mới nhất ngày 11.9.2013 gần như hoàn hảo. Nếu cài rom cook thì còn tuyệt vời nữa.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

ai cho mình apk vs data asphalt 8 dùng đc cho x7 vs, tải lung tung lõ không dùng đc thì mệt. Công nhận x7 cày thoải mái mà mát thật . Thiết kế đẹp,dùng sướng. Nhưng mà sao em up room mới nhất mà máy vẫn hay bị lỗi restart hoặc sụp nguồn phải bật lại lắm?

Em thì vẫn thik AP 7 hơn đồ họa đẹp hơn AP 8 đua trên x7 đúng là mệt nghỉ 8-}

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Em thì vẫn thik AP 7 hơn đồ họa đẹp hơn AP 8 đua trên x7 đúng là mệt nghỉ 8-}
A cũng vậy. Asphalt7 chơi thấy hào hứng hơn nhiều ...cảm giác i như mình đua chứ không phải chơi game.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

oh man...ước gì được xem lại trận đua xe F1 năm ấy...lúc đó mình ở Bologna, Ý...móa mọi người xinh đẹp chịu hỏng nổi...cuộc đua xong còn ghé nhà máy lắp ráp xe đua Ducatti nữa chứ...không bao giờ quên...còn ở Tokyo thỉnh thoảng cũng có lũ điên tóc xanh đỏ đua giống trong Asphalt7 :)

2pac

Bác có thể chỉ júp mình cách nào xem phim trong xbmc ngon hơn được k ? Chứ mình đã cài đặt theo hướng của bác gì oh quên mất..bên Tinh Tế rồi nhưng vào xem vẫn bị giưt chạy oải quá..thanks

bth8888

Member

Bác smallgent xóa bớt hòm thư đi cho anh em gửi tin nhắn xin tư vấn nhé . Full rồi

smallgent

Well-Known Member

Bác smallgent xóa bớt hòm thư đi cho anh em gửi tin nhắn xin tư vấn nhé . Full rồi
lạ nhỉ pm mình có gì nhiều đâu ta, có khi nào hdvn chặn...joking...để mình check lại ngay.
pm cho bạn số mob nhé để cho nhà mạng nó ít tiền.

smallgent

Well-Known Member

lạ nhỉ pm mình có gì nhiều đâu ta, có khi nào hdvn chặn...joking...để mình check lại ngay.

bth8888

Member

Vâng bác cho xin số phone để em alo cho nhanh , bác pm vào hòm thư cho em nhé .

smallgent

Well-Known Member

Vâng bác cho xin số phone để em alo cho nhanh , bác pm vào hòm thư cho em nhé .
đã gửi...ó ò đang xem Liv vs. Sou...trận hoam nay cũng tàm tạm nhỉ :)...3 lon với ông chèo..bùn ngủ quá ;)

smallgent

Well-Known Member

Bác Dũng nhiệt tình quá , em cảm ơn bác nhiều .
nếu như nhu cầu a Hưng như nói qua đt thì X5 là quá đủ còn anh đang máu thì 4 nhân như X7 là tuyệt đỉnh kungfu :D

A tham khảo thêm khả năng X5 ở đây, thread này kịch bản. + quay clip của smallgent, phát hành + demo lossless bởi ziczacymail http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/681215-ke-huy-diet-hoi-sinh-hdp.html

bth8888

Member

nếu như nhu cầu a Hưng như nói qua đt thì X5 là quá đủ còn anh đang máu thì 4 nhân như X7 là tuyệt đỉnh kungfu :D

A tham khảo thêm khả năng X5 ở đây, thread này kịch bản. + quay clip của smallgent, phát hành + demo lossless bởi ziczacymail http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/681215-ke-huy-diet-hoi-sinh-hdp.html
Chắc em sắm con phân khối lớn thôi bác Dũng ạ .

Bên trên