Mở hộp Amazon Fire TV

khacduy1978

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

cách cài stickmount như thế nào vậy bác? Trên phần mềm adbfire có cài luôn được không bác? thanks bác đã hướng dẫn

p/s: phải cái này không bác: http://store.wada.vn/android/chi-tiet/6399-[root]-stickmount.html

Đúng rồi đó bác. Còn cách cài thì bác sử dụng adbfire cũng được. Adbfire thì bác bấm nút install apk để sideload vào ATVF là xong.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Cám ơn bạn! vậy nếu có NAS và cổng USB đó xài được chuột, bàn phím không dây nữa thì cũng không cần Root máy.

Do dịch vụ con này khá đơn giản và chưa được nội hóa, không root thì ngoài XBMC khó cài đặt các app linh tinh khác. Chơi XBMC quá ngon, hình ảnh đẹp

Đúng rồi đó bác. Còn cách cài thì bác sử dụng adbfire cũng được. Adbfire thì bác bấm nút install apk để sideload vào ATVF là xong.

Mình cài stickmount nhưng nó không khả dụng, nó đòi bản pro

Làm thế nào để kiểm tra nó đã được root vậy bác? Có cần phải cài Root checker pro để kiểm tra không nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

saimon

Member
Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

bác cứ root xong, cài chrome rùi vào trang web appvn.com => nó sẽ hỏi bác cài app của appvn vào. bác cứ okie cài vô.
Dùng Appvn sẽ cho bác cài các app android đã thuốc sẵn.
Bác vô đó kiếm Stickmount Pro cài là chạy dc ah

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác xem thông tin phần mềm máy bác, nếu là 51.1.1.0_user_511070220 trở xuống thì root được, còn cao hơn thì chưa được nhé.

Hôm nay mở ra thấy máy update lên 51.1.1.0_user_511070220, thực hiện root bằng adbfire nhưng chẳng được? haiza. không biết có sai bước nào không nhỉ:
1. kết nối và bấm root AFTV
2. Xong, nó yêu cầu chạy file towelroot trên AFTV
3. Chạy file SupperSU

4. chẳng thấy động tĩnh gì cả~X(

khacduy1978

Well-Known Member

Update xong bác chỉ cần chạy lại towelroot va supersu thôi. Version firmware đó là bản mới nhất còn root được. Bác down về root checker pro để kiểm tra xem sao.

dubboxster

Ðề: Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Hôm nay mở ra thấy máy update lên 51.1.1.0_user_511070220, thực hiện root bằng adbfire nhưng chẳng được? haiza. không biết có sai bước nào không nhỉ:
1. kết nối và bấm root AFTV
2. Xong, nó yêu cầu chạy file towelroot trên AFTV
3. Chạy file SupperSU

4. chẳng thấy động tĩnh gì cả~X(

Mình cũng giống của bác, mới mua con Amazon Fire TV về rồi lỡ tay update lên Software Version 51.1.1.0_user_511070220 dùng adbFire root hoài không được , đã vậy sideload xbmc cũng không được luôn. Ai biết xin chỉ giáo dùm. Thanks nhé.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Update xong bác chỉ cần chạy lại towelroot va supersu thôi. Version firmware đó là bản mới nhất còn root được. Bác down về root checker pro để kiểm tra xem sao.

Mình cũng đã thử sideload Root checker pro trong adbfire báo là đã cài đặt nhưng tìm trên AFTV không thấy nó nằm ở đâu? Hay là trong SuperSu mình bấm nhầm cái nào nhỉ, trình tự từng bước cụ thể trong SuperSu như thế nào bác?

AFTV mà chưa root thì ngoài XBMC, ZTV one thì còn app nào chơi được không?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Mình cũng giống của bác, mới mua con Amazon Fire TV về rồi lỡ tay update lên Software Version 51.1.1.0_user_511070220 dùng adbFire root hoài không được , đã vậy sideload xbmc cũng không được luôn. Ai biết xin chỉ giáo dùm. Thanks nhé.

Không sideload được XBMC thì coi như tiêu rồi#:-S. Nó chạy XBMC bá đạo thật!

dubboxster

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Không sideload được XBMC thì coi như tiêu rồi#:-S. Nó chạy XBMC bá đạo thật!
Bác nói tiêu là tiêu ntn vậy bác? cái hộp này mới mua về hôm qua rồi updated firmware liền. Chắc lát ra Staples đổi lại cái khác vì mua online giá có $58.32 thấy rẻ mua về xem thử. Bác nào biết cách giải mả làm ơn chỉ dùm nhé. Thanks trước.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác nói tiêu là tiêu ntn vậy bác? cái hộp này mới mua về hôm qua rồi updated firmware liền. Chắc lát ra Staples đổi lại cái khác vì mua online giá có $58.32 thấy rẻ mua về xem thử. Bác nào biết cách giải mả làm ơn chỉ dùm nhé. Thanks trước.
Ý mình là không cài XBMC thì cho dô tủ trưng bày chứ để coi trailer hả bác? Phải root mới vọc được chứ không thì ngứa tay lắm. Tiếc là con của mình nó update lên nên chưa root được:)

dubboxster

Mình run installed side load XBMC rồi mà khi vào Settings , Applications thì không thấy XBMC ở đó. Mình có mở adbFire rồi vào mục Uninstall APK thì thấy hiển thị org.xbmc.xbmc ở đó. Đã làm theo hướng dẫn như sau

Open a console window in the “\sdk\platform-tools” folder and run the following commands:

adb kill-server
adb start-server
adb connect 192.168.1.116 (replace with the FireTV IP you’ve written on the side)
adb.exe install xbmc-12.3-Frodo-armeabi-v7a.apk (or spmc-armeabi-v7a_12.3.3.apk / other version you’ve downloaded)

http://www.alashiban.com/running-xbmc-amazon-firetv-step-step-tutorial/

Ý mình là không cài XBMC thì cho dô tủ trưng bày chứ để coi trailer hả bác? Phải root mới vọc được chứ không thì ngứa tay lắm. Tiếc là con của mình nó update lên nên chưa root được
Hiện giờ mình đang xài netflix và Amazon Prime account để xem.

dtsexpert

Active Member

mới vô Staples coi thì $99 roi, chac hết sale rồi, hôm trước bestbuy sale $85 cũng mua 1 cái, xài xbmc thay ok

dubboxster

Làm được rồi....................

Chỉnh sửa lần cuối:

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Làm được rồi....................
Cài luôn 13.x đi bác, em không rành tiếng Anh lắm nên mấy dịch vụ trên không dùng ạ:x, ở VN xài các dịch vụ Fshare, 4shrae là đủ:-*

Bác root được hướng dẫn mình với!

dubboxster

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Cài luôn 13.x đi bác, em không rành tiếng Anh lắm nên mấy dịch vụ trên không dùng ạ:x, ở VN xài các dịch vụ Fshare, 4shrae là đủ:-*

Bác root được hướng dẫn mình với!

Thật ra rất là đơn giản, mình nghĩ mình đã root được hôm qua rồi nhung mà cái GUI interface version mới hơn nhìn khác cho nên không để ý cứ tưởng là root và cài XBMC hoài không được.

1. Bác theo hướng dẫn ở đây : adbFire

2. Sau đó bác download XBMC 13.2 Gotham for Android(ARM)ở phần 1.1 Offical Builds Amazon Fire TV - XBMC

Hướng dẫn mình làm cách này :

1. Mở folder adbFire
2. Double clicks adb
3. Double clicks on adbFire
4. Nhấn Start ở phần ADB server
5. Bỏ địa chỉ IP của bác vào o phần Device address sau do Nhấn nút Connect
6. Nhấn Root AFTV và bác có thể làm theo tiếp ở đây https://www.youtube.com/watch?v=6Gstn7BtqTs

Sau khi bác rooted rồi nhớ vào cái router settings và block access 2 cái này nhé
amzdigitaldownloads.edgesuite.net
softwareupdates.amazon.com

.

michau83

troi vừa múc 99 đồng

các bác cho hỏim cài xbmc rồim play bluray thuy nga bi tiếng chậm hơn hình? trong khi hd player play ngon....có cách nào khắc phục.

Bên trên