Mở hộp Amazon Fire TV

Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Con này chuột và phím điều hướng hoạt động tốt, tuy nhiên các phím qwerty thì lỗi như kẹt phím vậy, ví dụ bác ấn phím a thì nó tự động chạy aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa mãi không dừng
Cái này chỉ lỗi trên FireTV thôi nhé, dùng với PC thì bình thường :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Nhờ các bác đang xài con này hướng dẫn giùm nếu chưa root thì cài XBMC 13.x như thế nào vậy? cảm ơn nhiều;;)

P/s: sử dụng phần mềm này như thế nào?

Chỉnh sửa lần cuối:

khacduy1978

Well-Known Member

Bác nhập ip của Amazon fire tv vào rồi bấm connect. Nếu bác nhập ip đúng thì ở dưới góc phải sẽ chuyển thành Device connected, lúc đó thì bác root hay cài phần mềm đều được. Nếu bác cài phần mềm thì bấm install apk, còn root thì bấm root aft. Mình khuyên bác nên root đi, sau đó chuyển xbmc làm launcher mặc định. Khi đó mỗi lần boot máy sẽ vào thẳng xbmc, nhìn pro hơn nhiều.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác nhập ip của Amazon fire tv vào rồi bấm connect. Nếu bác nhập ip đúng thì ở dưới góc phải sẽ chuyển thành Device connected, lúc đó thì bác root hay cài phần mềm đều được. Nếu bác cài phần mềm thì bấm install apk, còn root thì bấm root aft. Mình khuyên bác nên root đi, sau đó chuyển xbmc làm launcher mặc định. Khi đó mỗi lần boot máy sẽ vào thẳng xbmc, nhìn pro hơn nhiều.

Thanks bác đã chia sẻ. Mình còn lăn tăn vài cái mong bác giúp: Vậy là phần mềm trên dùng để root và cài app cho AFTV mà không dùng thêm bất cứ files nào nữa. Các bước thực hiện như sau:
1. Kết nối laptop và AFTV qua cổng usb.
2. Khởi động adbfire
3.Nhập ip của AFTV, connect, bấm root AFTV. Xong chờ root tự động (có bấm vào start trên ADB server không?)
4. Sau khi root xong lại dùng adbfire cài đặt các app trên Hdd, usb,..Hoặc cài app từ AFTV luôn?
Đơn giản vậy thôi sao bác. Không biết có đúng không, sai chỗ nào bác hướng dẫn giúp, cảm ơn nhiều:)]

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác check nhé nếu FTV đã update lên 51.1.2.0_user_512073320 thì ko root được nữa, amazon đã block root rồi

Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác vào setting/system/about để check, dù root được hay không đều có thể side load XBMC được hết

kovit

Member

Mình cũng định mua con AFTV này nhưng chưa bác nào có hướng dẫn cụ thể nên đành phải đợi. Bác nào đã root thì có hướng dẫn cụ thể cho anh em đi!

meminletgo

mất root thì ko dùng usb ngoài đc thôi, chứ root mình cũng ko dùng j nhiều lắm

meminletgo

Mình cũng định mua con AFTV này nhưng chưa bác nào có hướng dẫn cụ thể nên đành phải đợi. Bác nào đã root thì có hướng dẫn cụ thể cho anh em đi!

bạn cứ mua về rồi mới có động lực tìm hiểu, như mình tìm hiểu hoài ko đc, mua về vọc ra hiểu nhiều điều

vanninhthuan119

Well-Known Member
Làm việc với nó hơn tiếng đồng hồ là xong phần cài XBMC và các add on xem TV, Hdrepo, p2p,...Do không nhận usb nên cài đặt lòng vòng mất chút thời gian.Thằng này chơi XBMC quả là số zách. Coi như là tạm xong phần online. Chuyển sang root để tính đến phần offline nhưng hình như amazone đang lock, mai tính tiếp$-)

khacduy1978

Well-Known Member
Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Làm việc với nó hơn tiếng đồng hồ là xong phần cài XBMC và các add on xem TV, Hdrepo, p2p,...Do không nhận usb nên cài đặt lòng vòng mất chút thời gian.Thằng này chơi XBMC quả là số zách. Coi như là tạm xong phần online. Chuyển sang root để tính đến phần offline nhưng hình như amazone đang lock, mai tính tiếp$-)

Bác xem thông tin phần mềm máy bác, nếu là 51.1.1.0_user_511070220 trở xuống thì root được, còn cao hơn thì chưa được nhé.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác xem thông tin phần mềm máy bác, nếu là 51.1.1.0_user_511070220 trở xuống thì root được, còn cao hơn thì chưa được nhé.

Số của máy nhỏ hơn số trên, nhưng mình root bằng adbfire thì đến bước này nó mất tác dụng:
Đến bước này:

Và bước này:

Nguyên nhân tại sao nhỉ?

khacduy1978

Well-Known Member

Vậy là xong rồi đó. Bác chạy supersu và chờ nó update nữa là ok. Cài stickmount để nhận ổ cứng ngoài để xem offline.

hdnewuser

Member

Máy này nếu không xem qua USB, xem qua mạng LAN được không các bạn, như xem qua NAS chẳng hạn ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Bên trên