Mở hộp Amazon Fire TV

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Giá Amazone vẫn 99$ mà bạn. Chẳng qua bên VN nhập về bán ko chạy nên giảm giá xả hàng thu hồi vốn thui.
Số lượng chắc ko còn nhiều đâu.

Con này cấu hình ngon nhưng không vọc được nhiều và theo các bác đánh giá dịch vụ không phù hợp tại VN hay sao mà ít ae quan tâm thế nhỉ:|

philongvn

Member
Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Máy em android như thế này giống con ngựa hoang. Trị được thì dùng tốt, còn không là chán ngay.
Cho mình hỏi em này xem phim Full HD xuất hình ảnh có đẹp không, chạy bằng XBMC có được không, có nóng không?

thanhyk

Well-Known Member

Máy em android như thế này giống con ngựa hoang. Trị được thì dùng tốt, còn không là chán ngay.
Cho mình hỏi em này xem phim Full HD xuất hình ảnh có đẹp không, chạy bằng XBMC có được không, có nóng không?

Các bác đang dùng cho vài nhận xét cụ thể con này với: xem được các chuẩn hình ảnh và âm thanh gì. Cài được các app giải trí gì...

tinhyeu44

Member

Hình ảnh xem ngon phết. Cài được Google Stores, hayhaytv xem bị vỡ hình, hdviet ko xem được.

Thao tran

Các bác đang dùng cho vài nhận xét cụ thể con này với: xem được các chuẩn hình ảnh và âm thanh gì. Cài được các app giải trí gì...
hình ảnh xem bằng xbmc xuất ra còn đẹp hơn Minix x8h . Mình không có dàn âm thanh nên không đánh giá được .

thanhyk

Well-Known Member

hình ảnh xem bằng xbmc xuất ra còn đẹp hơn Minix x8h . Mình không có dàn âm thanh nên không đánh giá được .

Ngoài chuyện hình ảnh đẹp hơn X8H thì nó xơi được chuẩn hình ảnh gì, như iso vob, iso bluray, mkv, ts, m2ts, 3D iso,... Nếu nó không chơi được định dạng hình chất lượng cao, dù hình nó có đẹp hơn Oppo cũng như không...

htduy11

Member

Mình đã mua hàng xách tay 2150k. Root, vọc vạch lung tung. Antutu được trên 25k điểm. Nhưng lỡ tay replace file hệ thống thế là treo luôn, recovery không ăn thua. giờ chỉ vào được fastboot nhưng lại bị khóa bởi hardware. hiện để tủ trưng bày cho đẹp.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Mình đã mua hàng xách tay 2150k. Root, vọc vạch lung tung. Antutu được trên 25k điểm. Nhưng lỡ tay replace file hệ thống thế là treo luôn, recovery không ăn thua. giờ chỉ vào được fastboot nhưng lại bị khóa bởi hardware. hiện để tủ trưng bày cho đẹp.
Haizza, căng nhỉ, chịu không cứu được hả bác. Có tìm được bác cao thủ nào giúp không?

htduy11

Member
Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Haizza, căng nhỉ, chịu không cứu được hả bác. Có tìm được bác cao thủ nào giúp không?
Đang chờ XDA có bác nào mở khóa được fastboot mà mãi chưa được. đợi thời gian nữa không được thì đành mua con mbox s82b vậy.

meminletgo

Đang chờ XDA có bác nào mở khóa được fastboot mà mãi chưa được. đợi thời gian nữa không được thì đành mua con mbox s82b vậy.

nếu root rồi vậy update có đc ko vậy bác, hay bị dính như của bác

thanhyk

Well-Known Member

Rút cuộc vài bác xài rồi sao không review nó làm được những gì nhỉ... Thôi thì em hỏi vậy: có chơi được iso bluray, passthrough dts-hd, đọc phụ đề rời srt không ạ. Khoản online cài được app giải trí nào.

Con này làm được đầy đủ các tính năng của android box vì nó chính là android box :D, nói vui vậy thôi mình mới dùng khoảng 2 tháng sau khi chia tay em X5 và có 1 số nhận xét sau:

- Hình ảnh đẹp vượt trội so với minix x5
- Streaming vượt trội so với minix x5
- Passthrough Dolby, DTS 5.1, DTS HD nghe tây đồn là con chip có support
- Bắt sóng wifi rất tốt, có 2 ăng ten
- Không có nút power, cứ cắm điện vào là bật, để 24/24 hơn 2 tháng rồi chưa bị treo hay lag lần nào
- Đã root được, dùng được google play
- Chơi game tốt, từ game của amazon đến các game giả lập nuốt hết
- Tương thích với XBMC, các app như hdviet, hayhaytv, ... không biết có chạy đc ko vì mình ko cài, có XBMC rồi chẳng cần mấy app kia nữa
- Iso Bluray hay 3D chưa test, không biết có chạy được không, bác tham khảo thông số kỹ thuật thêm nhé

Thông số kỹ thuật em nó đây:

SOC Platform Qualcomm Snapdragon 8064
Processor Qualcomm Krait 300, quad-core to 1.7 Ghz
GPU Qualcomm Adreno 320
Storage 8 GB internal
Memory 2 GB LPDDR2 @ 533 MHZ
Wi-Fi Connectivity Dual-band, dual-antenna Wi-Fi (MIMO) for faster streaming and fewer dropped connections than standard Wi-Fi. Supports 802.11a/b/g/n Wi-Fi networks.
Bluetooth Bluetooth 4.0 with support for the following profiles: HID, HFP 1.6, SPP
Cloud Storage Free cloud storage for all Amazon content
Ports 5.5 mm DC Jack
Type A HDMI 1.4b output, w/HDCP
Optical Audio (TOSLINK)
10/100 Ethernet
USB 2.0 Type A
Audio Support for Dolby Digital Plus, 5.1 surround sound, 2ch Stereo and HDMI audio pass through up to 7.1
Content Formats Supported Video: H.263, H.264, MPEG4-SP, VC1
Audio: AAC, AC-3, E-AC-3, HE-A, PCM, MP3
Photo: JPG, PNG
Output Resolution Supported 720p and 1080p up to 60fps
System Requirements High-definition television, HDMI cable
TV Compatibility Compatible with high-definition TVs with HDMI capable of 1080p or 720p at 60/50Hz, including popular HDCP-compatible models from these manufacturers: Hitachi, JVC, LG, Mitsubishi, NEC, Panasonic, Philips, Pioneer, Samsung, Sharp, Sony, Toshiba, Vizio, Westinghouse

Link : Amazon Fire TV – Streaming Media Player – Shop Now

vanninhthuan119

Well-Known Member
@ bác đưa hết cả đây: ý bác là Passthrough được Dolby, DTS 5.1. Còn DTS HD thì chưa hả?

thanhyk

Well-Known Member

Bác ấy không có film bluray iso và Rec surport dts-hd để test, có bác nào test được film bluray chưa. Ngoài ra phụ đề việt srt thì sao.

htduy11

Member

nếu root rồi vậy update có đc ko vậy bác, hay bị dính như của bác
root rồi update cũng không sao, chạy lại root là xong. tuy nhiên giao diện em này không thích hợp với Việt nam. cài laucher fire tv trên xda cũng không được thuận tiện lắm.
Của minh lỗi là do nghịch ngợm trong /system thôi. oài, đưa lỗi lên xda nhưng cũng ít người sử dụng nên chưa có ai đưa ra được cách xử lý.

thanhyk

Well-Known Member

...chờ bác chủ ztv new đi đâu hổng thấy 'nội hóa' em này nhỉ.

Phụ đề Việt srt chơi tốt, theo mình thấy phụ đề chưa khi nào là vấn đề đối với Android box cả

Bên trên