Mở hộp Amazon Fire TV

michau83

Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Bác chơi online hay offline qua HDD vậy?

em stream qua NAS WD EX4 16T qua LAN 1G... con TVIX N1 cũng chơi tương tự nhưng k bị trễ hình....

Nói cho rõ hơn là play bluray trên fireTV thì k thấy hiện tượng lag, nhưng play khoang 5p thì bị lag 1 phát, sau đó hình bắt đầu trễ hơn tiếng và ngày càng trễ, thậm chí chỉnh offset tiếng trễ hơn 10sec vẫn k khỏi....

vì 2 món đồ chơi này em mới lấy, nên cũng chưa có thời gian thử phim bluray và chưa có dịp thử cắm hdd trực tiếp, vì cài stick mout gì đó em chưa xem qua

các bác cho em hỏi luôn là có bàn phím chuột bay nào tương thích với em firetv này hem?

Chỉnh sửa lần cuối:

michau83

Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

em stream qua NAS WD EX4 16T qua LAN 1G... con TVIX N1 cũng chơi tương tự nhưng k bị trễ hình....

Nói cho rõ hơn là play bluray trên fireTV thì k thấy hiện tượng lag, nhưng play khoang 5p thì bị lag 1 phát, sau đó hình bắt đầu trễ hơn tiếng và ngày càng trễ, thậm chí chỉnh offset tiếng trễ hơn 10sec vẫn k khỏi....

vì 2 món đồ chơi này em mới lấy, nên cũng chưa có thời gian thử phim bluray và chưa có dịp thử cắm hdd trực tiếp, vì cài stick mout gì đó em chưa xem qua

các bác cho em hỏi luôn là có bàn phím chuột bay nào tương thích với em firetv này hem?

em đang test thằng SPMC thì thấy có vẻ ok roài

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

em đang test thằng SPMC thì thấy có vẻ ok roài

Thực ra mình đã root được nó mà không để ý:-*. Thử cắm HDD ngoài 3Tb nhận ngon. DTS qua reciever (dùng XBMC) ngon lành, đang tìm thêm trình Media Player ngoài test, do reciever của mình không hỗ trợ dts-hd nên chưa biết được hay không? Trên con này mình thử rồi nên cài cả 2 bản: XBMC (chơi online) và SPMC (chơi offline). Hình ảnh thằng này đẹp, chuẩn:x

p/s: thanks bác dubboxster đã hướng dẫn

Chỉnh sửa lần cuối:

meminletgo

Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

công nhận con này xuất ra màu đẹp hơn mấy con hd box mình từng dùng :)

quangvu2607

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Mở hộp Amazon Fire TV

Thực ra mình đã root được nó mà không để ý:-*. Thử cắm HDD ngoài 3Tb nhận ngon. DTS qua reciever (dùng XBMC) ngon lành, đang tìm thêm trình Media Player ngoài test, do reciever của mình không hỗ trợ dts-hd nên chưa biết được hay không? Trên con này mình thử rồi nên cài cả 2 bản: XBMC (chơi online) và SPMC (chơi offline). Hình ảnh thằng này đẹp, chuẩn:x

p/s: thanks bác dubboxster đã hướng dẫn
anh dùng cái j để nhận ổ cứng thế? em cắm usb nhận hết nhưng ổ cứng hdd 1TB ko nhận, đang dùng mountstick app , anh có phần mềm nào khác hoặc mẹo để nhận ổ cứng ngoài hướng dẫn em với

quangvu2607

Con này chuột và phím điều hướng hoạt động tốt, tuy nhiên các phím qwerty thì lỗi như kẹt phím vậy, ví dụ bác ấn phím a thì nó tự động chạy aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa mãi không dừng
Cái này chỉ lỗi trên FireTV thôi nhé, dùng với PC thì bình thường :D
vậy còn con nào xài đc mà không lỗi ko bác ?

quangvu2607

hình như lắp ổ cứng 1TB ko nhận, nó báo cần update stickmount lên bản Pro mới đc :( bác nào có bản ngon share anh em với, down ko bản nào xài đc

Bác kiểm tra lại về nguồn, có thể do không đủ nguồn cho ổ cứng hoạt động. Tôi dùng stickmount bản free cho ổ cứng 2Tb không gặp vấn đề gì.
Air mouse tôi đang dùng con Rii 25a chạy tốt, ngoài ra nghe tây nó đồn rằng mele f10, mele f10 pro cùng các sản phẩm của logitech cũng chạy tốt

sonng1010

Hà nội mua ở đâu nhỉ? có bác nào cho thuê 1 tuần về nghịch chơi? 30k/ngày cọc 2tr. Hỏng coi như rủi do. Mà mấy ông XDA mode rom thấy hay bị khởi động lại ngẫu nhiên lắm.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Hà nội mua ở đâu nhỉ? có bác nào cho thuê 1 tuần về nghịch chơi? 30k/ngày cọc 2tr. Hỏng coi như rủi do. Mà mấy ông XDA mode rom thấy hay bị khởi động lại ngẫu nhiên lắm.
Thuê làm chi và cũng không ai rảnh để cho bác thuê đâu:), xúc về nghịch cho vui nhà đi bác

Bên trên