Mời anh em đi offlines thứ 2 ngày T4 (23/12), xem phim Avatar tại rạp MegaStar Hùng Vương

Ðề: Mời anh em đi offlines thứ 2 ngày T4 (23/12), xem phim Avatar tại rạp MegaStar Hùng Vương

thôi..thôi... chuyện nhỏ mà bác..:| có gì mà..:) ngủ ngon nhớ..:D

poly

Banned
Ðề: Mời anh em đi offlines thứ 2 ngày T4 (23/12), xem phim Avatar tại rạp MegaStar Hùng Vương

thôi..thôi... chuyện nhỏ mà bác..:| có gì mà..:) ngủ ngon nhớ..:D

hehehe
thử phim bác dịch sub mà nguời khác lấy rồi nói link đầy trên net ko ghi người dịch
thì bác nghĩ sao ?

kici

Khán giả Việt Nam được xem phim 3D bom tấn trước 12 tiếng so với khán giả Mỹ ( theo Megastar ) <<< sự thật hay quảng cáo ta, theo mình biết thì bên Mỹ có suất chiếu 0h để chạy đua doanh thu trên bảng xếp hạng.
Mỹ (3 múi giờ) lệch múi giờ vn khoảng 1 tiếng, mà mega chiếu khoảng 10h thì nói chung lệch nhau cùng lắm 2,3h chứ mấy.
Hay đây lại là 1 chiêu quảng cáo nữa của mega nhằm vào những người kg rành.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Khán giả Việt Nam được xem phim 3D bom tấn trước 12 tiếng so với khán giả Mỹ ( theo Megastar ) <<< sự thật hay quảng cáo ta, theo mình biết thì bên Mỹ có suất chiếu 0h để chạy đua doanh thu trên bảng xếp hạng.
Mỹ (3 múi giờ) lệch múi giờ vn khoảng 1 tiếng, mà mega chiếu khoảng 10h thì nói chung lệch nhau cùng lắm 2,3h chứ mấy.
Mỹ lệch múi giờ VN 1 tiếng??? Lại cải cách sách giáo khoa nữa hả?!?

darklunar

Well-Known Member

Haha, hài vãi tè

Gambit

ừa, đúng là hài thật :))

@Poly: Chảng phải là nếu, mà là em bị vậy hoài..:)) quen rồi. Đây là Việt Nam mà bác...:) Em rất bực chuyện đó, nhưng nghĩ lại thì..:)
Và phải nói là chuyện dịch sub và chuyện thông tin của bác ko thể so sánh với nhau được. Chuyện của bác nhỏ xíu xịu xìu xiu thui hihi.

Sub em dịch xong, ngta bỏ phần ghi credit của mình là do họ ko thích rườm rà thôi.... còn bác gì ở trên, đọc xong bài của bác, cũng vô tâm nên ko ghi lại nguồn. Nói thật nếu là em copy qua, em cũng chẳng ghi... thậm chí là bác chăng nữa, chắc gì đã ghi? :) Đôi khi nên bỏ 9 làm 10 và ko nên xét nét quá.. em thấy cái bác gì copy bài của bác cũng vui tươi đấy chứ? Có gian ý gì đâu nào?:D

Vậy nha bác... :)

poly

Banned

Nói thật nếu là em copy qua, em cũng chẳng ghi... thậm chí là bác chăng nữa, chắc gì đã ghi? :) Đôi khi nên bỏ 9 làm 10 và ko nên xét nét quá.. em thấy cái bác gì copy bài của bác cũng vui tươi đấy chứ? Có gian ý gì đâu nào?:D

Vậy nha bác... :)

mỗi người mỗi khác
ko thể bản thân mình dễ dãi cũng nghĩ người khác dễ dãi
thà bạn tôn tọng ngừơi khác nhận lỗi thì poly ko nói
nhưng cái kiểu giải thích đó rất khó nghe
và bạn vui lòng quote lại những gì poly trích của người khác mà ko ghi nguồn
nói thẳng là poly ko thích bỏ qua chuyện cop bài mà ko ghi nguồn
và lại là bài của poly và từ anh em chung 1 forum

Haizzz, em hiểu cái cảm giác của bác mà... Nhưng xem ra hơi quá đà 1 tí:) chuyện nhỏ như que tăm thôi mà...
Vậy thôi, bác ko bỏ qua cho bác kia thì cứ cấu xé đi. Em vô can. Em lập topic này mời người ta đi xem phim.Bác có vé rồi thì cứ thế đi xem đi. Em ko care chuyện của bác nữa. Thanks!

DevilMayCry

Tuận ơi, định mua vé ghế hàng mấy đấy? vợ chồng mình chỉ thích ngồi cuối thôi, nên có gắng mua giúp mình từ hàng K -> N nhé.

Đã qua nhà mới chưa? hôm nào ghé chơi cái.hihi.

Dạ vì xem phim 3D nên mua vé giữa là ngon nhất anh ạ.. Bình thường xem ghế cuối là VIP, nhưng xem phim 3D ghế giữa mới là VIP :D... :D anh chị cũng nên ngồi giữa..:-w tính ngồi riêng à???:-w đạp chít giờ...
Em đang ở nhà mới nè:D nhưng vấn đề là ko phải quận 3, mà là gò vấp cơ:| gần ngã 5 chuồng chó. :| Hơi xa nhỉ :|

DevilMayCry

Hàng giữa là hàng nào? anh thì ko sao chứ Mrs. Devil mà ngồi gần là ko xem dc, cứ la oai oái lại làm phiền cả rạp.

ko sao đâu:D kaka em cũng chưa biết là hàng nào.. cố gắng mua hàng ghế vip..xa nhất..:)) với lại xem là phải đeo kính đấy..:-"

kici

xin lỗi gõ bị sót số 2, tức là mỹ lệch múi giờ với vn khoảng 12 tiếng. Thiệt tình chỉ ghi sai 1 chỗ mà chả bác nào hiểu ý chính của mình >:)

@Kici: Ko sao bác ạ. Bác có đi xem phim thì để số đthoại lại mau..:-w

Tối nay về sẽ chốt danh sách.. la la là lá la là..:-"

darklunar

Well-Known Member

Chốt sanh sách đi, rồi lên lịch đi coi bẫy rồng chứ

nicky1596

Dạ vì xem phim 3D nên mua vé giữa là ngon nhất anh ạ.. Bình thường xem ghế cuối là VIP, nhưng xem phim 3D ghế giữa mới là VIP :D... :D anh chị cũng nên ngồi giữa..:-w tính ngồi riêng à???:-w đạp chít giờ...
Em đang ở nhà mới nè:D nhưng vấn đề là ko phải quận 3, mà là gò vấp cơ:| gần ngã 5 chuồng chó. :| Hơi xa nhỉ :|

sao chạy qua tới đó zậy cậu ????

kici

Rất muốn đi với ae HD để làm quen nhưng thiệt sự các bác nôn nóng đi ngay ngày t4 thì mình chịu.
Mình mới đi làm chưa rủng rỉnh tiền nên chọn giải pháp tiết kiệm nhất là mua vé ngày 27, suất 1 hoặc 2, chọn ghế VIP chỉ có 80k. Ngày thường thì đi làm, tối muốn đi ngồi ghế VIP nhưng giá quá cao. Chỉ rảnh sáng cn, dc quyền chọn ghế VIP mà giá kg đổi. CN ngày 20 thì chắc nhiều người xí chỗ VIP rùi nên tránh 3:-O.
Ai đi ngày 27 có thể đi chung với mình cho zui :p
Hôm trc mình có xem 15' trailer 3-D, tạm thời chưa xem phim nên chưa nhận xét Avatar ntn. Có 1 điều mình chắc chắn là khi đeo kính vào thì màu sắc trong phim đẹp lạ lùng, rất sắc nét và tươi rói (có khi còn đẹp hơn cả xem HD trên LCD ở nhà). Hôm đó bạn mình đi coi phim lần đầu, ra khỏi rạp quên kẹp cả kính trong tay mà nhân viên Mega hổng biết, báo hại mình hối nó chạy ngược vô trả rồi sang phòng khác coi 2012 3:-O
À còn nữa, theo lịch Mega HV dùng 4 phòng chiếu Avatar trong 3 ngày đầu, trong đó có 1 phòng 3-D. Sau đó Avatar chỉ còn dc chiếu ở 1 phòng 3-D. Vậy là mấy cuộn phim 2D đem cất hay sao ta.

Chỉnh sửa lần cuối:

DevilMayCry

Nếu thích đi chung t4 thì 20K có đáng gì đâu. VIP hay ko VIP cũng chỉ là vấn đề nhỏ xíu.

Tinh thần mới là cái quan trọng nhất.

Chốt list đi Tuận ơi. Khi nào mới phải trả tiền vé nhỉ? Bữa đó cancel có bị chém ko ta?:D

Bên trên