mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

sonrock

Ðề: mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

cho tí ảnh đi bác :), mà bác chơi dvd + dac hay dvd chay vậy?

còn vụ đi nghe hòa nhạc thì e khẳng định là ko phải tuần nào cũng có đâu ạ :)). nếu có thì giá nó cũng ko 100gbp đâu. mới lại chả nhẽ bác đi nghe hòa nhạc ko thôi ah? những ca khúc hay bản nhạc mà bác thích nếu ng ta ko có đánh live cho bác nghe thì bác tính sao???

đây là vde nghe nhạc đấy bác ạ chứ ko phải chạy theo thiết bị đâu :). e với nh ng khác chưa đủ tầm 1 tuần đi nghe hòa nhạc 1 lần bác ạ :)). vd bảo bjo Norah Jone hay Diana Krall mà có làm live thì vé nhẹ nhẹ cũng vài trăm đến cả ngàn mà chưa chắc đã mua đc chứ đừng nói là đến mà xem. e chưa đủ tuổi bác ạ :(

onggia

Well-Known Member
Ðề: mong ae đóng góp ý kiến, đề tài tuy cũ nhưng vẫn luôn mới mà làm e hiện nay tẩu nặng!

CDP thì em còn biết chứ cơ với cả DAC thì em mù tịt,có mỗi lần hiend show thì được nghe bộ 4 khối gì đó của bọn DCS phối với MAC + Dyn nghe tệ chết đi được.Tuy nhiên có 1 điều bác nên nhớ CDP nó cũng = cơ + dac,khác nhau là nó ở dạng 1 khối hay là 2 khối thôi,dĩ nhiên 2 khối nó là hiend và đắt hơn nhiều rồi :)) Eso thì cũng hay nhưng mà thực sự e ko thích mấy thương hiệu của Nhật lắm thấy nó cứ thiên về cân nặng quá :D Mà dạo này e toàn nghe nhạc bằng center + surround C40 của Jamo mà vẫn thấy hay mới chết :))

khoaifeat

Active Member

đang định lấy CDP wadia 830 đây bác Ong ơi, bị bác Rock PM cho gáo nước lạnh....lại dừng để lăn tăn đây này.

ảnh cũng chẳng dám chưng nữa, em chỉ thích "em tẩu tẩu" để tẩn thôi, chứ bị tẩu là sợ lắm ;)

onggia

Well-Known Member

đang định lấy CDP wadia 830 đây bác Ong ơi, bị bác Rock PM cho gáo nước lạnh....lại dừng để lăn tăn đây này.

ảnh cũng chẳng dám chưng nữa, em chỉ thích "em tẩu tẩu" để tẩn thôi, chứ bị tẩu là sợ lắm ;)

con đấy ngon đó anh quan trọng giá nào thôi,đắt quá thì e bán rẻ cho con khác :))

khoaifeat

Active Member

con đấy ngon đó anh quan trọng giá nào thôi,đắt quá thì e bán rẻ cho con khác :))

con nào con nào, sao lại nói bán rẻ...ai lại thế...chết thật,..... nói cho mượn.....đê ê ê!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!,

onggia

Well-Known Member

Tức là muốn tìm cdp thay cho cái đầu DVD đúng ko anh?? thay như thế hóa ra là chơi công nghệ kiểu tụt lùi à,a nên tìm cái đầu blueray thì mới gọi là nâng cấp :))Còn CD của e đang cho mượn roài ko biết bác ý có cướp luôn ko :(

khoaifeat

Active Member

cứ cho mượn đê... đang chờ Thợ Dũng đến đo đạc phòng, xong rồi mới tính, mượn đc cứ mượn

hay bác Sơn Rock mua hộ em con oa đì 830 đấy đê, có 22tr rẻ quá :)

@bác Ong bị châm ở đâu thế? ;)

sonrock

dạ bác Khoai, giá của e là bảng ạ :(. tính ra cũng tầm 30tr chưa tính ship về vn rồi những thứ lằng nhằng khác. nếu deal tốt thì chắc tầm hơn 30tr 1 chút cho tất cả. bác thích ko ạ?

mà các bác spam threads e ghê quá :D, chẳng tập trung vào chuyên môn với những câu hỏi của e j cả :(. tiếp đi các bác ơi!

cứ cho mượn đê... đang chờ Thợ Dũng đến đo đạc phòng, xong rồi mới tính, mượn đc cứ mượn

hay bác Sơn Rock mua hộ em con oa đì 830 đấy đê, có 22tr rẻ quá :)

@bác Ong bị châm ở đâu thế? ;)

Ko hiểu sao chỉ viết 1 bài thế này đã bị ban nick hết hiểu cái diễn đàn này roài :)) Óe vừa định dẫn link đã bị Smod thủ tiêu dấu vết roài :)) Wadia 22 triệu thì múc đê múc đê :D
Đố bác Sonrock sao con 681SE với con 581Se giá second hand hiện tại vẫn xêm xêm nhau :D

sonrock

hic, e chưa tìm hiểu ạ. e sẽ tìm hiểu rồi trả lời câu hỏi này của bác vậy :). nhưng theo e thấy sau khi đọc mấy cái rao bán 861se (e ko thấy con 681se ở đâu cả :D) thì có vẻ như sau này 861 đc serviced lại bởi hãng, mod thêm thắt nh thứ thành se nên giá nó đội lên ko kém 581se là mấy, ko biết có đúng ko nữa :).

con gryphon mikado của bác ác liệt ở con dac upscale 32 bits, còn bộ transport Philip Pro2M thì giống BC CD2, Chord One, Acoustic Art...

hic, e chưa tìm hiểu ạ. e sẽ tìm hiểu rồi trả lời câu hỏi này của bác vậy :). nhưng theo e thấy sau khi đọc mấy cái rao bán 861se (e ko thấy con 681se ở đâu cả :D) thì có vẻ như sau này 861 đc serviced lại bởi hãng, mod thêm thắt nh thứ thành se nên giá nó đội lên ko kém 581se là mấy, ko biết có đúng ko nữa :).

con gryphon mikado của bác ác liệt ở con dac upscale 32 bits, còn bộ transport Philip Pro2M thì giống BC CD2, Chord One, Acoustic Art...

Philip Pro2M nó là ngon lắm rồi bác ạ lăn tăn gì nữa :D Toàn những em hiend mới được sài e này thôi :)) Quan trọng đồng chí rao hàng kia có thật thà ko thoai,xúc tiến e này đi bác.e nhầm 861 với 681 :))

sonrock

e thấy ko trả lời, chắc lượn rồi :)). có lẽ e lấy con BC CD2 mới tinh clear stock giá tốt làm transport với 1 con Weiss Dac 202 vậy. có bác mua đc 3 tháng nghe 20h thì bán vì...nhầm project. hic

e vẫn đang ngó các phương án tiếp nhưng có lẽ BC CD2 sẽ đc lựa chọn trong tầm ngắm. trước khi kiếm đc dac thì nghe dac của nó vậy :). con này đc hãng làm phục vụ...transport hơn là cdp, e bó tay. các transport khác như Acoustic Art Mk2 có Philip Pro2M thì giá cũng đã hơn 4k rồi, thế nên bc đã offer 1 sự lựa chọn rất đẹp mà ko đẹp lắm cho ng chơi cdp/transport :))

e thấy ko trả lời, chắc lượn rồi :)). có lẽ e lấy con BC CD2 mới tinh clear stock giá tốt làm transport với 1 con Weiss Dac 202 vậy. có bác mua đc 3 tháng nghe 20h thì bán vì...nhầm project. hic

e vẫn đang ngó các phương án tiếp nhưng có lẽ BC CD2 sẽ đc lựa chọn trong tầm ngắm. trước khi kiếm đc dac thì nghe dac của nó vậy :). con này đc hãng làm phục vụ...transport hơn là cdp, e bó tay. các transport khác như Acoustic Art Mk2 có Philip Pro2M thì giá cũng đã hơn 4k rồi, thế nên bc đã offer 1 sự lựa chọn rất đẹp mà ko đẹp lắm cho ng chơi cdp/transport :))

Làm thế này cũng coi như được sài 2 con CDP bác ợ,cũng là 1 ý hay nhưng nó ko hí ẻn bằng mua 1 cái CDP bằng tiền 2 cái + lại :D

sonrock

e cũng chưa rõ thế nào mà. vừa mới đọc 1 bài dài ra phết của các bác bên vnav nói về marantz 11s2, 7s1 với accu dp67 cùng với 1 mớ eso nữa. thấy mọi ng chê con accu và khen maranzt quá. hiện giá mới tinh của con marantz 11s2 này đã giảm 1 ngàn bảng từ 3,4k xuống còn 2,4k. e cũng chưa rõ nguyên nhân nhưng có lẽ là clearstock hay hạ giá do kte yếu kém chăng? còn e BC CD2 thì lại tăng từ 2,4k lên 2,8k :(, bó tay chẳng biết dg nào mà lần.

với CD2 + Dac 3 hay dac3.5 thì mua mới cũng vào tầm hơn 5k rồi. mua hàng clearstock thì chỉ còn nửa giá thôi. trong tầm tiền này bác bảo con cdp nào highend hơn ạ? hoặc nếu chơi CD2 + Weiss Dac 202 thì giá mới vào mạn gần 8k. giá hợp lý cho cặp này nếu mua thì trên 4k, cũng gần 5k. nếu thế thì sẽ có 1 đống các cdp highend - nhưng tuổi thì cũ rồi và ko so về độ mới như cặp này đc. e thì e đã nói ở trên là e rất ngại tuổi tác :(.

có bác clear cặp Moon W8s với P8s, rao 16,5k. hic. cặp này của bác ấy mới đc vài tháng, gần như mới tinh, nhưng do...mất việc nên phải bán. giá giảm đến 10k rồi mà vẫn chưa bán đc. bác ấy đang offer e con Gryphon Mikado 1 tuổi của bác ấy với mức giá....8k :((. bác onggia toàn xui đòn hiểm :D. giống hệt 1 bác hồi xưa, e hỏi cái j là toàn đưa ra những thương hiệu đầu bảng xong post nguyên cái thông số trên web vào làm e...chóng hết cả mặt :))

K của bác toàn là bảng Anh thật đới à :( Quá đắt bác ợ: Như con rất gấu được coi ngang tầm e 581se với cả mikado chỉ có 4k5 nè bác,chắc chưa dùng quá 3 năm :D
EMM Labs cdsa-se For Sale | AudiogoN
Em ayre hàng khủng khuyến mại 70 SACD cũng chỉ 3k8
Ayre C-5xe-MP For Sale | AudiogoN
Rồi cả mờ rì đì an chất âm tinh tế sang trọng 808 rờ phê rần này nữa,nhìn thèm quá bác ợ ặc ặc.
Meridian 808 MK-I For Sale | AudiogoN
Mà mạc răng giá trên 2k bảng thì e cũng xin can ợ đắt hơn cả ở VN mình nhiều quá,mấy bác châu âu hình như oánh thuế mấy đồng chí Nhật bủn hơi cao.

sonrock

e hnay cũng mất nguyên buổi sáng ngồi ngó trên gon :). e đã nói với bác rồi, mua ở đó ship về UK, việc đầu tiên là mất thuế nhập khẩu, việc thứ 2 la ship rất đắt vì phải có insurance, việc thứ 3 là phải thêm tiền để mod lại bộ nguồn chuyển từ 110v sang 220. cộng tất cả mấy cái đó vào thì...:( nó cũng gần gần giá như ở UK bác ạ.

có 1 bác ở czech cũng suốt ngày bảo e là giá ở UK đắt bla bla phải so sánh với giá ở châu âu hoặc us - trong khi chính sách thuế rồi các kiểu thì khác hẳn nhau @_@, xong chốt lại là e ở UK là sướng nhất rồi :)), e chẳng hiểu bác ấy nghĩ j nữa khi mâu thuẫn đùng đùng như thế :D.

đã là ng tiêu dùng, ai chẳng muốn mua đồ tốt đồ rẻ đúng ko ạ? nhưng nếu đk và hoàn cảnh ko cho phép thì làm tnao bjo??? bên cạnh đó, quy luật giá trị của hàng hóa các bác cũng biết rồi, ko phải lúc nào đồ rẻ cũng là đồ tốt ;). nếu thực sự ngon và bổ thì e nghĩ hiếm rẻ lắm. như e đã nói ở trên, nh khi đến tận nơi xem và nghe còn bị hớ chứ đừng nói là mua mù rồi ship từ tận đẩu đâu về, vô cùng risky ạ :(. kể cả seller ng ta có đồng ý trả lại thì riêng cái tiền ship lại thôi đã mất toi vài trăm, hic.

ah e đọc đc bài bác mua con arcam fmj23 có ringdac hồi đầu năm ngoái. tinh thần ringdac nó khác với các loại dac khác tnao vậy bác? bác cho e tí review với!

Ở VN thì tổng ship + thuế + các kiểu là = 10% giá thôi,UK cũng khổ thật,còn chuyển nguồn thì quá đơn giản và thường là ko tốn đồng nào,UK đắt quá.Bác chơi mấy hãng của Anh xem có rẻ hơn ko ạ Meridian hoặc 8k là có con puccini của DSC roài .RingDac thì e cũng ko rõ nó thể nào chỉ biết là mấy e dùng cái này âm thanh bay bay phiêu phiêu :D Mấy con mac levinson cơ dac đầu bảng h cũng dùng cái chip này bác ợ.

sonrock

e thì đợt trước đọc thấy ringdac đc sử dụng trong hệ thống của dCs và đc đánh giá là hay nhất thế giới hiện nay @_@. thế nên khi nhìn thấy marantz 23 có ringdac e hơi hoảng. nhưng cũng vô cùng vì bản thân từng hãng và sản phẩm còn chia làm nh dòng và phân khúc khác nhau. mệt não quá bác ạ. e ngồi chấm bài mà cũng ko yên. chấm đc 1 bài mất 5 phút thì sau đó mất tầm 30p ngồi đọc đọc tìm tìm :(

sonrock

nhân tiện hnay pm với mất bác audiophiles ở đây e tình cờ phát hiện ra có thêm món đồ chơi sau mà ko biết ae vn đã ai chơi chưa: Musical Fidelity 550K Supercharger monoblock. cặp này giá xuất tầm 3 ngàn bảng, ko biết bjo còn sx ko và giá cũ thì bn. e chưa tìm hiểu vì ko có nhu cầu chơi, nhưng đọc official review ở 1 trang web về audio gần như uy tín nhất UK thì thấy rất khả quan. a e nào mà ko có đk chơi tầm cao hẳn thì cặp mono này có lẽ là 1 sự lựa chọn rất tốt.

supercharger musical fidelity - AVForums.com

trong này có nói đến triết lý chơi cả cdp lẫn amp nữa nên e mới đọc cho hết là thế ạ và thấy thú vị nên nghĩ chia sẻ cùng ae VN.

khoaifeat

Active Member

con MF 550K sup pơ chạc đấy ở VN lâu rồi k bán đc, shop nọ ký chuyển shop kia ccho sốt dẻo

nó là thằng tiếp pow cho 1 amp 50w, chất âm thì phụ thuộc thằng amp đầu kia cơ

@thank bác pm, em sợ rơi vào con đường...nghiện mua bán lắm, hơn nữa ebay bạn em đặt mua về đc pre Mcintosh đẹp long long, sáng choang , về chỉ chụp hình khoe thôi vì đẹp, nhưng bật thì k hát , e k mua trên đó đâu, Gon thì còn đc chứ ebay thì thà mua đắt tý ở VN cho yên tâm, chơi mà cứ đau khổ thì em k dám đâu

Bên trên