Monitor Audio RX6 phối với Marantz toàn tập, các bác cho ý kiến

nghia303

Well-Known Member
Ðề: Monitor Audio RX6 phối với Marantz toàn tập, các bác cho ý kiến

Tủ để dàn máy của bác giống y chang tủ mình vậy chúc mừng nhe ( sự lựa chọn giống nhau )~O)~O)~O)

tuanaiai

Active Member

Em vẫn cứ thấy lo cho cặp loa của Bác, rảnh Bác tham khảo bày này em thấy cũng có lý của nó. http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/160383-keo-nang-lieu-co-di-bo-dan-khong.html
DAMPING FACTOR là gì ? - Diễn đàn Nhạc Việt

Em thì cũng không phải mới chơi âm thanh, em cũng đã trãi qua bao đời dàn Mini, cái em nhận thấy 1 điều thực tế, mua loa vài trăm nghìn, 1-3 chai, thớt mini em cứ phối ghép lai giống đủ loại chẳng hề bị cháy loa, cháy amp mặc dù có khi CS thớt mini nhỏ mà oánh cặp loa CS cao, thì tiếng bass nó bệt, độ động không cao, Amp 8ohm mà em kéo cặp BS 4 ohm cũng chẳng thấy nóng gì, còn amp CS lớn hơn CS loa thì em sợ nhất vặn Vol tơ quá, sẽ bị rách màng loa, củ toi khi mở tiếng càng lớn.

Ví dụ thực tế: Đợt off lần 2 HDBH CLUB, anh Thùy lấy cặp Antec gì đó, độ nhạy cao dùng để nghe Tube Amp mà, đem ra làm Front do Yamaha đời As1 gì đó kéo để xem phim, mở Vol vừa phải và trung thì chẳng sao, vì off lần 1 cũng dùng cặp này làm Front mà. Thế 1 hồi càng nhít Vol càng to,càng to, cặp Front Antec tèo luôn, rách màng trinh luôn.hehe.

Nói chung em cũng sợ lắm, có cặp RX6 để thưởng thức, nó đi là em buồn lắm, bởi vậy em rất sợ Amp dòng xưa lắm, em thì cũng amato nên chọn đồ mới cho chắc ăn, vì em còn thích nhìn nữa. Cám ơn thông tin hữu ích của bác.Gday.

tuanaiai

Active Member

Tủ để dàn máy của bác giống y chang tủ mình vậy chúc mừng nhe ( sự lựa chọn giống nhau )~O)~O)~O)

Sao trùng hợp thế anh N, 3 ly cafe mà có 2 người, vẫn dư 1 ly, thôi em mời bác vanloc nhé. :D. Gday.

lehoang40

Stereotech 1200 là một receiver do hãng Machintos sản xuất khảng những năm 1970, nếu nó còn tốt thì bác cứ yên tâm mà chơi với MA RX6, loa không thể hỏng được.

tuanaiai

Active Member

Stereotech 1200 là một receiver do hãng Machintos sản xuất khảng những năm 1970, nếu nó còn tốt thì bác cứ yên tâm mà chơi với MA RX6, loa không thể hỏng được.

Cái khổ của em là nó bị tiếng xì nhiễu, rất khó chịu mà phần lớn em nghi là nó quá tuổi, răng lợi nó đi toi hết rồi. Cám ơn lời khuyên của bác. Gday

tuanaiai

Active Member

Cái khổ của em là nó bị tiếng xì nhiễu, rất khó chịu mà phần lớn em nghi là nó quá tuổi, răng lợi nó đi toi hết rồi. Cám ơn lời khuyên của bác. Gday

Em vẫn nhận lời tư vấn và lời khuyên chân thành từ các bác, em đang nhờ người kẹp nách về hộ con Audiolab8000S không biết có được hay không, riêng em thời tung quả mù 1 lần hy vọng em nó kéo khỏe, chất âm hay các bác cho ý kiến, còn các bác nào đang có em này, có thể cho em ghé nghe thử dăm ba phút ? Em chân thành cám ơn.

lehoang40

Các amply đời cổ này thì âm thanh bị ù xì là điều dễ hiểu, thường mình thấy các bác chơi dòng amply cổ thế này đều là dân am hiểu về KT hay chí ít cũng biết cầm mỏ hàn và máy đo.....:), nếu là dân tay ngang thì không nên đụng vào.

Mình biết có vài dòng amply Châu Âu đánh MA RX6 ngon, nhưng kẹt cái hoặc là đắt tiền hoặc là khó tìm, ví dụ như Creek destiny, Vincent 236, Unico secondo..vv...

tuanaiai

Active Member

Các amply đời cổ này thì âm thanh bị ù xì là điều dễ hiểu, thường mình thấy các bác chơi dòng amply cổ thế này đều là dân am hiểu về KT hay chí ít cũng biết cầm mỏ hàn và máy đo.....:), nếu là dân tay ngang thì không nên đụng vào.

Mình biết có vài dòng amply Châu Âu đánh MA RX6 ngon, nhưng kẹt cái hoặc là đắt tiền hoặc là khó tìm, ví dụ như Creek destiny, Vincent 236, Unico secondo..vv...

Hi bác, đúng là mấy em amp đó pro thiệt, nhưng ngoài khả năng của em :(. Hãy đợi đấy, cám ơn bác đã tư vấn.Gday.

tuanaiai

Active Member

Hi bác, đúng là mấy em amp đó pro thiệt, nhưng ngoài khả năng của em :(. Hãy đợi đấy, cám ơn bác đã tư vấn.Gday.

hung_doan

Member

em cũng đang hóng các bác tư vấn tí đây ạ.cũng đang có em RX6 mà đang chưa có chồng.em thì thiên về tìm các dòng amlpy UK,
các bác cho em hỏi chút ghép với CREEK6060 có hợp ko ạ.e đang sợ amlpy ko kéo đc (công suất 65w)

vinhpq

Member

em cũng đang hóng các bác tư vấn tí đây ạ.cũng đang có em RX6 mà đang chưa có chồng.em thì thiên về tìm các dòng amlpy UK,
các bác cho em hỏi chút ghép với CREEK6060 có hợp ko ạ.e đang sợ amlpy ko kéo đc (công suất 65w)

Giống bác luôn...:p, em thiên về mấy dòng England.

vinagoh

Well-Known Member

Đã có Bác nào ghép loa này với Musical A1 chưa nhỉ!!!?

tuanaiai

Active Member

Theo như các bác Vnav đã chơi qua dòng MA này, các bác cứ bảo muốn loa toát hết cái hay, cứ amp Audiolab8000s là hay nhất so với giá tiền, còn Arcam thì khỏi nói như dòng FMJ A22. Khổ đời anh em. Mò kim đấy biển rồi.

tuanaiai

Active Member

Mình tìm được đồ đánh rồi, hôm nay nghe thử Cambridge Azur 640A V2 nhưng vẫn ko hài lòng, hình như 75w/ kênh ko làm thỏa mãn em nó, nhất là khi mở âm lượng nhỏ từ hướng 9 -10h trở xuống thì tiếng bass quá nhẹ, trung âm ko đủ dù tiếng trebe khá lảnh lót. Chuyển qua pre-pow đang cảm thấy phê, nhưng giá chát quá, nếu mua được sẽ tiết lộ cho các bác model.
- Ghép vào Pi nghe nhạc DTS cũng khá phê, nói chung RX6 đáng tiền để chơi.
Thân.

Bác nói không sai chút nào, em rx6 không kén amp, mcintosh 1200 mình đang dùng, quặn hướng 9-11 giờ thì HDP 20% Volume thì nghe nhỏ, mà nghe nhỏ thì độ động cho dãi trầm chưa ấn tượng cho lắm, nhưng khi lên 12 -13 giờ Vol, thì bass phải nói tê và nhờ sự cộng hưởng nữa cứ như mình đang dùng quả sub, nhưng sự khác biệt ở sub là nó giàu nhạc tính hơn, nghe cả 1 album Chuyện dàn thiên lý - Mạnh Đình mà không thấy mệt á, đó là dùng đầu phát HDP, chứ có quả CDP nữa chắc quên sầu luôn :D. Bác tiết lộ cho anh em sớm nhé. Tks.gday.

JESSIEBO

Active Member

Rảnh ghé mình test thử RX6 và Marantz 7004 xem rồi cho AE vài dòng cảm nhận, RX 6 nghe nhạc hay nhưng không quá khó tính đâu ạh.

starvn

Active Member

Mình tìm được đồ đánh rồi, hôm nay nghe thử Cambridge Azur 640A V2 nhưng vẫn ko hài lòng, hình như 75w/ kênh ko làm thỏa mãn em nó, nhất là khi mở âm lượng nhỏ từ hướng 9 -10h trở xuống thì tiếng bass quá nhẹ, trung âm ko đủ dù tiếng trebe khá lảnh lót. Chuyển qua pre-pow đang cảm thấy phê, nhưng giá chát quá, nếu mua được sẽ tiết lộ cho các bác model.
- Ghép vào Pi nghe nhạc DTS cũng khá phê, nói chung RX6 đáng tiền để chơi.
Thân.

Bác test em RX6 với 840A V2 thử chưa ? Em đang tính nâng cấp như thế :D

tuanaiai

Active Member

Bác test em RX6 với 840A V2 thử chưa ? Em đang tính nâng cấp như thế :D

Nếu bác lên tầm đó rồi, bác nên Ship Arcam về chơi, vì Arcam được những người chơi lâu năm khuyên chân thành em như thế. Ebay đang có 1 em CD-17 hàng Ref 600$, FreeShip, 1 em Arcam A85 Integrated Audiophile Amplifier - Black - 85w giá 789&, đang đấu giá á. Nhìn mà thèm quá mà không đủ tiền :(

tuanaiai

Active Member

Rảnh ghé mình test thử RX6 và Marantz 7004 xem rồi cho AE vài dòng cảm nhận, RX 6 nghe nhạc hay nhưng không quá khó tính đâu ạh.

Em nghe qua cặp này rồi, cả cd6003 luôn, dãi trung phê khỏi nói khi nghe nhạc trữ tình, trép chưa lung linh cho lắm chắc là do chất âm ấn lại nên thế quá, nói chung rất được có điều dãi trầm chưa được được bóc cho lắm khi nghe thể loại nhạc tiết tấu nhanh 1 chút. Không biết đấu dây đồng, bi-wire có cải thiện hơn không. Anh chủ Trương Lê Audio đồ có sẵn phối ghép rồi cho anh em cảm nhận chút, biết đâu em pm7004 khi phối ghép đúng bài sẽ hay sao :D và anh em...

duyanh2008

Active Member

Em nghe qua cặp này rồi, cả cd6003 luôn, dãi trung phê khỏi nói khi nghe nhạc trữ tình, trép chưa lung linh cho lắm chắc là do chất âm ấn lại nên thế quá, nói chung rất được có điều dãi trầm chưa được được bóc cho lắm khi nghe thể loại nhạc tiết tấu nhanh 1 chút. Không biết đấu dây đồng, bi-wire có cải thiện hơn không. Anh chủ Trương Lê Audio đồ có sẵn phối ghép rồi cho anh em cảm nhận chút, biết đâu em pm7004 khi phối ghép đúng bài sẽ hay sao :D và anh em...

Bác lên được RX8 thì khỏi lăn tăn về giải trầm nữa.

Bên trên