Monitor Audio RX6 phối với Marantz toàn tập, các bác cho ý kiến

ph291

Member
Ðề: Monitor Audio RX6 phối với Marantz toàn tập, các bác cho ý kiến

Bác lên được RX8 thì khỏi lăn tăn về giải trầm nữa.

theo ngu ý của em thì loa nào nó cũng có giới hạn của nó thôi
loa hơn chục triệu thì nên dùng amp cũng ở tầm tiền đó như Audiolap 8000, Arcam23, Cambrige 640, . . . là ra hết chất rồi
còn dùng amp nhiều tiền hơn thì nên nghĩ đến việc lên loa trước sẽ hiệu quả hơn

VAN_LOC

Well-Known Member

Nếu bác lên tầm đó rồi, bác nên Ship Arcam về chơi, vì Arcam được những người chơi lâu năm khuyên chân thành em như thế. Ebay đang có 1 em CD-17 hàng Ref 600$, FreeShip, 1 em Arcam A85 Integrated Audiophile Amplifier - Black - 85w giá 789&, đang đấu giá á. Nhìn mà thèm quá mà không đủ tiền :(

Làm con Luxman có vẽ hay hơn .

JESSIEBO

Active Member

Em nghe qua cặp này rồi, cả cd6003 luôn, dãi trung phê khỏi nói khi nghe nhạc trữ tình, trép chưa lung linh cho lắm chắc là do chất âm ấn lại nên thế quá, nói chung rất được có điều dãi trầm chưa được được bóc cho lắm khi nghe thể loại nhạc tiết tấu nhanh 1 chút. Không biết đấu dây đồng, bi-wire có cải thiện hơn không. Anh chủ Trương Lê Audio đồ có sẵn phối ghép rồi cho anh em cảm nhận chút, biết đâu em pm7004 khi phối ghép đúng bài sẽ hay sao :D và anh em...
Marantz + RX 6 là 1 phối ghép khá phù hợp cho thể loại nhạc nhẹ, trữ tình, mà để ý, ưu điểm của các dòng loa Anh là tiếng mid , bởi thể loại nhạc mà đa số dân Anh thưởng thức là thể loại nhạc vocal , do đó mình nghĩ các em RX6 chưa thật sự chinh phục sở thích tiếng bass sâu và lực. Nếu lên RX8 lại phải tính lại amply và mình không thấy RX 8 lại khó tính như cô nàng B&W 683. Có dịp, các bác thử lập thớt so sánh giữa RX8 và B&W 683 trên cùng 1 amply để xem ý kiến AE thế nào nhỉ?

tuanaiai

Active Member

Marantz + RX 6 là 1 phối ghép khá phù hợp cho thể loại nhạc nhẹ, trữ tình, mà để ý, ưu điểm của các dòng loa Anh là tiếng mid , bởi thể loại nhạc mà đa số dân Anh thưởng thức là thể loại nhạc vocal , do đó mình nghĩ các em RX6 chưa thật sự chinh phục sở thích tiếng bass sâu và lực. Nếu lên RX8 lại phải tính lại amply và mình không thấy RX 8 lại khó tính như cô nàng B&W 683. Có dịp, các bác thử lập thớt so sánh giữa RX8 và B&W 683 trên cùng 1 amply để xem ý kiến AE thế nào nhỉ?

Thực sự em vẫn nghiêng 1 chút về MR PM7004 dù không như anh em khác mong đợi, em vẫn muốn thử lại pm7004 lắm nhưng ngặc nỗi thử tại shop thì không thuận tiện cho lắm, mà làm chuột bạch em cũng nhát. Theo ý tưởng em có lẽ dùng dây đồng chắc rx6+pm7004 hay chứ không đến nỗi nào tệ. Cám ơn vài dòng chia sẽ cùng bác. Gday.

tuanaiai

Active Member

Các bác làm hồi hộp quá I-)

vinhpq

Member

Có bác nào ghép với cái gì nữa không? lên phun mưa anh em hứng tý nào...ví dụ ghép với CAM 550 &650 chẳng hạn :-?

VAN_LOC

Well-Known Member

Mai bác chủ rãnh đi thẩm âm MA RX8 + Marantz PM 90 .

Chỉnh sửa lần cuối:

duyanh2008

Active Member

Sai roi bac Loc. PM90 chu khong Phai 80

tuanaiai

Active Member

Có bác nào ghép với cái gì nữa không? lên phun mưa anh em hứng tý nào...ví dụ ghép với CAM 550 &650 chẳng hạn :-?

Cặp đôi này mình nghe rồi, 550C kén đĩa lắm, loại dùng Mitsuphono đĩa ăn đĩa nhả, trong khi đó qua Marantz nhai ráo, tình trạng CD mới tinh chưa trầy nhé bác. Nhưng em có đề cập trang 1 bác nên đọc lại, bộ đôi này cái nào cũng ổn, chỉ có 2 cái không ổn, tiếng sáng, trung âm non, nghe vocal tiếng mỏng như dao lem, được cái nghe dãi cao lung linh phê.

duyanh2008

Active Member

Hình như bác đang dùng RX8 + PM90 ? Bác tiết lộ cho anh em chút chút...

Con RX8 này mình đang ghép với Marantz PM90 để nghe nhạc nhẹ, trữ tình, tiền chiến và nhạc vàng là chủ yếu. Bass chắc, gọn; trung âm ngọt ngào. Tuy nhiên, tai mình nghe là thế đó, có thể không hợp với các bác thì sao!?. tốt nhất bữa nào bác có dịp lên HCM, mời bác ghé nhà nghe thử.

tuanaiai

Active Member

Con RX8 này mình đang ghép với Marantz PM90 để nghe nhạc nhẹ, trữ tình, tiền chiến và nhạc vàng là chủ yếu. Bass chắc, gọn; trung âm ngọt ngào. Tuy nhiên, tai mình nghe là thế đó, có thể không hợp với các bác thì sao!?. tốt nhất bữa nào bác có dịp lên HCM, mời bác ghé nhà nghe thử.

Hi anh, sẽ có dịp em ghé qua anh, cám ơn lời mời của anh. Gday all. C u soon.

hung_doan

Member

em lại khơi dậy chủ đề để nhờ các bác chút ạ.em đang trong quá trình tìm kiếm 1 amlpy hàng UK cũ.vừa rẻ,vừa chất lượng,các bác chỉ giúp em một số thương hiệu để em tìm kiếm với?tất nhiên là em nào hợp với đôi RX6 ấy ạ.

cảm ơn các bác trước nha,

tuanaiai

Active Member

em lại khơi dậy chủ đề để nhờ các bác chút ạ.em đang trong quá trình tìm kiếm 1 amlpy hàng UK cũ.vừa rẻ,vừa chất lượng,các bác chỉ giúp em một số thương hiệu để em tìm kiếm với?tất nhiên là em nào hợp với đôi RX6 ấy ạ.

cảm ơn các bác trước nha,

Các cao thủ phán Arcam,Audiolab8000S cứ thề làm theo sẽ hay. Mình cũng đang order nếu không về được mình sẽ dùng phương án Marantz toàn tập luôn rồi mai mốt tính tiếp :). Người cùng cảnh ngộ.

duyanh2008

Active Member

Arcam thì phải 9, 10 trở lên bác ah. Nhưng mấy con này bây giờ đang tuyệt chủng, rất ít người bán.

hung_doan

Member

Bộ pre power Musical Typhoon(bộ này có vẻ khả quan phết đây ,đã có bác nào đã ghép chưa ạ?)

hung_doan

Member

Arcam thì phải 9, 10 trở lên bác ah. Nhưng mấy con này bây giờ đang tuyệt chủng, rất ít người bán.
hai em này vẫn bán nhiều bác ạ.mà tại em nhìn hình thức vừa sấu vừa mắc.nên em bỏ ngoài tầm ngắm của em roài

vozhanoi

Vẫn có nhiều chỗ bán nhưng các bác saler đẩy giá lên phi lý nên Arcam 9,10 không còn là lựa chọn tốt nữa. Túm lại lại là các bác cứ hàng mới mua cho lành như Cambridge Audio giá cũng phải chăng chất âm không tệ.

Em thấy con yamaha nghe nhạc cũng khá chất đấy chứ có điều không được chuộn cho lắm

Bên trên