Mua Popcorn A400 đợt selloff

2cents

Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Bác nào muốn mua A400 trên site cloudmedia để được giảm $40 thì nhớ xài coupon code này nhé: qc9Z5VdmrxQY

Theo thông tin trên site thì khi mua sẽ được kèm theo free 1 cái wireless dongle (usb) WN-160P nữa.

khactuyen

Banned

con này so với Dune Base 3D thì thế nào các bác, e thấy thông số CPU, RAM, flash có vẻ tương đương, chỉ khác cái GPU thì phải
Các bác vào confirm giúp e với!

Dune base 3D ko có cửa đâu bác ạ, khoảng cách xa lắm.

dungtam25

Well-Known Member

Dune base 3D ko có cửa đâu bác ạ, khoảng cách xa lắm.
.

Câu nói hay nhất trong tuần,nếu so sánh các dòng chip Sigma cùng cấp,bao giờ Pop cũng hơn Dune,còn A400 là chip Sigma 8911,trong khi Dune chỉ là 8676,thì so sánh làm sao qua được.

ringleader

Active Member

Có ông bạn nhờ tư vấn 1 em hdp với tất cả các khả năng như 3d bluray iso, 3d thư mục, 2d iso, phụ đề ghép cứng, phụ đề rời, phụ đề rời cho 3d, nhận hdd trong ngoài đến 4tb và mình đã nghĩ đến dune base 3d;

Có khả năng em này chơi tất như trên ko các bác.......

khactuyen

Banned

Có ông bạn nhờ tư vấn 1 em hdp với tất cả các khả năng như 3d bluray iso, 3d thư mục, 2d iso, phụ đề ghép cứng, phụ đề rời, phụ đề rời cho 3d, nhận hdd trong ngoài đến 4tb và mình đã nghĩ đến dune base 3d;

Có khả năng em này chơi tất như trên ko các bác.......

Còn hơn thế a ah, đã chơi em này xong a sẽ có suy nghĩ khác hẳn về Popcorn nhé.

Minhsur

Banned

Còn hơn thế a ah, đã chơi em này xong a sẽ có suy nghĩ khác hẳn về Popcorn nhé.

Em rất hay vào trang chủ của Popcorn Hour. Đây là lần đầu thấy PCH có KM giảm giá 40-50$/sp.
Em đang dự là nó giải phóng hàng để cho sản phẩm mới ra mắt. A410 pro chăng?

meomatto

Active Member

Đúng! để mà so công bằng ra thì Dune làm sao vượt được nổi Popcorn! Cơ bản là cách tư duy của 2 hãng nó khác nhau, cùng ok nhưng Pop nó lại là AE với ông Sigma cơ mờ. hehe
Khổ cái là bây giờ, SM hay RT đang bị mấy cái "đồ giồ" người máy xanh nó đe dọa kinh quá! Chưa tiếm ngôi ngay được nhưng cứ nhăm nhe đe nẹt ý. kinh thật! :D

meocon

Well-Known Member

Đúng! để mà so công bằng ra thì Dune làm sao vượt được nổi Popcorn! Cơ bản là cách tư duy của 2 hãng nó khác nhau, cùng ok nhưng Pop nó lại là AE với ông Sigma cơ mờ. hehe
Khổ cái là bây giờ, SM hay RT đang bị mấy cái "đồ giồ" người máy xanh nó đe dọa kinh quá! Chưa tiếm ngôi ngay được nhưng cứ nhăm nhe đe nẹt ý. kinh thật! :D

Android :)) , giờ thịnh hành là internet , di động mà , nhưng tùy nhu cầu thui , thích chuyên dụng xem HD hay là chuyên về Internet :)

meomatto

Active Member

Người máy muốn thay thế hoàn toàn được HDPlayer thì trước tiên, cần phải làm tốt vai trò của 1 HDplayer đã, rồi mở rộng lên. Chứ ko thì còn...chưa có cửa. :D

giúp em với mấy bác ơi , em sơ ý cắm ổ cứng dạng usb vào A-400 và bấm setup wizard nó scan và xóa sạch hết file phim và nhạc của em trong đó , sau đó em cắm vô pc để load phim lại thì pc kg còn nhận ra ổ cứng đó nữa bác nào có cách nào giúp em cho nó nhận lại ổ cứng với ( ổ của em là 750gb) đau qúa đi .:((

neo8x

Well-Known Member

giúp em với mấy bác ơi , em sơ ý cắm ổ cứng dạng usb vào A-400 và bấm setup wizard nó scan và xóa sạch hết file phim và nhạc của em trong đó , sau đó em cắm vô pc để load phim lại thì pc kg còn nhận ra ổ cứng đó nữa bác nào có cách nào giúp em cho nó nhận lại ổ cứng với ( ổ của em là 750gb) đau qúa đi .:((
Có thể con A-400 đã xóa hết phân vùng ổ cứng của bác rồi
Tốt nhất bác đừng đụng chạm gì mới có hi vọng cứu lại dữ liệu
Nếu bác ở HP thì LH e nhé: 0906.092.886, có thể e sẽ giúp đc bác

cám ơn bác , nhưng em đang ở nước ngoài ( US ) bác ah , có còn cách nào nữa kg bác ? xin giúp em với .

quanghung1602

Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Setup Wizard thì làm sao mà xóa đc dữ liệu trong HDD nhỉ? Chỉ là set up mạng với cài đặt 1 vài thông số thui chứ bác?

sunnydtld

Well-Known Member

Mình nghĩ HDD của pak bị format thành EXT rồi. Dữ liệu thì chắc khó cứu, vấn đề là pak tham khảo link ở dưới để reformat về NTFS.
Three Ways To Access Linux Partitions (ext2/ext3) From Windows On Dual-Boot Systems | HowtoForge - Linux Howtos and Tutorials

em cám ơn bác , về IT thì em vốn mù tịt cho nên em đã múc một HDD ( 1TB) khác rồi , còn cái cũ hôm nay em mang đi nhờ ông cậu em xem giúp có cứu chữa được kg ?
@Quanghung1602: em cũng kg biết tại sao nữa bình thường đang coi phim ngon lành tại em táy máy bấm thử cho nên nó mới tai hại như vậy ~X(
ps: xin lỗi chủ thớt đã làm loãng topic của bác .

khactuyen

Banned

Hiện nay em đang ship 2 con về (1 của em, 1 của bác dhb0512), khi nào hàng về sẽ báo cáo các bác.
Bác nào đang có nhu cầu hoặc sắp có nhu cầu thì mua nhanh đi ạ, hình như chương trình sẽ kết thúc trong tháng này thôi.

meomatto

Active Member

Thèm quá mà hết tiền mới đau chứ lị! Bác dùng chán chán rồi bán lại cho em nhá! :D

quangtuong

Banned

tất tần tật về đến hn khỏang bao nhiêu bác. phân vân quá con pioneer bdp 150 thấy bác hp bảo là lên đựơc menu đầy đủ khi chơi íso luôn.chạy mựơt file 46GB.nếu đúng như vậy thì chưa có con hdp qua đựơc nó.chỉ thua ôppo 93

Bên trên