Mua Popcorn A400 đợt selloff

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Setup Wizard thì làm sao mà xóa đc dữ liệu trong HDD nhỉ? Chỉ là set up mạng với cài đặt 1 vài thông số thui chứ bác?

Setup Wizard là nó xóa hết dữ liệu bác ạ,và nó định dạng lại ETX rồi,em nhớ là nó tự phân vùng luôn.Bác vào Manager===>Disk managerment,xóa phân vùng và format lại NTSF lại xem sao.
Con C200 của em gắn usb vào bên trong khi setup wizrad nó cũng bị vậy.

Minhsur

Banned
Ðề: Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Setup Wizard là nó xóa hết dữ liệu bác ạ,và nó định dạng lại ETX rồi,em nhớ là nó tự phân vùng luôn.Bác vào Manager===>Disk managerment,xóa phân vùng và format lại NTSF lại xem sao.
Con C200 của em gắn usb vào bên trong khi setup wizrad nó cũng bị vậy.

Cái C300 của em may quá không bị bác ạ. Em có cái ổ 4TB, gắn bằng đường USB, em setup wizrad mấy lần rồi không sao.
Nhưng lần sau thì em sẽ rút dây ra trước khi setup wizrad.

khactuyen

Banned
Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

tất tần tật về đến hn khỏang bao nhiêu bác. phân vân quá con pioneer bdp 150 thấy bác hp bảo là lên đựơc menu đầy đủ khi chơi íso luôn.chạy mựơt file 46GB.nếu đúng như vậy thì chưa có con hdp qua đựơc nó.chỉ thua ôppo 93

Xem film vụ menu quan trọng gì bác, con popcorn C200 của em nó lên được đầy đủ luôn nhưng em setup cho nó vào thẳng film luôn, giảm bớt thời gian mở film.

dungtam25

Well-Known Member

Xem film vụ menu quan trọng gì bác, con popcorn C200 của em nó lên được đầy đủ luôn nhưng em setup cho nó vào thẳng film luôn, giảm bớt thời gian mở film.

Lúc đầu,thinh thích vậy thôi,xem đôi lúc cũng bực mình vì có nhiều trailer quãng cáo phim,mất thời gian.
Em cho nó chạy vào thẳng phim xem luôn.Khỏi chờ phải load phim.
Còn poster,fanart em dùng list cho mau,đầu tiên thì vọc,vọc xong lại thấy dùng đơn giản là tốt nhất với em.

meomatto

Active Member

Chuẩn đấy bác! Xem lằng nhằng chi cho mệt mỏi. Menu thì nghịch ngợm thôi, nhiều cái Menu nặng quá load mãi ko lên. Mệt mỏi mất thời gian. fanart cũng thế. Xem tóm tắt thông tin cũng chả để làm gì. Cứ là Play 1 phát ngọt ngào, lên HDAudio choang choang ngon lành là thích nhất ý! :D

peterzuma

Well-Known Member

Có bác nào mua về chưa ? Thuế ở sài gòn là bao nhiêu ? Thanks

thanhyk

Well-Known Member

Lúc đầu,thinh thích vậy thôi,xem đôi lúc cũng bực mình vì có nhiều trailer quãng cáo phim,mất thời gian.
Em cho nó chạy vào thẳng phim xem luôn.Khỏi chờ phải load phim.
Còn poster,fanart em dùng list cho mau,đầu tiên thì vọc,vọc xong lại thấy dùng đơn giản là tốt nhất với em.

Có nghĩa là poster mình chứa file hình cùng tên file film? Hdd em chứa nhiều foder film chỉ có tên nên cũng không biết film ntn nên phân vân chọn. Vậy mình chép file hình trùng tên foder (hay nên để file hình trong foder film).

2pac

Mấy pak cho hỏi e a400 nó tự update fw nếu mình cắm mạng vào phải k ah ? Ơ SG có ai rành E A400 này mình mang sang giao luu luôn vì từ ngày dùng minix X7 ít sờ mó đến e nó...:))

sunnydtld

Well-Known Member

Có nghĩa là poster mình chứa file hình cùng tên file film? Hdd em chứa nhiều foder film chỉ có tên nên cũng không biết film ntn nên phân vân chọn. Vậy mình chép file hình trùng tên foder (hay nên để file hình trong foder film).

Pak có thể để A400 down tự động or install NMJtoolbox2 lên laptop rồi down fanart, poster etc...

sunnydtld

Well-Known Member

Mấy pak cho hỏi e a400 nó tự update fw nếu mình cắm mạng vào phải k ah ? Ơ SG có ai rành E A400 này mình mang sang giao luu luôn vì từ ngày dùng minix X7 ít sờ mó đến e nó...:))

Nếu bạn cắm vào mạng & set Auto update firmware. Nó sẽ pop up remind bạn update nếu có firmware mới.

khactuyen

Banned

để nhanh và an toàn nên dow và copy vào USB, sau đó bác cắm USB vào A400 up FW là OK nhất.

2pac

Thanks may pak ! AE Popcorn Hour A400 chuyến này xôm tụ đây :D

khactuyen

Banned

Thanks may pak ! AE Popcorn Hour A400 chuyến này xôm tụ đây :D

ae h chơi nhiều rồi mà, bác nào đã chơi Popcorn sẽ khó lòng quay sang các thương hiệu khác, đơn giản hdp thì chất lượng hình ảnh phải là số 1, điều này chưa HDP hãng nào làm được trong tầm tiền so với Popcorn.

quanghung1602

Re: Ðề: Mua Popcorn A400 đợt selloff

ae h chơi nhiều rồi mà, bác nào đã chơi Popcorn sẽ khó lòng quay sang các thương hiệu khác, đơn giản hdp thì chất lượng hình ảnh phải là số 1, điều này chưa HDP hãng nào làm được trong tầm tiền so với Popcorn.

A400 của bác về chưa bác...đợt đấy loanh quanh vài việc nen ko đặt đc :(.
Bác nói chuẩn, đã chơi Popcorn rồi thì chẳng muốn chơi dòng HDP nào khác ;)

2pac

Lúc trước đã xem dune base 3d cũng lăng tăng e này lắm nhưng g thì quá hài lòng, hình ảnh và giao diện rất đẹp =P~ vote 1

P/s : Pak làm thêm cái topic chia sẻ ứng dụng nữa cho ae thì hay nhỉ :D

dungtam25

Well-Known Member

Pop tự load poster,fanart online bác ạ.Khi load,nó chứa ngay trên ổ cứng của bác.Điều kiện bắt buộc là tên phim phải chính xác,nó mới load về được.Lâu rồi,em không làm poster,nhưng em nhớ khi nó scan,mình có thể xem phim được.

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Mua Popcorn A400 đợt selloff

Đúng vậy. Tới tận tay người ở TP. HCM

Ở địa phương khác thì thêm tí phí Tín Thành Express hay gởi xe khách

Em vừa gọi số 0907101874 có bác nào xác nhận là đâu có dịch vụ này ta?
Bác cho em tí ý kiến để em tính.

Bên trên