Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

vozhanoi

Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

Klipsch dòng này chưa hay lắm Bác. Nhưng tầm tiền này chơi second hàng Klipsch thì hay lắm đó.

Không phải hay mà là cực hay bác này nói chuẩn, bản thân Klipsch dòng RF đời mới em thấy khá hay nhưng em đã nghe mấy bộ 2nd của mấy bác bên vnav phải nói là cực phê. Klipsch em thấy ghép với Luxman hoặc Marantz đều OK.

thocon872007

Ðề: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

Bình thường thôi bác. Hôm qua đi chơi với mấy người bạn, đến nhà gấu bạn mời cơm xong ra thưởng thức nhạc. Bộ dàn bác ấy mới chơi, cặp loa booksheft nhỏ nhỏ của England ghép với một CDP Kenwood và cái ampli Pioneer tầm hơn 6T. Vậy mà mấy thằng kể cả mình nghe hay kinh, hay hơn bộ mình đang có mới tai nạn:D. Về nhà lại thấy bác nhắn về cặp loa impulse nên nằm suy nghĩ mãi, có khi lại giải tán cho ra đường hết đấy bác.

Bác còn có cái catset còn gì đâu nữa mà giải tán :D
Dự án mới của bác lâu thế!I-)

JESSIEBO

Active Member

Chắc là tình cờ lượm được bí kíp khi tư vấn về Klipsch hả bác? :D :D
Dạ chỗ mình có KLIPSCH RF 82 II , DENON 2010, ROTEL 1580, 1582, HARMAN 990, nên mình cũng có dịp cho em Klipsch trình diễn với mấy "chàng" trên mới rút ra cảm nhận như trên ạh.

JESSIEBO

Active Member

Klipsch chẳng có gì là ẩn số hết. Trong các dòng loa (mới) thì Klipsch dễ phối ghép nhất. Mình đã nghe Klipsch ghép với đèn SE, ghép với pre/pow class A, ghép với ampli England, .. nói chung đều đạt trong tầm giá và có âm điệu riêng mỗi khi thay đổi phối ghép, đây cũng chính là ưu điểm của dòng loa có độ nhạy khá cao này.
Tuy nhiên theo mình Klipsch thích ampli class A hơn cả, kiếm ampli tích hợp tầm 50w/ch class A như Acc hay Luxman là tuyệt vời. Đèn SE thì nghe vocal No.1. Nếu thích nghe jazz thì kết hợp với CDP có độ chi tiết tốt như Teac 25xs là vừa tầm.
KLIPSCH thì dĩ nhiên Không là ẩn số rồi nhưng ý của em là KLIPSCH RF 82 II kìa, phối ghép hơi khó để nghe vừa tai...

thấy các bác bàn tán rôm rả qúa cho em tham gia với , em đề cử thêm một amp đánh với KLIPSCH là Vincent Audio - SV-236 MKII , KLIPSCH nổi tiếng là nếu ghép với đèn thì có thể gọi là tuyệt phối nhưng có nhiêù người e ngại là đèn thì bass kg được chắc , nhưng may mắn Vincent là một amp Hybrid , nên phần pre là đèn và pow là bán dẫn nên có thể nói đây là amp thuộc hàng NGON , BỔ , RẺ :D, loa của em chỉ là FR 62 thôi lúc đâù em ghép với Marantz - PM-8004 nghe nhạc vàng đã vật vã lắm rôì , nhưng vì muốn tìm chất âm mơí và được các bác trên này chỉ dẫn nên em đã múc thử Vincent về nghe thì thật bất ngờ đã cho em một cảm nhận mơí về KLIPSCH âm thanh chi tiết và tiếng bass đánh nghe rất có lực và mềm em nghe TÂM ĐOAN và TRƯỜNG VŨ song ca thì thôi rôì lợm ơi :), và đặc biệt nghe hoà tấu kèn sacxo của nhạc sỹ THANH LÂM hay đàn guita VÔ THƯỜNG trong đêm vắng trong căn phòng vắng lặng trên tay cầm ly BRANDY , tiếng kèn vang lên lồng lộng cao vút hoặc tiếng đàn guita kheó khắc có thể nghe được tiếng vuốt trên dây đàn rõ ràng và trong tâm trạng lâng lâng của ly BRANDY làm cho lòng mình bỗng chốc chùng xuống và có một tâm trạng rât khó tả, noí tóm lại Vincent Audio - SV-236 MKII là một amp đáng để nghiên cứu.
ps: đây vốn chỉ là cảm nhận cá nhân nêú có gì kg đúng mong các bác bỏ qua .

Chỉnh sửa lần cuối:

VAN_LOC

Well-Known Member

Thử với Unison Research Primo xem sao .

he he, em thì lại kg quan tâm là nước nào sản xuất , mà chỉ cần thấy nghe hay , vừa túi tiền :) là em quất , nhiều khi mình cũng kg nên quá khó khăn về vấn đề sản xuất ở đâu vì như vậy mình sẽ bỏ lỡ rất nhiêù quan niệm của em là ( gà đá hay là gà giỏi ):)>-

kentinh

Bác Racingspeed cho em hỏi là bác mua Vincent này ở đâu và giá khoảng bao nhiêu? Đối với những bản nhạc có tiết tấu nhanh thi ampli này xử lý tốt không?

thấy các bác bàn tán rôm rả qúa cho em tham gia với , em đề cử thêm một amp đánh với KLIPSCH là Vincent Audio - SV-236 MKII , KLIPSCH nổi tiếng là nếu ghép với đèn thì có thể gọi là tuyệt phối nhưng có nhiêù người e ngại là đèn thì bass kg được chắc , nhưng may mắn Vincent là một amp Hybrid , nên phần pre là đèn và pow là bán dẫn nên có thể nói đây là amp thuộc hàng NGON , BỔ , RẺ :D, loa của em chỉ là FR 62 thôi lúc đâù em ghép với Marantz - PM-8004 nghe nhạc vàng đã vật vã lắm rôì , nhưng vì muốn tìm chất âm mơí và được các bác trên này chỉ dẫn nên em đã múc thử Vincent về nghe thì thật bất ngờ đã cho em một cảm nhận mơí về KLIPSCH âm thanh chi tiết và tiếng bass đánh nghe rất có lực và mềm em nghe TÂM ĐOAN và TRƯỜNG VŨ song ca thì thôi rôì lợm ơi :), và đặc biệt nghe hoà tấu kèn sacxo của nhạc sỹ THANH LÂM hay đàn guita VÔ THƯỜNG trong đêm vắng trong căn phòng vắng lặng trên tay cầm ly BRANDY , tiếng kèn vang lên lồng lộng cao vút hoặc tiếng đàn guita kheó khắc có thể nghe được tiếng vuốt trên dây đàn rõ ràng và trong tâm trạng lâng lâng của ly BRANDY làm cho lòng mình bỗng chốc chùng xuống và có một tâm trạng rât khó tả, noí tóm lại Vincent Audio - SV-236 MKII là một amp đáng để nghiên cứu.

qhuyqn

Member

Bác Racingspeed cho em hỏi là bác mua Vincent này ở đâu và giá khoảng bao nhiêu? Đối với những bản nhạc có tiết tấu nhanh thi ampli này xử lý tốt không?

Vincent bán bên shop tamnhinso trên trang vnav đó bác, toàn hàng brandnew á .:D

em ở nước ngoài bác ạ cho nên em mua bên này luôn , còn ở VIET NAM thì bác QHUYQN trả lời giúp em rồi :) còn về nhạc tiết tấu nhanh thì theo cảm nghĩ riêng em Vincent xử tốt bác ạ.

lan806

Well-Known Member

Vincent của bác là cái nào đây bác

Hay cái này

qhuyqn

Member

Giá rổ ở bên chỗ bác khuân về là bao nhiêu vậy? :)

training

Well-Known Member

Đọc bài cảm nhận của bác mà cái máu đổi chác của em lại dâng lên tận não rồi
Lại có 1 đích mới để nhắm rồi, bắt đền bác nha :)) :))

audio&video

Active Member

Ruột gan phèo phổi nó đẹp bác nhỉ

đẹp đó bác chất âm em này khá tốt vì là hybir tiền khuếch đại chơi đèn công suất bán dẫn vận giữ được sự khỏe khoắn của bán dẫn kết hợp mượt mà của chất đèn.

lehoang40

Mình thấy bên bác Đức audio có bán Pre Vincent SA31 và Pow Vincent 331: Cặp này cũng hay phết đấy.

Bên trên