Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

Một thương hiệu đến từ Italy đẳng cấp HI_END các bác tham khảo thử nhé . Đặc Biệt Made in Italya

images

onggia

Well-Known Member

Hàng Italy này cũng là hybrid luôn sao bác? :D

Nhìn đã thấy là hai bờ rích mà bác :D Đánh con RF82 này quan trọng nhất phần công suất phải dùng đèn,class A hoặc class AB chạy sò với điện áp cao.

tnm

Well-Known Member

Em dùng pre-pow rotel 155x đánh cũng lòi phèo ra mà <:p

linhuyen

Active Member

Nhìn đã thấy là hai bờ rích mà bác :D Đánh con RF82 này quan trọng nhất phần công suất phải dùng đèn,class A hoặc class AB chạy sò với điện áp cao.

Bác cho em hỏi ngoài con Luxman L570 Class A 50W có con nào khác chất âm tương đương con này không ạ ? Giờ kiến Lux 570 khó và giá bị đẩy lên cao quá

tranthuy

Active Member

Mình thấy bên bác Đức audio có bán Pre Vincent SA31 và Pow Vincent 331: Cặp này cũng hay phết đấy.

Em đang dùng bộ này đó a, cảm nhận khá tốt, không biết tả như thế nào nhưng tạm thời hết lăn tăn vụ nâng cấp amp, em đang ghép với RX8. Em đang nhắm thêm em Klipsch RF83 nhưng chưa đi nghe thử được, nếu a có từng nghe qua thì cho em cảm nhận với đặng còn gom thóc.

lehoang40

Em đang dùng bộ này đó a, cảm nhận khá tốt, không biết tả như thế nào nhưng tạm thời hết lăn tăn vụ nâng cấp amp, em đang ghép với RX8. Em đang nhắm thêm em Klipsch RF83 nhưng chưa đi nghe thử được, nếu a có từng nghe qua thì cho em cảm nhận với đặng còn gom thóc.

MA RX8 ngon rồi bác Thụy, nếu muốn nâng đời thì tìm các dòng Hi end mà chơi (second hand cũng OK), đổi qua đổi lại dòng thấp hoài cũng vậy thôi.

Đã chơi loa Klpsh RF83 rồi thì nên kiếm amply đèn mạch SE hoặc ampli class A mà chơi, vì loa có độ nhậy cao, amply CS nhỏ mà thiệt là tinh nghe cho sướng, tội tình gì mà lại tìm amply CS lớn mà không tinh (amply CS lớn mà chất tiếng lại tinh nửa thì giá cao ngút trời luôn á....).

nghia303

Well-Known Member

Klipsch RF 83 được thay thế bằng em klipsch RF7 II rồi nhe bác !!!!

Hic, cái amply này năm ngoài Đông Thành Clear stock giá chỉ khoảng 1250USD thôi, sao giá ở Mỹ cao thế.....:)

vì hồi em hỏi thăm anh và nhờ anh chỉ dẫn về amply này họ chỉ có hàng nguyên gía thôi , nếu như em chịu khó chờ tới khi onsale hoặc hàng open box thì em nghĩ gía cả cũng sẽ giảm nhiều , nhưng chờ như vậy thì lâu lắm bị kìm hãm cái sự " sướng " thì khó chịu lắm anh àh , mắc một chút mà thoã mãn được lỗ tai em nghĩ cũng đáng anh àh :)

Đọc bài cảm nhận của bác mà cái máu đổi chác của em lại dâng lên tận não rồi
Lại có 1 đích mới để nhắm rồi, bắt đền bác nha :)) :))

hì hì , em vốn là người kg biết ăn nói và diễn đạt em chỉ nói lên cảm nghĩ của mình mà kg ngờ được các bác ủng hộ nhiệt tình như vầy làm em thấy mắc cở quá :">

Bác cho E hỏi: bác dùng bộ RX8+pre-pow vicent + CDP gì vậy?

tranthuy

Active Member

Klipsch RF 83 được thay thế bằng em klipsch RF7 II rồi nhe bác !!!!

Em này bữa nay giá rổ thế nào bác Nghĩa, Nhìn ngoại hình không bắt mắt như RF83 nhưng cũng được. Em cũng tìm hiểu em này và biết nó là đời sau RF83, nhưng lại ít có bài viết nhận xét về em nó nên chưa biết thế nào? Tạm thời vẫn phải tiếp tục cày tới cuối năm mới mong SG thẳng tiến :-j, À mà em này sản xuất ở đâu vậy bác?

tranthuy

Active Member

MA RX8 ngon rồi bác Thụy, nếu muốn nâng đời thì tìm các dòng Hi end mà chơi (second hand cũng OK), đổi qua đổi lại dòng thấp hoài cũng vậy thôi.

Đã chơi loa Klpsh RF83 rồi thì nên kiếm amply đèn mạch SE hoặc ampli class A mà chơi, vì loa có độ nhậy cao, amply CS nhỏ mà thiệt là tinh nghe cho sướng, tội tình gì mà lại tìm amply CS lớn mà không tinh (amply CS lớn mà chất tiếng lại tinh nửa thì giá cao ngút trời luôn á....).

Đây cũng chính là mục tiêu sắp tới của em đó anh, nhắm Klipsch cũng là mục đích này mà. Em thích đèn lâu rồi, nghe ké cũng nhiều kể cả ngồi đồng nhà bác Thivan nhưng tới giờ vẫn chưa sở hữu con đèn nào cả, vì quá non kiến thức đèn. Giờ thì chỉ còn ráng cày để đạt mục đích sắp tới thôi, dù sao cũng có anh đi trước rồi, em chỉ ráng đi đúng vào vết chân anh cho chắc thôi.:D:D:D.

simacai

Member

cái của em là hình dươí bác ạ, cái trên là top Vincent - V60 - Pure Tube Integrated Amplifier-Audio Advisor rôì nặng đạn lắm em rất thèm nhưng kg đủ $ để rước em nó nên đành ngậm ngùi nhìn mà mơ ước thôi :((

Em đang hóng hớt và muốn mua Vincent 236mk . Bác Racingspeed chỉ cho em chỗ mua được không ? Tổng chi phí là bao nhiêu ?

lan806

Well-Known Member

Chào các bác, phát biểu theo cảm quan của người đã sử dụng Klipsch rf82II đánh với Marantz pm7004, Đèn GX45, NAD 365bee, còn với thương hiệu khác chưa thử nên chưa biết nó như thế nào, trước mắt là so sánh 3 thương hiệu này khi ghép.
Nếu nghe nhạc chậm rãi dạng như vocal, nhạc vàng, rề rề rà rà thì đèn khá hơn cả nhưng với một số bài hát có tiết tấu nhanh hoặc một số bài nhạc vàng dạng Thúy Nga thì bó chiếu luôn, lời ca đi trước bass thủng thẳng theo sau. Nếu nghe nhạc vàng và nhẹ nhàng nhạc cụ chơi theo từng lớp thì Marantz mềm mại uyển chuyển, nghe với volume tầm 9h là ổn nhưng khi đưa lên tầm 10h trở lên là rối tinh, trong khi đó NAD thì khắc phục được nhược điểm này, các bác vặn thoải mái, nhạc tiết tấu nhanh và nhiều nhạc cụ nhưng vẫn bóc tách được. Do Klipsch bass tốt nên khi dùng NAD em không thấy thiếu chút nào, ban đầu khi bóc hộp NAD hơi cứng chút nhưng sau thì khá hơn hẳn, khi nghe lâu sờ vào máy thấy cánh tản nhiệt chạy mức volume 9h thì chỉ hơi ấm nhưng bên tiền khuếch đại thì lại nóng hơn, có lẽ là do chạy classA cho pre.
Trên đây là đánh giá chủ quan với 3 SP, mong các bác góp ý thêm

Bên trên