Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

phuocmobile

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

bác ơi giờ món nào mà kg có 2 chữ china chứ.nếu kg muốn 2 chữ dó thì giá rất dắt dó bác.

Vui tí thôi chứ em đang gom thóc đây bác, con recev của em bị bể gạch rồi :(

phuocmobile

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

Các bác cho hỏi có chỗ nào bán pow vincent SP331 không, em chỉ cần pow không cần pre

phuocmobile

Well-Known Member

laikyanh

Member
Bác thử với Nad 375 xem. Em đang ghép em này với Rf 62 thôi, theo ý kiến cá nhân em nghe được thì Bass chắc và tròn lắm. Tuy nhiên có cảm giác Bass thằng này hơi cứng có lẽ là do màng loa của em còn mới. Mỗi tội chạy em này hơi nóng. Nếu ghép với RF 82 II thì có lẽ nghe thích hơn một chút chăng.

Em lôi lại chủ đề này lên cho ae chém tiếp
Tại phối với con cayin a55t cũng khá lâu rồi lên đây đổi gió tí xem thế nào
Các bác dùng kl 82 nhảy lên chém tí cho zui

dungsin_lqd

Well-Known Member

--Em thấy có bác dùng Klipsch rf82ii và AVR : Marantz SR 7005 phải chơi thêm 2 sub kế bên

--

do_long_khach

Well-Known Member

Đây là bộ xem phim bác ạ

Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

Bác thử với Nad 375 xem. Em đang ghép em này với Rf 62 thôi, theo ý kiến cá nhân em nghe được thì Bass chắc và tròn lắm. Tuy nhiên có cảm giác Bass thằng này hơi cứng có lẽ là do màng loa của em còn mới. Mỗi tội chạy em này hơi nóng. Nếu ghép với RF 82 II thì có lẽ nghe thích hơn một chút chăng.
Không phải là thich hơn 1 chút đâu bác, mà là quá đã luôn nếu dây dợ ghép đúng.
NAD 375BEE chạy Class A nên hơi nóng, nhưng theo cảm nhận của e thì càng nóng lại càng hay, bác nào đang dùng 375 cứ thử khoảng 20p là biết ngay.
Cảm nhận cá nhân của e là NAD 375+ RF82 nghe quá hay, đêm hôm tĩnh lặng bật hòa tấu đàn bầu mà nghe thì phê phải nói. Tiếng đàn bầu réo rắt, du dương, nghe hơi buồn đúng chất bầu, tiếng ghi ta nghe mà sởn da gà, cảm nhận rõ từng tiếng vuốt tay trên phím của nhạc công.
Còn với nhạc vàng trước 75 thì e thấy không phù hợp, bởi có lẽ RF82 chỉ thích hợp với nhạc có tiết tấu nhanh chút, chứ khề khà thì chắc ko ổn. Hôm rồi kiếm được đĩa Kim Anh; Mùa thu lá bay, nghe khá hay(vì e thích KA) nhưng chưa thấy được sự da diết, tê tái của dòng nhạc vàng.
Nghe bản Hotel California thì mới thấy tiếng bass ra chắc mềm mại, tiếng tép lanh kanh, trung âm lồng lộng nghe lâu mà không mệt.
Còn nữa, 1 số bản Hiend show 2011 thì cảm nhận của riêng e thì tiếng trống dạo cứ như mình đang nghe nhạc sống chứ ko phải nhạc "chết". Qúa phê.
Nói tóm lại các bác cứ làm bộ Nad+RF82 đi, theo em sẽ không hối hận đâu, sau này muốn phê hơn nữa thì làm e đèn SE công suất khoảng 15w là chuẩn. E chưa nghe NAD356 nhưng thiển nghĩ 356 với 375 thì chắc cũng không khác biệt nhiều (nếu có) vì cùng dòng BEE.
Chúc các bác thành công với lựa chọn của mình.

Chỉnh sửa lần cuối:

tongducnhan

Đồng ý với bác, mỗi loa có 1 cái hay riêng, e thì lại kết chất âm tinh tế của Bookshelf, nhiều bác đến nghe cặp castle richmond của e miệng cứ chữ O, hi hi
Bình thường thôi bác. Hôm qua đi chơi với mấy người bạn, đến nhà gấu bạn mời cơm xong ra thưởng thức nhạc. Bộ dàn bác ấy mới chơi, cặp loa booksheft nhỏ nhỏ của England ghép với một CDP Kenwood và cái ampli Pioneer tầm hơn 6T. Vậy mà mấy thằng kể cả mình nghe hay kinh, hay hơn bộ mình đang có mới tai nạn:D. Về nhà lại thấy bác nhắn về cặp loa impulse nên nằm suy nghĩ mãi, có khi lại giải tán cho ra đường hết đấy bác.

Như tiêu đề, em định làm bộ 2 kênh:

1/Loa Klipsch RF82 II

2/Ampli NAD 356BEE

3/CDP NAD 315BEE

4/Dây speaker, IC : Nordost Flat.

Gu nhạc hòa tấu semi, jazz, pop, vocal... Nhờ các bác tư vấn giúp bộ này có hợp ko ạ? nếu phải thay đổi thì đổi món gì cho phù hợp với gu nhạc

Chân thành cảm ơn.
Bác ghé Tiếng Ngọc (105B Trương Định Q.3 TP.HCM) nghe thử với A9070 hoặc A9050 đảm bảo với bác là phê lun

Bác ghé Tiếng Ngọc (105B Trương Định Q.3 TP.HCM) nghe thử với A9070 hoặc A9050 đảm bảo với bác là phê lun
Câu hỏi của bác chủ từ năm 11 bác dammeaudio ạ, theo e thì đến giờ chắc bác ấy cũng yên bề gia thất rồi :)), còn thích thì cứ bàn luận về NAD+ Klispch RF82 cho vui bác ạ.
Mời các bác tiếp tục.

do_long_khach

Well-Known Member

Mua nad 375 hoặc 356 thì nên mua bản có gắn module dac, vừa hay vừa tiết kiệm.

neofoodtech

Member
Re: Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

Không phải là thich hơn 1 chút đâu bác, mà là quá đã luôn nếu dây dợ ghép đúng.
NAD 375BEE chạy Class A nên hơi nóng, nhưng theo cảm nhận của e thì càng nóng lại càng hay, bác nào đang dùng 375 cứ thử khoảng 20p là biết ngay.
Cảm nhận cá nhân của e là NAD 375+ RF82 nghe quá hay, đêm hôm tĩnh lặng bật hòa tấu đàn bầu mà nghe thì phê phải nói. Tiếng đàn bầu réo rắt, du dương, nghe hơi buồn đúng chất bầu, tiếng ghi ta nghe mà sởn da gà, cảm nhận rõ từng tiếng vuốt tay trên phím của nhạc công.
Còn với nhạc vàng trước 75 thì e thấy không phù hợp, bởi có lẽ RF82 chỉ thích hợp với nhạc có tiết tấu nhanh chút, chứ khề khà thì chắc ko ổn. Hôm rồi kiếm được đĩa Kim Anh; Mùa thu lá bay, nghe khá hay(vì e thích KA) nhưng chưa thấy được sự da diết, tê tái của dòng nhạc vàng.
Nghe bản Hotel California thì mới thấy tiếng bass ra chắc mềm mại, tiếng tép lanh kanh, trung âm lồng lộng nghe lâu mà không mệt.
Còn nữa, 1 số bản Hiend show 2011 thì cảm nhận của riêng e thì tiếng trống dạo cứ như mình đang nghe nhạc sống chứ ko phải nhạc "chết". Qúa phê.
Nói tóm lại các bác cứ làm bộ Nad+RF82 đi, theo em sẽ không hối hận đâu, sau này muốn phê hơn nữa thì làm e đèn SE công suất khoảng 15w là chuẩn. E chưa nghe NAD356 nhưng thiển nghĩ 356 với 375 thì chắc cũng không khác biệt nhiều (nếu có) vì cùng dòng BEE.
Chúc các bác thành công với lựa chọn của mình.

Bác cho em hỏi Bác đang dùng dây tín hiệu và dây loa gì vậy!

Bên trên