Những ngộ nhận và ngụy biện về "làn sóng Hàn Quốc"

LG-HS102G

Banned
Ðề: Những ngộ nhận và ngụy biện về "làn sóng Hàn Quốc"

và Kpop họ hoạt động nghệ thuật khá nghiêm túc,mình thấy ít scandal khoe ngực khoe đùi,phát ngôn sốc như ở VN.mà bạn nghe mấy ca khúc của HKT hay đông đông gì chưa.thật kinh khủng

Bác này chắc không xem các clip khoe mông khoe đùi và uốn éo sexy của kpop ròai :))

Em đồng ý là kpop ít scandal hơn, chỉ là bán dâm nhiều hơn hoặc chí ít bằng thôi :))

dualshock

Member
Ðề: Re: Ðề: Những ngộ nhận và ngụy biện về "làn sóng Hàn Quốc"

Ko biết bác đã có con chưa, nếu rồi thì quan tâm mí chiện này cũng ko thừa lắm đâu bác ạ. Ví dụ nhiều thiếu niên chưa đủ 18 tuổi h "học tập" kiểu sống thoáng như Tây vẫn vào nhà nghỉ ầm ầm đấy :)), còn quay clip nữa.

Mình chưa lập gia đình, cũng có nghĩ đến, cũng hơi lo, nhưng giờ chưa có nên cũng chẳng biết làm thế nào, thôi thì kệ nó !

satan85

Well-Known Member

Lạc đề tí, nhưng mà dạo này ra đường e không phân biệt nổi đâu là Cave, đâu la gái bia ôm, đâu là gái matxa, đâu là gái đứng đường...:-j

LG-HS102G

Banned

Nói xa hơn nữa thì em chẳng phân biệt nổi đâu là gái Hàn đâu là gái VN. Giờ về quê thấy các người đẹp "hương đồng gió nội" cứ chân chất Việt Nam thì lại thấy xau xuyến lạ. Còn trên thành phố thì chán ngấy mấy em teen tru mỏ trợn mắt kiểu Hàn :))

kt9

Em ghét bọn hàn lắm. Ở gần nhà em có mấy quán bar ôm toàn tuyển những đứa choai choai ~ 20t để phục vụ nhu cầu cho bọn hàn. Đó là lí do số 1.
Lí do số 2 là em ghét cái cách mà giới trẻ bây giờ thần tượng 1 cách thái quá bọn hàn quốc. Việc gì phải gào như cha chết khi 5 thằng gay đến hát xì xà xì xồ nhỉ ? Lại còn có 1 ông trẻ để sigh tôn vinh ca sĩ này hiện diện cho điều này điều kia rất là tốt đẹp. Họ cũng chỉ là 1 con người thôi, chưa đáng để tôn vinh như Che hay Gandhi.
Lí do số 3 : Cũng như bác chủ thớt đã nói, văn hóa hàn quá quan trọng về vẻ bề ngoài, có thể là như vậy ở đất nước họ. Nhưng ở đất nước ta thì sao ? Nghèo đói, tham nhũng tràn lan và lạc hậu. Đầu độc cho thế hệ trẻ 9x 1 sự ảo tưởng về những thứ phù phiếm đó !

Tóm lại Hàn quốc mang đến cho văn hóa việt nam những điều không tốt

kt9

.mình ít nghe nhạc,thích xem fim hơn,nhưng thỉnh thoảng cũng down mấy MV nhạc hàn về xem.thấy họ khoe lợi thế ngoại hình,chứ chả có gì mà như lời tác giả nói cả,nói chung đỡ sốc hơn US UK.hay bạn nào tìm hộ mình cái MV nào như thế để mình mở rộng tầm mắt với

Thân tặng bác !

IVY(아이비) Touch me - YouTube

đang làm cty Hàn...ko thích văn hóa Hàn...

iPhoenix

Member

Cái đề văn năm nay ra bá quá, bắt đầu thích mấy anh trên bộ GD rồi đấy =))

mình cũng thích nghe nhạc và cũng ít khi nghe nhạc Hàn( vì ko hiểu ngôn ngữ) chuyện giới trẻ bị ảnh hưởng bởi nền văn hóa Hàn cũng khá phổ biến. Mình là giáo viên dạy môn tin học. trong phòng thực hành cũng gặp những chuyện kể ra mà thật tức cười về độ mê muội của giới trẻ. Có đứa học trò đang trong giờ thực hành trên máy tính mở youtube lên xem. mình vô tình đi qua nói "đang giờ thực hành sao lại nghe mấy cái đứa này hát? muốn lấy điểm 0 hả?". một lúc sau thấy con bé khóc tức tưởi. minh ko hiểu rõ vì sao cả. Đứa học sinh bên cạnh bảo tại mình nói thằng ca sỹ Hàn lúc nãy nó xem là " đứa" vì nhìn nó tô son môi đỏ. giống con gái thật. Trong lòng rất buồn cười đành bảo." thì tôi nhầm"

Edifier46

Chả hiểu tụi này hâm mộ ở cái góc độ nào hay cũng đua đòi hâm mộ cho bằng chị bằng em @@

do_long_khach

Well-Known Member

Có thằng em họ cao gần 1m8, nặng gần 150kg - K pop fan chính hiệu, nghe nó gào khóc vì thần tượng thì cứ gọi là........

cuongcuongcung

Hàn Quốc cũng có nhiều cái hay của nó. Người đẹp, ăn mặc đẹp vũ đạo đẹp...và quan trọng là công nghệ PR. Chẳng phải chỉ có các teen mới cuồng nhiệt mà người lớn xem cũng không chớp mắt nữa là

vidansieusach

Bóc mẽ từng đứa trong giới shown bit hàn thì chẳng có gì đặc biệt cả ngoài các chiêu trò pr cho mình:(

gvnth

Active Member

Đọc báo thấy cậu bé trong clip Gangnam Style bị ghẻ lạnh vì có gốc Việt. Dân Hàn coi dân ta như...còn thanh niên ta coi mấy ông sao Hàn như chúa trời

cuong_7694

Well-Known Member
Re: Ðề: Những ngộ nhận và ngụy biện về "làn sóng Hàn Quốc"

Đọc báo thấy cậu bé trong clip Gangnam Style bị ghẻ lạnh vì có gốc Việt. Dân Hàn coi dân ta như...còn thanh niên ta coi mấy ông sao Hàn như chúa trời

Hàng nhái đó bác=))

rofl001

Member

Thần tượng sáng tác được, chơi nhạc cụ được, với lại nhảy không phải lúc nào cũng quơ tay quơ chân , dễ ẹc như bài phân tích nói =)) Cái này nói quá =))

Nhưng giờ nhìn các bạn mê Kpop Kbiz nhiều quá, nhất là thế hệ mà người ta hay kêu "trẻ trâu" ah, thấy mà mệt, mà thôi chung quy không nên chê trách sở thích này, nhưng mà cái kiểu cuồng cuồng, đặc biệt gần đây hở có gì mà đụng chạm đến 'fan cuồng Kpop' thì mấy đứa tự nhận 'fan Kpop chân chính' cứ nhảy vào tranh cãi không ah, :)) trời lỡ đọc mấy cái lý mà mấy đứa đưa ra thấy mà mệt luôn.
Cái vụ đề ra văn hóa thần tượng gì đó, có mấy em hùng hổ bỏ thi sau khi ghi này ghi nọ sốc sốc trong bài thi...
Hết từ để lột tả cảm xúc chỉ có thể nói là nhảm đ.ịt. :)) Làm vậy chi không biết, quá rảnh.

thangba81

Well-Known Member

có cô em gái, hồi bé thấy em sống rất sâu sắc, giờ lớn rồi nhìn nó ngồi xem K pop mình thấy buồn buồn....

yeumevaem

Hàn quốc vẫn là hàn quốc k thể là VN dc

Bên trên