OLED và QLED, 2 công nghệ TV hoàn toàn khác biệt

mrtran1201

Active Member
Vâng. Quan trọng là cái tấm nền của tivi. Cái đó mới quyết định chất lượng thật sự của cái tivi. Còn ba cái công nghệ quảng bá hầm bà lằng nó làm đội giá lên mà chẳng có tác dụng gì cả.

Em mua thì luôn mua dòng cao của năm trước chứ kô mua dòng trung của năm hiện tại. Ví dụ khi Samsung giới thiệu dòng JS năm 2015 thì em đi mua con HU9000 dòng top của năm 2014, rồi khi Samsung giới thiệu dòng KS của năm 2016 thì em đi mua con JS của năm 2015, rồi khi Samsung giới thiệu Qled thì em đi mua dòng KS9800 của 2016.

Điểm lợi của việc này là mình sẽ mua được cái tivi dòng top của năm trước với giá bằng dòng trung của năm nay. Mà chắc chắn 1 điều thì dòng top luôn luôn đẹp hơn dòng trung, cho dù là dòng top của 2 năm trước vẫn đẹp hơn dòng trung của năm nay.

Trong diễn đàn này toàn mấy thánh seeder kô à, kô có mấy người thật sự am hiểu về TV, mà có am hiểu thì cũng cố tình dẫn dắt mọi người theo hướng có lợi cho cái hãng mà họ đang seed. Nên càng đọc bác sẽ càng mù mờ :D

Em thik sony nên qua nay vừa đi ngó nghiêng tìm được X8500D, Model này ko phải top của năm ngoái nhưng chỉ dưới dòng X9000 món chip xử lý hình ảnh X1 thôi.
Giá thì cũng còn hơn 35 chai cũng ko rẻ lắm. Theo bác có nên chờ cuối năm nay kiếm xòng X9000 ko?

renhat

Well-Known Member
Em thik sony nên qua nay vừa đi ngó nghiêng tìm được X8500D, Model này ko phải top của năm ngoái nhưng chỉ dưới dòng X9000 món chip xử lý hình ảnh X1 thôi.
Giá thì cũng còn hơn 35 chai cũng ko rẻ lắm. Theo bác có nên chờ cuối năm nay kiếm xòng X9000 ko?
theo e nên chờ vì tầm nầy rồi thì nên mua moden mới.

phongnu

Fan ss cuồng riết háo dại nhỉ, cứ lầm tưởng qled là công nghệ mới hay bít mà giả điên cho qua sợ nhục vì là fan của 1 anh tráo trở sự thật cho con qle bên mình thật sự chỉ là công nghệ LCD LED cũ được mod lại
sở thích của người ta thôi mà làm quá vậy thím ? Thích là một chuyện, còn mua sắm về cho mình hay cổ vũ người khác thích giống mình là chuyện khác. Có gì mà thím nói nặng thế ?

hamlet truong

Đừng mua TV nữa bác ơi. Avatar 2 có thể ra mắt dưới dạng 3D không kính.
Biết đâu chừng nó lại là 1 bước ngoặt mới cho ngành công nghiệp điện ảnh 3D, các nội dung, thiết bị 3D lại sống dây và trở mình trong thập kỷ mới.
chuyện đó để tương lai và các nhà sản xuất công nghệ tính đi bác. Giờ thì mình vẫn đang nhìn xem chiêu trò của bài viết này đặt ra là Oled và Qled, ai đẳng cấp hơn ai ?

tungson89

cho nên mới nói là người tiêu dùng phải tỉnh táo và khôn ngoan khi chọn lựa sản phẩm nào tốt nhất cho mình. Chứ mà chạy đua theo mấy ông này thì chỉ có mà loạn óc thôi.
Chưa xem 2 em này ở ngoài, nói chung là hãng nào cũng mong muốn sản phẩm của mình là tốt nhất,ôi cuộc chạy đua không hồi kết

Bên trên