OLED và QLED, 2 công nghệ TV hoàn toàn khác biệt

trinhdinhvu204

Bác nói quá chuẩn, ss lộng hành cứ nghĩ là mình có thể lừa dc thiên hạ với chiêu trò chơi chữ . Và đa phần người ta mua vì nghe quảng cáo , mấy ông cho ra cho có cái để quảng cáo rồi giá cao trong khi hình ảnh không hơn gì .. nhưng xin lỗi , người tiêu dùng tụi tui k có mù công nghệ và nhất là mù chữ đến nỗi k phân biệt dc Q va Q nhé
thì ai nói gì thì cứ nói mặc họ, miễn mình đừng bị nghe theo số đông rồi quá khích đưa ra quyết định sai lầm thôi

anhhaimientrung

Độ tương phản của TV OLED và QLED thế nào các Bác nhỉ ?
theo như người ta nói thì độ tương phản của Oled được chăm chút ở mảng màu đen, khi màu s81c đen hiện lên thì nó rõ rệt và không bị sai màu. Còn riêng Qled thì ở mảng các màu sắc nổi và sáng ẽ roõ ràng và chân thật hơn.

tran2trinh

"Tuy nhiên, giới công nghệ cho rằng thực tế từ QLED nhìn và phát âm không khác từ OLED là mấy, và người mua TV sẽ không biết rằng công nghệ TV QLED thực chất vẫn chỉ là công nghệ LCD thông thường được bổ sung thêm một tấm film chấm lượng tử vào cấu trúc LCD."
giới công nghệ nào mà ..u thế ? Q phát âm mà giống với O à ? Phát biểu vậy mà cũng thành bài báo

thuykieu@

Em thấy QLED cũng bị nhận nhiều gạch đá quá, dù bản thân mình vào điện máy xe thì rất em nó rất ok
sản phẩm nào cũng vậy hết á bạn, không riêng gì Qled không thôi, hãng nò chuẩn bị ra sản phẩm mới cũng đều nhận thông tin trái chiều : có thể háo hức chờ đón nhưng cũng có thể hứng gạch đá nát bét ra rồi mới được công nhận

huynh20anh

Member
TV OLED không bao giờ bị hở sáng đâu Bác . Trong khi đó bất kì chiếc TV LCD/LED/QLED đều bị hở sáng . Mà vậy thì người xem rất khó chịu khi xem TV trong phòng tối, làm sai lệch màu ở các góc bị hở sáng
cái này có kiểm chứng chưa bác ? hay chỉ mới là phán đoán từ những anti-fan ạ ?

tiendung dola

Theo em tìm hiểu thì công nghệ OLED là của LG độc quyền, Sony chỉ mua lại nên dù cũng là tv OLED nhưng k thể bằng đc LG. Mà mua tận gốc thì giá và chất vẫn ngon hơn em khuyên Bác chọn LG
cảm nhận của bác vậy thôi, chứ có nhiều người vẫn thích lựa chọn Sony thay cho LG đó bác ơi. Đồ điện tử mà, hên xui lắm

hiep79coi

Member
K đu và cạch nổi được với OLed thì làm ra Qled để lừa người tiêu dùng với cái công nghệ linh tinh. Đã thế nói mấy cái giọng điệu hàng mình tốt chắc như đinh , SS hài vãi, chơi kiểu đó thận trọng có ngay phá sản vì bị ném gạch banh trụ sở
sao bạn lại nói có vẻ nặng nề với SS thế nhỉ ? Có thể bạn không thích sản phẩm Qled mới, thì bạn có quyền không mua không dùng, nhưng đâu thể nào đưa ra những lời nhận xét có vẻ miệt thị nhãn hàng quá.

aoloiloi

Member
cảm nhận của bác vậy thôi, chứ có nhiều người vẫn thích lựa chọn Sony thay cho LG đó bác ơi. Đồ điện tử mà, hên xui lắm
nói chung là sở thích thì chịu thôi bác, khó thay đổi, nhưng về OLED thì phải công nhận là chọn LG OLED yên tâm hơn xí

còn tùy ở phân khúc nào nữa bạn, chứ dòng oled cao cấp sony nó đi sau LG mà, lúc trc nhiều ng thích Sony thiệt mà bay giờ thế nào mình ko biết =)))

kuncuong90

Member
vậy mua loại tv dưới 50 Inch thì có nên mua Oled không bạn ?
tớ nghe người ta nói mua tivi mà dưới 50 inch thì không nên mua mấy dòng tối tân sau này, không phát huuy hết được uy lực của chúng. Nghĩ thấy đúng quá, giá tiền bao nhiêu thì công dụng nó tới bây nhiêu.

vukun79

Member
Em thik sony nên qua nay vừa đi ngó nghiêng tìm được X8500D, Model này ko phải top của năm ngoái nhưng chỉ dưới dòng X9000 món chip xử lý hình ảnh X1 thôi.
Giá thì cũng còn hơn 35 chai cũng ko rẻ lắm. Theo bác có nên chờ cuối năm nay kiếm xòng X9000 ko?
em nghe thấy Sony sắp sửa ra dòng mới có thể đánh bại các ông lớn đang làm vua hiện giờ đó bác, chờ xem sao ?

hdcodon

Member
Nếu mua TV 55 hoặc 65 thì OLED là một lựa chọn tốt vì tầm giá không quá đắt so với flagship của LCD ( dòng LG B6T là một ví dụ )
cỡ bao nhiêu vậy bạn ? Hồi Qled mới ra và công bố thì giá lúc đó tầm 65tr đồng cho một con Qled mới cáu, thì Oled chắc cũng tầm cỡ đó phải không ?

phatcool

Member
Sp nào cũng cần có thời gian để chứng minh cả bác ạ
ngươời ta nói ngựa hay là ngựa đường dài. Em cũng chờ để thời gian sau xem cái tivi nhà em chạy thế nào. Mà nói chứ tivi nhà em cũng chỉ ohat1 huy tác dụng vào tối thứ 6 và tối thứ 7 thôi ạ :D

longdaicasg

Mỗi dòng đều có cái hay riêng và cũng có những điểm nỗi bật riêng nên đánh giá phải kỹ pai ko bác
với quan trọng là sở thích nữa bạn, nếu bạn thích cái này mà mua cái kia về, dù tốt hơn bạn vẫn không thích và tìm cách để tống khứ nó đi thôi. Thói quen tiêu dùng của người Việt mình là thâm căn cố đế vậy rồi.

Bên trên