OLED và QLED, 2 công nghệ TV hoàn toàn khác biệt

lolyta

Member
TV xài qua thời gian thì cũng ảnh hưởng cái này cái kia thôi, 1 xíu của bác nói rất chi là cảm tính
Đồđieện tử mà ai nói ược, heên xui thôi, gặp trúng con chip bị ẩm chút hay bị lệch vi mạch chút là gây ra họa ngay thôi, hên xui chứ không ai biết trước được gì đâu

vuxemay

Qled nó khác mẹ j cái quantium ips của lg, vẫn là lcd, thế mà mấy con vịt SS cứ oang oang cạp cạp chữ O của Oled , nhưng cạp dư quá thành chữ Q mất kakakaka
oh... quan điểm của mẹ này cũng lạ thiệt, nhưng cũng có lý.. mà lý gì thì ai cũng bết chứ nhể :rolleyes::D:p

sangvetu

Theo em tìm hiểu thì công nghệ OLED là của LG độc quyền, Sony chỉ mua lại nên dù cũng là tv OLED nhưng k thể bằng đc LG. Mà mua tận gốc thì giá và chất vẫn ngon hơn em khuyên Bác chọn LG
Thời điểm này sao em thấy nhiều người nói Sony đang thay da đổi thịt và cho ra hàng hóa chất lượng còn cao hơn những dòng trước đây luôn đó bác.

anhhaimientrung

Nhưng nếu cho mình chọn thì mình sẽ chọn độ tương phản theo màu đen, chứ dùng độ sáng tạo tương phản cao như SS QLED thì xem lâu con mắt chắc đi bụi đời là cái chắc. Mình đã xem qua QLED thử đúng 1 bộ phim khoảng 1h30phút liên tục, mỏi mắt kinh khủng dù giảm sáng hoặc để mặc định. Trong khi xem con OLED lại rất dễ chịu mắt, ít mỏi.
Nói chung độ sáng tối đa cao như QLED chỉ cần thiết cho các TV đặt làm biển quảng cáo ngoài trời chứ xem gia đình thì không tốt chút nào, nhất là cho mấy đừa con nít ở nhà xem TV là tụi nó xem rất lâu
bác nhận xét cũng có phần đúng, cho nên SS mới đưa ra những sản phẩm rất phù hợp cho hội trường, cho những nơi dùng để chiếu phim công cộng, đạt hiệu quả tốt

tran2trinh

Thời đại tiên tiến càng ngày càng hiện đại LCD so với TV nồi đồng cối đá thời xưa thôi chứ Bác
Nhưng phải công nhận là có LCD làm nền thì mới có ngày nay những sản phẩm như HD, FHD... để cho các bạn tiến đến công nghệ cao hơn chứ

tranween2012

Thời điểm này sao em thấy nhiều người nói Sony đang thay da đổi thịt và cho ra hàng hóa chất lượng còn cao hơn những dòng trước đây luôn đó bác.
hy vọng là có nhiều ứng dụng như tivi của SS hay LG thì coi như Sony cũng vô địch đấy bác

amateur 2017

Hàng LG bền vTE="See, post: 9333638, member: 624780"]Hàng LG thì bền khỏi lo rồi còn smart và internet thì mua smart tiện ích hơn nhiều[/QUOTE]
Hàng

Rơi mất 5 cái miếng nhựa khuếch tán đèn led nền, mua tuýp keo 50k chỗ sửa ĐTDĐ về gắn lại hết cả mớ là yên tâm.

cuoilacda

Member
bài trên Sonyfan và tinhte vô nghĩa, vì có thấy review sản phẩm so sánh với OLED đâu, hay là gạch đá gì đâu. Còn giải thích công nghệ thì HDVN này ai cũng biết cả, khỏi đọc 2 bài đó cũng biết :v
bác đọc và mang tiền đi mua tivi sony là vừa :D

egreat117

Chắc họ đang có sự nhầm nhọt sang trồng trọt rồi bác ạ, giờ tivi em ko tin vào sony nữa

gaocoi

ứng dụng càng nhiều thì sợ càng nhanh đi thôi, mà một khi đã đi thì dù có bảo hành hay không cũng chẳng khác nhau là mấy
bác nói thế nào chứ, các hãng khác thì em không biết nhưng riêng SS em thấy chế độ bảo hành rất ok

Nhưng nhiều người vẫn ko nhận ra được điều đó đâu bác
nếu đã bài đánh giá có tâm và hướng tới lợi ích của người dùng thì cần phải đánh giá trên mọi góc cạnh để biết hết ưu, nhược của từng con, cho người dùng tự quyết định với lựa chọn của mình, đằng này đọc bài viết là hiểu vấn đề

ziczac_papa

Member
Mà k biết ss hỉu hay giả đò k biết sự thật là hiện nay công nghệ OLED các hãng đều phải mua từ LG cả, kiểu như LG là trùm công nghệ luôn rồi, Thế mà năm nay ko biết sao samsung cái dỡ ra cái trò QLED ăn theo lừa tình này
bác nói vậy em thấy cũng không đúng, bản thân nó là LCD thì nó vẫn khẳng định là LCD chứ có lạng lách gì đâu mà bảo nó lừa tềnh, còn cái tên nó cũng giải thích rõ ràng nên không thể bảo nó hùa ăn theo được, chẳng qua các bác tự nhầm và tự cho là bị lừa thôi

Bên trên