Orbit - Downloaders HDVN không thể bỏ qua!

th7482

Ðề: Orbit - Downloaders HDVN không thể bỏ qua!

cảm ơn chủ thớt nhiều lắm. Phần mềm này không bằng IDM nhưng cũng tốt, đúng là vẫn phải dùng 2 phần mềm song song

th7482

sài IDM vẫn ngon nhất bắt link lẹ .down nhạc + fim + clip rất mượt mà đơn giản . riêng cái này thì Orbit cũng làm được nhưng rất tệ vd : down 1 clip ở Youtube thì orbit có chức năng Grab++ nhưng cái này hoạt động theo kiểu là clip down load full thì Grab++ mới down full clip đc, cái clip đó load đc bao nhiêu thì Grabb++ đc bấy nhiêu. chứ ko như IDM mở file lên là IDM đã bắt link kéo ngon lạnh. + thêm mấy cài phần config proxy này nọ của orbit quá lằng nhằng. với những ai sài mạng FPT down host nước ngoài thì proxy là chuyện cơm bữa :D.và IDM làm chuyện đó quá đơn giản :)

Còn vụ rebuilding của IDM lâu thì . mình có 1 cách khắc phục như vậy nè . và đâu tiên cho mình nói 1 chút về cớ chế hoạt động của IDM: IDM hoạt động theo cơ chế cắt file ra để down và số file đc cắt = chính số connection đc chỉnh. tất các file đó của IDM khi down thì đều nằm trong C:\Users\tên PC\AppData\Roaming\IDM\ => khi down xong thì ngay lúc đó IDM tiếp tục thao tác là nối file => và khi nối hoàn chỉnh thì move tới nơi lúc đâu chọn save(vd:D:\Entertainment\Film\Forest Gump 1994) => vậy có nghĩa là file hoàn trỉnh đó (vd: file phim forest gump 7.95GB) đc move(Ctrl +x của Windows) từ [C:\Users\tên PC\AppData\Roaming\IDM\] sang [D:\Entertainment\Film\Forest Gump 1994] . đây chính là nguyên nhân làm nản chí anh hùng của các bạn tốc độ MOVE 1 file 8GB từ 1 partition này sáng 1 partition khác cụ thể ở đây là C ->D là cực kỳ lâu, lâu hơn COPY rất nhiều + thêm cái nối file nữa cái này cũng là 1 core issue,mình nghĩ các bạn chắc ai cũng từng nối 1 file 8GB mà toàn từ những part 200MB đúng ko thì chắc chắn đều biết cảm giác phê như nào 15p chưa hết nối 1 file 8GB toàn từ part 200MB là RAR còn đỡ còn nhanh + it lỗi hơn, từ những part có đuôi .001...00n.
-vậy hướng giải quyết đề ra là đối với link down từ các host VN như Fshare + 4share + megavnn thì hầu như các uploader toàn up 1 link :
=> thì IDM cứ set 1 connection để ko phải mất thời gian nối file .
=>để giải quyết vấn đề move file từ partition tới partition# thì set temporary directory của IDM trên cùng phân vùng với nơi lưu file.
vd: C:\Users\HULK\AppData\Roaming\IDM\ đây là file temp mặc định của IDM và nơi lưu là D:\Entertainment\Film\Forest Gump 1994. thì bây giờ set lại thành D:\IDM temp. và như vậy file temp của IDM và nơi lưu file đều nằm cùng 1 partition là ổ D.và khi đã trên cùng 1 partition thì việc MOVE diễn ra cực kỳ nhanh.
cách set file TEMP cho IDM: đầu tiên mở IDM -> option->save to->nhìn xuống dưới thấy dòng temporary-> bấm nút browse chọn đến nơi bạn muốn làm temp nhưng cùng partition với chỗ lưu file (vd: D:\IDM temp,IDM temp là folder do mình tự tạo ra) của các bạn như nào thì tuỳ biến chỗ này.
ps: các bước trên đã chỉ quá rõ ràng ai làm k đc thì vào http://www.iqtest.dk/main.swf xem lại bản thân khuyên chân thành.
e ko zám múa rìu qua mắt thợ nên có gì sai sót mong các bác đừng gạch đá . đây la những gì em e làm và nó hoạt động rất oke.
Bác này phân tích đúng bản chất, thử xem sao

hulkeuro

Active Member

Bác này phân tích đúng bản chất, thử xem sao

rất oke đấy bác down xong la xong luôn chả có build biếc gì hết đấu :D . hixx mà e đang chán quá Fshare fix lỗi rồi .phận sài cookies chả bao h yên ổn hết :((

Em đang kéo bộ Bandits 2001 720P HDTV H264 DD 5.1-TV2FilmHD (10.4G) = Orbit Downloaders. Kết quả thế nào sẽ có báo cáo sau.

Hết !

8->:-?

Đã kéo xong bộ trên, tuy nhiên nó lại có định dạng "OB! File". Open with MPC thì vẫn chạy bình thường. Có thể và làm tn để chuyển về định dạng MKV thế bác hoaitrung?

Với file .Rar cũng như vậy luôn, khi download nó mặc định ra định dạng "OB! File" luôn.

Tks.

HVTXXTVH

Đã kéo xong bộ trên, tuy nhiên nó lại có định dạng "OB! File". Open with MPC thì vẫn chạy bình thường. Có thể và làm tn để chuyển về định dạng MKV thế bác hoaitrung?

Với file .Rar cũng như vậy luôn, khi download nó mặc định ra định dạng "OB! File" luôn.

Tks.

Đó là khi nó chưa down xong. Còn khi nào xong rồi thì nó sẽ hủy cái đuôi ý đi. Hình như bạn chưa down torrent bao giờ thì phải.

HVTXXTVH

Chủ thớt cho mình hỏi là cái Orbit này có khả năng resume tốt như torrent không? Hay lại cũng như IDM?

bữa đó chơi dại, vừa add cái file 7 GB vào Orbit vừa down song song với idm các file 500 MB. Vậy là trong lúc chờ 2 file 500 MB rebuild bên IDM thì bên này file 7GB đã down và copy sang hdd xong luôn, thiệt là chán cái khoảng rebuild cửa idm quá :(.

Mà có điều, Orbit không có tính năng queue từng (nhiều) link như trong idm nhỉ, chưa ưng ý chỗ này thôi :D.

Còn việc add link vào idm vào xuất link ra file text, rồi sau đó add vào orbit theo list đó thì khỏe ru :D.

P/s: mấy cái link kia là down từ host nước ngoài (Fileserve), nên chỉ được ~ 1,5 MB/s. Nhưng bên Fshare thì ~ 6,5 MB/s đến Full speed tùy bữa :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

hulkeuro

Active Member

bữa đó chơi dại, vừa add cái file 7 GB vào Orbit vừa down song song với idm các file 500 MB. Vậy là trong lúc chờ 2 file 500 MB rebuild bên IDM thì bên này file 7GB đã down và copy sang hdd xong luôn, thiệt là chán cái khoảng rebuild cửa idm quá :(.

Mà có điều, Orbit không có tính năng queue từng (nhiều) link như trong idm nhỉ, chưa ưng ý chỗ này thôi :D.

Còn việc add link vào idm vào xuất link ra file text, rồi sau đó add vào orbit theo list đó thì khỏe ru :D.

cách mình có nói ở phía trên đó bạn . nếu bạn vẫn muốn sài IDM thì cứ việc config theo cách của mình sẽ oke, sẽ ko bao phải mất thời gian rebuild down xong là xong luôn :x. còn ko thì tuỳ bạn :D

Chỉnh sửa lần cuối:

hnguyeen1

Cho mình hỏi là Orbit vẫn có thể chỉnh 10 connection ( trong khi IDM là 16) thì sau khi down xong với Orbit thì vẫn ko rebuilding sao ?

ghost0bk

Well-Known Member

Chính xác là mỗi khi kéo 1 - 3 phim khoảng vài chục GB, khi download xong IDM rebuilding mất gần 1h đồng hồ (máy của mình core i5, ram 4Gb). Trong thời gian IDM rebuilding hầu như không làm được việc gì, chỉ ngồi đợi, kể cả chat YM cũng bó tay luôn (hic, do mê phim quá nên cũng đành chịu). Mình sẽ thử chương trình này xem thế nào. Nếu ok xin chia tay em IDM luôn!
Demo 1 tấm download bằng em IDM cho cả nhà coi!
[/IMG]

SuperDreamII

Chính xác là mỗi khi kéo 1 - 3 phim khoảng vài chục GB, khi download xong IDM rebuilding mất gần 1h đồng hồ (máy của mình core i5, ram 4Gb). Trong thời gian IDM rebuilding hầu như không làm được việc gì, chỉ ngồi đợi, kể cả chat YM cũng bó tay luôn (hic, do mê phim quá nên cũng đành chịu). Mình sẽ thử chương trình này xem thế nào. Nếu ok xin chia tay em IDM luôn!
Demo 1 tấm download bằng em IDM cho cả nhà coi!
[/IMG]

Vậy bác cứ yên tâm mà kéo Bru nây nhá hàng chục G cũng ko sao thằng này em ko biết cơ chế buil nó như thế nào nhưng cứ kéo về máy đến 100% là ok ko mất công đợi build hàng giờ như IDM đâu nhá máy chạy ngon ko bị treo ứng dụng như IDM đỡ mất công sót cái ổ cứng lắm

P/s về khoản bắt link thì hơi kém chút Mạng nhà bác cáp Quang ah` thích thế của em =1/10 nhà bác thôi

ghost0bk

Well-Known Member

Vãi.mạng của lão TUÂN khủng quá:((

copy link của IDM dán qua được nhưng không down đc chủ thớt ơi.

ngviethoang0701

Active Member
Re: Ðề: Orbit - Downloaders HDVN không thể bỏ qua!

copy link của IDM dán qua được nhưng không down đc chủ thớt ơi.

có thể là do mạng bị lỗi thôi bạn à, mình dùng cái này cũng lâu rồi, từ khi biết tới orbit thì chỉ những file dung lượng nhỏ mình mới down bằng idm thôi, chứ diễn đàn mình phim 1 link vô số kể nên dùng thằng orbit này rất là tuyệt vời

tuimehd

Không biết bác chủ bài này có phải là bác Hoài Trung bên Kho Phim HD Khoa Học Tài Liệu - Thế Giới Động Vật Link FSHARE.VN - Phụ Đề Việt Ngữ không nhuể, nếu đúng bác ấy thì các ACE mình khỏi phải nghi nghờ về bài viết này của bác ấy, vì bác ấy chuyên trị kho phim hd về thiên nhiên và khoa học mà, nên nghĩ ít nhiều bác ấy có kinh nghiệm trong việc download phim bằng soft nào có nhiều ưu điểm hơn! Mến chào cả nhà!

tuimehd

Mới lên trang chủ của Orbit theo link của bác chủ bài đọc thử chuên mục: "các tính năng" của nó (các bác dùng google chrome duyệt web và dịch ngôn ngữ ra tiếng Việt) thì sẽ thấy nó như thế. Cái hay của nó là không có "rùi bu" lâu lắc như thằng IDM đâu, với lại nó cũng cho tải resum nữa kìa. Mình cũng là một fan của hd movie, phen này chắc chuyển qua xài Orbit cho hd quá. Menu dự kiến:
1 - Flie <= 1GB => IDM.
2 - File >= 1GB => Orbit (để đám "ruồi bu" khỏi quấy rầy)
3 - Sẽ ưu tiên uTorrent nếu cũng có chia sẽ file đó dạng torrent (vì mình không phải dân thích fast food)

Bên trên