Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

invisible9x

Táo Tàu
Lúc đầu đọc cứ mơ mơ màng màng không hiểu gì, hiểu xong không thể nhịn nổi cười :))

vincle

Bác chủ cho em hỏi là sau nhiều trận đấu gắng sức nhiều khi chân em nó mỏi và hơi đau
Bác có bí quyết gì chữa chạy hay giảm đau nhức k nhẩy?
Nên đá ở mặt sân cỏ tự nhiên, ko nên đá sân cỏ nhân tạo bác nhé :O)

anhtuqn2

Active Member
Nên đá ở mặt sân cỏ tự nhiên, ko nên đá sân cỏ nhân tạo bác nhé :O)

Hình như bác nói lộn, nguy cơ chấn thương thường xảy ra trên sân cỏ tự nhiên nhiều hơn !?

Nhưng em nghĩ chắc là bác dungdt2 đã bị đối phương chơi xấu, vào bóng quá thô bạo, hoặc do bác ấy ham bóng dấn đến va chạm mạnh vào cột doc cầu môn...=))

manhhuy8x

Active Member
Ðề: Phong độ của em đã giảm sút chưa các bác???

Công nhận đọc hết 7 trang thấy phục tài văn chương của các bác quá đi , mà bác Đông mải đá bóng nên quên ủng hộ Tivi cho em à :D

dungdt2

Hình như bác nói lộn, nguy cơ chấn thương thường xảy ra trên sân cỏ tự nhiên nhiều hơn !?

Nhưng em nghĩ chắc là bác dungdt2 đã bị đối phương chơi xấu, vào bóng quá thô bạo, hoặc do bác ấy ham bóng dấn đến va chạm mạnh vào cột doc cầu môn...=))
Ko phải các bác ạ, chuyện là em thử 1 số kỹ thuật mới khi dẫn bóng và sút
Thế nhưng hình như chưa nắm bắt rõ kỹ thuật nên khi sút bị trẹo chân!!!

TR0JAN

Ko phải các bác ạ, chuyện là em thử 1 số kỹ thuật mới khi dẫn bóng và sút
Thế nhưng hình như chưa nắm bắt rõ kỹ thuật nên khi sút bị trẹo chân!!!

Chúng ta nên có một buổi hội thảo về các tư thế khi sút bóng :)))
Có hình minh họa thì càng tốt :D

dungdt2

Chúng ta nên có một buổi hội thảo về các tư thế khi sút bóng :)))
Có hình minh họa thì càng tốt :D
Em đồng ý, trao đổi hội thảo về các tư thế chơi bóng nếu không có hình ảnh hay phim ảnh minh họa thì khó lắm. Ngay như học bằng lái xe cũng có sa đồ, sa bàn cho ace làm ví dụ nữa mà.
Nhân tiện đây các bác cho em hỏi một số tư thế, kỹ thuật các bác hay sử dụng khi xuất trận đi, đặc biệt là với những đối phương thích chơi "rắn" ấy!

Có sân có đối thủ luôn ạ, để anh em quan sát học hỏi.
Em thích nhất là phần khởi động rồi mới đến kỹ thuật sút bóng, chứ còn lao ầm vào rồi ghi bàn thì ra cái dék rì lứa.

skyfire

em toàn đá sân nhà mà chẳng có khán giả cổ vũ gì cả nên nhiều lúc ghi bàn rồi mà chẳng muốn ăn mừng gi cả

....giờ mơi biết diễn đàn mình nhìu bác tỗ lái quá :))

binhhc

Moderator
Lão vi-rút này (và nhiều lão khác nữa) hóa ra tiềm ẩn tài năng văn chương hóm hỉnh ghê nhỉ? =D>

PS: khi thêm 1 vài mùa khoai sọ nữa trôi qua, các lão sẽ biết phong độ nó xuống dốc không phanh như thế nào? =)) :p

trannguyenhien

Active Member
Thưa các bác em nhớ khi mà còn đá nghiệp dư mà toàn đá sân khách thì ghi bàn liên tục như đại liên vậy mà bây giờ chuyển sang đá sân nhà chuyên nghiệp mà phong độ đi xuống thật thảm hại.nhiều lúc muốn đổi gió sân khách mà mất tự tin quá.các bác cho ý kiến xem có cần thay thủ môn hay HLV không;)

vuthehoa

Sao không thấy Quỳnh béo vào tham dự vụ bóng bánh này nhỉ

salenguyenduong

Báo cáo các bác:
- Chả biết có phải "duyên trời định" không mà mới đi đá giao hữu về gặp bài này của bác Đông :))
Chả là thế này: Trước đây e thi đấu cho tuyển nước nhà, sau một thời gian cảm thấy lương lậu, chế độ, ưu đãi đặc biệt là cơ sở hạ tầng tại đây càng ngày càng xuống cấp trầm trọng. Duyên đến và đầu quân cho "tuyển" khá là gian nan và vất vả, cũng chỉ là tình cờ quen khi đang trà đá chém gió trong nhà hàng thôi nên ko có gì cả....

Ban đầu cũng tỏ ra ngây thơ trong sáng cộng với khả năng đi bóng lắt léo và khá dẻo nên e nhanh chóng chiếm được cảm tình của "câu lạc bộ", thời gian sau biết e đã và đang đầu quân cho tuyển quốc gia nhưng khi em đề cập đến vấn đề ký hợp đồng ngắn hạn "câu lạc bộ" cũng xuôi lòng và đồng ý. Hôm trước sau 1 trận nhậu nhẹt tưng bừng e đã đã đá trận đầu trong màu áo của "tuyển". Do hôm đó đá trên mặt sân đất nện nên e ko xỏ giày, đúng hơn là do lần đầu tuyển ra sân nên cũng ko nỡ xỏ giày kẻo vô tình gây thương vong ko đáng có. Trận đấu diễn ra rất quyết liệt và ...cực kỳ kích thích, đối thủ bị em áp đảo sân hoàn toàn, kết quả diễn ra đúng như mong đợi, chiến thắng đậm với tỷ số 1 - 0 nghiêng về phe em!

Hôm nay, nhân dịp thứ 7 ngày 13 "câu lạc bộ" tổ chức đi du đấu, địa điểm là 1 hắc điếm ven đường...nhầm, địa điểm là 1 bãi tập ngay mặt tiền quốc lộ, vẫn như lần trước, trận đấu diễn ra 1 chiều. Bản tính em vốn dĩ lịch sự nên chấp đối phương không xỏ giày. Đúng như dự đoán, em vẫn áp đảo hoàn toàn thế trận, những pha đi bóng lắc léo, những pha làm bàn tinh tế, thậm chí nhưng cú chuồi bóng cũng đi vào lòng người. Kết thúc hiệp 1 tỉ số là 3-0, đối phương hoàn toàn bị co giật...lại nhầm, hoàn toàn bị tê liệt với đòn đánh phủ đầu. Bước vào hiệp 2, có vẻ như đối phương đã run sợ nên chỉ dám co cụm phòng thủ, thỉnh thoảng mới dám dâng lên tấn công bằng những pha tạt cánh, đánh đầu. Trong 1 tình huống bóng đã đến miệng...ớ mẹ khỉ lại nhầm, trong 1 tình huống tranh chấp bóng bổng em đã chớp lấy thời cơ ghi thêm 1 bàn thắng nữa, lần này thì đối phương sụp đổ hoàn toàn. Kết quả chung cuộc là 4-0, kết thúc một chuyến du đấu đầy cảm xúc.
Thật là tài quá đi àh, hum mộ pác quá.

salenguyenduong

Em đồng ý, trao đổi hội thảo về các tư thế chơi bóng nếu không có hình ảnh hay phim ảnh minh họa thì khó lắm. Ngay như học bằng lái xe cũng có sa đồ, sa bàn cho ace làm ví dụ nữa mà.
Nhân tiện đây các bác cho em hỏi một số tư thế, kỹ thuật các bác hay sử dụng khi xuất trận đi, đặc biệt là với những đối phương thích chơi "rắn" ấy!
Hơ hơ pác Dũng đê tiện gặp đúng chô rồi, mong các tiền bối chỉ giáo thêm cho pác ấy.

Bên trên