Popcorn C200

Taigl

Member
Ðề: Popcorn C200

Được rồi các bác ợ . Hóa ra cho tớ hơi ngu tí. Up firmware xong kô reset factory nên nó cứ báo sai mật khẩu khi login vào file server. Giờ ngon lành cành đào. Chả biết speed được nhiêu nhưng mà xem bluray vài chuc G vẫn mượt như nhung :D
Em cũng bị tình trạng như bác. Nhưng máy đã up firmware mới nhất rồi,khg biết chủ cũ có reset factory chưa nên cú bị lỗi sai mật khẩu hoài...mà hiện tại em đang dùng rất tốt nên reset factory dùng có ổn khg? Kẻo nghịch dại lại chít nữa...mong các bác góp ý giúp em. Xin cám ơn các bác!

justbenice

Moderator

Được rồi các bác ợ . Hóa ra cho tớ hơi ngu tí. Up firmware xong kô reset factory nên nó cứ báo sai mật khẩu khi login vào file server. Giờ ngon lành cành đào. Chả biết speed được nhiêu nhưng mà xem bluray vài chuc G vẫn mượt như nhung :D
Em cũng bị tình trạng như bác. Nhưng máy đã up firmware mới nhất rồi,khg biết chủ cũ có reset factory chưa nên cú bị lỗi sai mật khẩu hoài...mà hiện tại em đang dùng rất tốt nên reset factory dùng có ổn khg? Kẻo nghịch dại lại chít nữa...mong các bác góp ý giúp em. Xin cám ơn các bác!

Rất nên reset bác à.

Taigl

Member

Rất nên reset bác à.

Cám ơn bác! Em vừa reset xong..vẫn ổn. Ah,có vấn đề này nữa e chẳng biết post vào đâu nên để tạm đây ạ: e vừa lấy 1 con Buffalo gắn ngoài 500GB để gắn vào đầu DVD HDPlayer thì chạy phà phà...hình ảnh và âm thanh rất ổn. Nhưng khi mang ổ HDD này gắn vào HDP Eaget M880 thì máy báo nhận ổ đĩa,list film...nhưng khi mở ra thì không có hình ảnh,có vài phim có âm thanh. Trong khi đó HDD Buffalo này gắn vào C-200 hoặc DVD HDPlayer thì ngon lành. Vậy cái HDP Eaget M880 này bị sao? Em lấy ổ cứng gắn trong 3,5" gắn vào M880 thì vẫn phát đầy đủ...

Taigl

Member

Chẳng ai quan tâm đến C-200 nữa,e lôi lên chút cho mới mẻ...:). E xem Youtube trên c-200 thì hình ảnh trên c-200 đẹp hơn xem Youtube trên đầu Bluray Sony BDP-S390,còn âm thanh nghe C-200 cũng có vẻ ...hay hơn. Hay tại tâm lý ạ?

vinagoh

Well-Known Member

Cần 1 đường truyền có tốc độ khá tí là youtobe ok. :)

Vando

Well-Known Member

Pop C200 của mình lại phát sinh lỗi mới: bấm phím chuyển Audio trong khi đang play file DVD iso sẽ bị đơ. Mình thử liền 6 file bị rồi.

Vando

Well-Known Member

Reset xong vẫn bị lỗi, cài bản FW khác vẫn bị. Ngày mai recovery xem có hết không.
Ngoài lỗi này thì mạng LAN vẫn bị lỗi tự nhận dải IP sai, đặt manual cài thông số đúng cũng không kết nối được; cắm rất nhiều USB wifi rồi mà không nhận cái nào.

muakhonguotdat

Active Member

Con điều khiển của em vẫn cái bệnh sáng đèn muôn thủa. Các bác biết mua điều khiển mới C200 ở đâu k ạ?

muakhonguotdat

Active Member

Bác dungtam25 cho em hỏi cái. Làm thế nào để kết nối được với NFS. Của em toàn SAMBA. NFS là hi sinh ngay

vinagoh

Well-Known Member

Bác dungtam25 cho em hỏi cái. Làm thế nào để kết nối được với NFS. Của em toàn SAMBA. NFS là hi sinh ngay

Mình nghe nói nếu kết nối qua giao thức NFS thì sẻ cải thiện tốc độ, nhưng hình như setup hơi rườm rà....??? Vậy nên đến giờ vần share qua SIMBA. :D
Bác nào biết chỉ dùm em và Bác này tí. :)
Thanks.

MrBo682

Well-Known Member

Mình nghe nói nếu kết nối qua giao thức NFS thì sẻ cải thiện tốc độ, nhưng hình như setup hơi rườm rà....??? Vậy nên đến giờ vần share qua SIMBA. :D
Bác nào biết chỉ dùm em và Bác này tí. :)
Thanks.
Đúng là nghe nói thì vẫn chỉ là : "nghe nói"
NFS hay Samba thì khác nhau gì đâu ? :S.
Điểm khác duy nhất là giao thức NFS chia sẻ rộng hơn, chứ không phải tốc độ nhanh hơn.Ví dụ các máy có firmware về mạng kém thì Samba chập chờn (nói nhỏ luôn như DUNE ,Oppo, hay các máy có xuất xứ của "người Tàu" nói chung.)
Riêng Popcorn thì không cần : luôn dẫn đầu tính năng mạng.Samba ầm ầm.Cở nào cũng chơi, miễn share là chơi tốt.
Các dòng NAS chạy linux được ưu tiên sẵn có NFS.
Các dòng NAS dùng winserver có thể phải bật service NFS, không có sẵn.Cần phải bật update và update thêm cho service NFS.
Máy cài win7 > nên chọn bản ultimate.Các bản Pro hay thấp hơn không có sẵn NFS share.
Tất cả chỉ cần : Google muôn năm!!! :D

vinagoh

Well-Known Member

Em vẫn đội ơn bác như mọi khi. Mặc dù C200 chơi khá loằng ngoằng khoản mạng. Nhưng đáng đồng tiền bát gạo quá

Với mình C-200 đa số là ok, chỉ có 2 vấn đề chưa giải quyết được:
1. Làm cách nào để đọc được HDD gắn ngoài > 2TB.
2. Làm cách nào để mạng LAN của nó chạy Gigabit.

Bác nào biết thì chỉ dùm em phát.
Thanks.

Bên trên