Popcorn C200

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Popcorn C200

Với mình C-200 đa số là ok, chỉ có 2 vấn đề chưa giải quyết được:
1. Làm cách nào để đọc được HDD gắn ngoài > 2TB.
2. Làm cách nào để mạng LAN của nó chạy Gigabit.

Bác nào biết thì chỉ dùm em phát.
Thanks.

1.Popcorn c200 nhận HDD vô hạn.Tôi cắm 4TB , 5TB bình thường. 6TB chưa mua nên ... :D.
2.Bạn cần LAN gigabit để làm gì ?. Hiện tại BD chơi qua mạng LAN nội bộ vô tư.Phim bitrate cai ngất ngưỡng vẫn OK.
Tôi đâm ra hơi nghi ngờ nguồn gốc xuất xứ của máy nơi bạn mua. Rất nhiều người người và cả tôi dính vụ này với C300.
Tôi cũng đâm ngờ phần cứng máy của bạn hoàn toàn khác gốc.
Võ đoán hướng giải quyết dùm bạn :
*Có thể do quá trình up firmware > ROM máy chưa hoàn toàn được tẩy sạch, còn rác cũ hiện hữu. HARD RESET có thể giúp ích cho ban.
Tham khảo ở đây nếu cần:
http://support.cloudmedia.com/article.aspx?id=1089
*Bạn đã từng tháo máy ra kiểm tra chưa ? Bên trong máy thế nào ? Các dây dẫn cấp nguồn HDD có ở trạng thái còn tốt không ?...
Nếu nhìn thấy sự cố như đầu nối bị rỉ ,dây dẫn chạm, chập... > bạn may mắn rồi > thay thế nó đi.
(Nói rõ luôn : các máy mà dân chơi tự ship không có tình trạng này.)
*Muốn C200 chạy mạng thực sự "gigabit" : không thể. Do cấu trúc mạch, chip LAN nhốt trong cái hộc LAN bé xíu ( cái cổng cắm), Và nếu dự tính dùng nó để chép data qua lại > chuyện này hạ sách.Mang ra PC chép cho nhanh.Còn để chơi BD gốc thì vô tư không lo gì cả.
@ muakhonguotdat cụ này Em vẫn đội ơn bác như mọi khi. Mặc dù C200 chơi khá loằng ngoằng khoản mạng. Nhưng đáng đồng tiền bát gạo quá
bạn có thể chỉ dùm máy HD player hay bất cứ máy nào kể cả PC... gọi là vụ mạng đơn giản được không ? Tôi cũng đang cố tìm 1 cái máy thần thánh nào với cụm chơi khoản mạng không loằng ngoằng bạn ạ...
* Sau cùng : có những việc rất đơn giản khi các bạn hỏi tôi rất ngại trả lời. Lý do ở hdvn đây hễ muốn chia sẻ gì thì sẽ bị xem như thằng buôn vào Pr, trong khi tôi chỉ là 1 người chơi rất bình thường, chưa hề buôn bất cứ thứ quái gì về điện tử ở đây cả. Tôi làm nghề để "câu cơm" không liên quan đến điện tử nói chung hay HD , abc...
Một số bạn thì lên diễn đàn đọc rất sơ sài những bài được chia sẻ, một số thì lại rất thích ném đá ... vì mục đích gì .... giờ tôi cũng chả quan tâm nữa.Hay nói chung HDVN vẫn thường như thế.
Popcorn đã từng lừng lẫy không bởi chỉ vì đội viết firmware của hãng, mà còn nhờ sự tích cực và đóng góp của cộng đồng người dùng Tây, Tàu, Ấn...
Tôi đã từng rất thích điều này. Nhưng hiện giờ Popcorn đã thay đổi nhiều : thay admin , firmware trên các dòng máy mới không còn trau chuốc và đội ngủ điều hành giờ rất vô trách nhiệm. Nên thực sự bây giờ tôi không còn ưu ái với Pop nữa

Vando

Well-Known Member

Mình đã thử khoảng 10 uSB Wifi mà máy không nhận cái nào. Bây giờ chán POP rồi.

MrBo682

Well-Known Member

Sao bạn không mua hàng hãng?. Có đắt đỏ gì đâu #:-S.
Thậm chí đợt sale off A400 vừa qua theo tôi biết, USB WIFi KM về VN rất nhiều.
Nếu cần bạn bạn vào TTTM rao lên . Hay liên lạc SDT này hỏi ông này xem còn không : (Đạo 090 8202824), KhacTuyen... quên SDt mất rồi ..

vinagoh

Well-Known Member

1.Popcorn c200 nhận HDD vô hạn.Tôi cắm 4TB , 5TB bình thường. 6TB chưa mua nên ... :D.
2.Bạn cần LAN gigabit để làm gì ?. Hiện tại BD chơi qua mạng LAN nội bộ vô tư.Phim bitrate cai ngất ngưỡng vẫn OK.
Tôi đâm ra hơi nghi ngờ nguồn gốc xuất xứ của máy nơi bạn mua. Rất nhiều người người và cả tôi dính vụ này với C300.

Hi bác Bo,

Con C-200 của mình xuất xứ hàng FPT thanh lý, hàng mua mới còn nguyên tem của FPT, trong máy một vài nơi cũng dán tem của FPT, hiện tại đã up fw cuối cùng.
Sở dĩ mình cần LAN gigabit vì đã play 1 vài phim có bitrate cao thì bị giật, bể hình.....những lúc này info của C-200 báo bitrate ~ 35 - 40 Mbps, thử share mạng nội bộ với PC thì tốc độ truyền cũng chừng 7MB/s (toàn bộ cáp lan, hub.....đều chuẩn gigabit).

Mình có 02 HDD My book của WD loại 3TB, nhưng khi gắn vào thì C-200 không nhận, nên mới gắn qua 1 HDp khác để share qua mạng LAN.

Nếu giải quyết được vụ nhận HDD> 3TB thì không cần quan tâm mạng LAN nữa. :D
Mong Bác chỉ dùm. >:D<
Thanks.

*Có thể do quá trình up firmware > ROM máy chưa hoàn toàn được tẩy sạch, còn rác cũ hiện hữu. HARD RESET có thể giúp ích cho ban.
Tham khảo ở đây nếu cần:
Cloud Media Support - Article ID 1089 - How to recover Popcorn Hour C-200 from firmware update failure with fail-safe kernel?
*Bạn đã từng tháo máy ra kiểm tra chưa ? Bên trong máy thế nào ? Các dây dẫn cấp nguồn HDD có ở trạng thái còn tốt không ?...
Nếu nhìn thấy sự cố như đầu nối bị rỉ ,dây dẫn chạm, chập... > bạn may mắn rồi > thay thế nó đi.
*Muốn C200 chạy mạng thực sự "gigabit" : không thể. Do cấu trúc mạch, chip LAN nhốt trong cái hộc LAN bé xíu ( cái cổng cắm), Và nếu dự tính dùng nó để chép data qua lại > chuyện này hạ sách.Mang ra PC chép cho nhanh.Còn để chơi BD gốc thì vô tư không lo gì cả.

Nếu kg giải quyết được vụ trên thì mình sẻ Hard-Reset như các Bác nói thử xem sao.
Còn vụ jack cắm kết nối hdd thì đã bị chập 1 lần, mình đã cắt bỏ và thay lại khá chắc chắn và khá an toàn rồi. :)

khactuyen

Banned

Hi bác Bo,
nguyên tem của FPT, trong máy một vài nơi cũng dán tem của FPT, hiện tại đã up fw cuối cùng.
Sở dĩ mình cần LAN gigabit vì đã play 1 vài phim có bitrate cao thì bị giật, bể hình.....những lúc này info của C-200 báo bitrate ~ 35 - 40 Mbps, thử share mạng nội bộ với PC thì tốc độ truyền cũng chừng 7MB/s (toàn bộ cáp lan, hub.....đều chuẩn gigabit).
Em dùng C200 được khoảng 4 năm (và h vẫn dùng) thì thấy thế này:
1. Play film BD qua lan 1gb cực mượt (film bitrate cao ngất như Transfomer 2011 vẫn OK).
Để giải quyết hiện tượng nhà bác: Bác dùng HUB giga xịn xịn chút xem sao? như Netgear....
2. Nhận mạng ko chậm và kém như nhiều bác nghĩ, để nhanh nên set luôn IP fix cho cả C200 và PC.
3. HDD 3Tb nhận bình thường, chưa thử 4Tb nên chưa rõ.
/// C200 em ship USA đợt thứ 2 (giá về VN lúc đó hơn 7tr)

vinagoh

Well-Known Member

Cái Tenda USB này dùng tốt mà Bác:

hoamitru

Member

Cho e xin hỏi các bác là có apps nào chạy trên Ipad mà dùng để remote và browse đến C200 k ạ, e tìm mãi k thấy, NMJ thì hình như k hỗ trợ C200,:(!!!

MrBo682

Well-Known Member

: Sales price: US$39.99

Sales price: US$14.99

Sales price: US$21.90

Quá trời thứ . Riêng cây này :

WN-160P Wireless USB

Estimated Shipping Date: January 02,2015

The Popcorn Hour WN-160 is an 802.11n USB Wi-Fi dongle that lets you bridge your PC or home network to a Popcorn Hour device connected to your TV. Secure, reliable and fast, the Popcorn Hour WN-160 has the bandwidth to handle the some hi-def video files.

Được về theo đường KM đợt sale off. Khó khăn gì ghê vậy :S

hoamitru

Member

http://www.popcornhour.eu/nl/index.php?page=c200
Mọi người vẫn dùng bình thường #:-S

E cám ơn bác, hqua e có cài app này r n mà nó hình như chỉ là remote thôi hay sao ý, k browse đến C200 đến để duyệt file đc. Mà cài xong e cg k remote đc C200 qua ipad mặc dù có scan thấy. Chả biết tại sao nữa, con fone thì dùng Na popconrn vào ầm ầm.
Vụ usb thì e sẽ kiếm 1 cái luôn

hoamitru

Member

TPLink không có cái nào được cả nhé Bác! Tenda cái được cái không...... :D
Cái USB Wifi kia cắm phát nhận ngay.

Ok bác, còn cái app duyệt file trên ipad, bác có cao kiến j k bác? mà hình như C200 chỉ nhận 1 thbị di động truy xuất trong 1 thời điểm hay sao ý bác nhỉ. Lúc remote, e dùng fone để nghịch thì nghỉ cái ipad và ngược lại, hehe :))!!!

muakhonguotdat

Active Member

Tình cờ em biết bác dungtam25 cũng chơi A1 với C200 như em. Nhưng hình như bác có pre pow gì đó. Bác dùng loại gì và có khiến âm thanh hay hơn đáng kể không? Bác cho em vài đường cơ bản với.

muakhonguotdat

Active Member

Tham khảo ở đây nếu cần:
http://support.cloudmedia.com/article.aspx?id=1089
@ muakhonguotdat cụ này Em vẫn đội ơn bác như mọi khi. Mặc dù C200 chơi khá loằng ngoằng khoản mạng. Nhưng đáng đồng tiền bát gạo quá
bạn có thể chỉ dùm máy HD player hay bất cứ máy nào kể cả PC... gọi là vụ mạng đơn giản được không ? Tôi cũng đang cố tìm 1 cái máy thần thánh nào với cụm chơi khoản mạng không loằng ngoằng bạn ạ...
* Sau cùng : có những việc rất đơn giản khi các bạn hỏi tôi rất ngại trả lời. Lý do ở hdvn đây hễ muốn chia sẻ gì thì sẽ bị xem như thằng buôn vào Pr, trong khi tôi chỉ là 1 người chơi rất bình thường, chưa hề buôn bất cứ thứ quái gì về điện tử ở đây cả. Tôi làm nghề để "câu cơm" không liên quan đến điện tử nói chung hay HD , abc...
Một số bạn thì lên diễn đàn đọc rất sơ sài những bài được chia sẻ, một số thì lại rất thích ném đá ... vì mục đích gì .... giờ tôi cũng chả quan tâm nữa.Hay nói chung HDVN vẫn thường như thế.
Popcorn đã từng lừng lẫy không bởi chỉ vì đội viết firmware của hãng, mà còn nhờ sự tích cực và đóng góp của cộng đồng người dùng Tây, Tàu, Ấn...
Tôi đã từng rất thích điều này. Nhưng hiện giờ Popcorn đã thay đổi nhiều : thay admin , firmware trên các dòng máy mới không còn trau chuốc và đội ngủ điều hành giờ rất vô trách nhiệm. Nên thực sự bây giờ tôi không còn ưu ái với Pop nữa

ý của em là máy tính của em nó không tự động nhận ra C200 (chính xác là thấy nhưng click vào thì không thể truy cập được). Trong khi nó nhận tuốt tuồn tuột các con khác

muakhonguotdat

Active Member

Hi bác Bo,

Con C-200 của mình xuất xứ hàng FPT thanh lý, hàng mua mới còn nguyên tem của FPT, trong máy một vài nơi cũng dán tem của FPT, hiện tại đã up fw cuối cùng.

Mình có 02 HDD My book của WD loại 3TB, nhưng khi gắn vào thì C-200 không nhận, nên mới gắn qua 1 HDp khác để share qua mạng LAN.

Nếu giải quyết được vụ nhận HDD> 3TB thì không cần quan tâm mạng LAN nữa. :D
Mong Bác chỉ dùm. >:D<
Thanks.

Nếu kg giải quyết được vụ trên thì mình sẻ Hard-Reset như các Bác nói thử xem sao.
Còn vụ jack cắm kết nối hdd thì đã bị chập 1 lần, mình đã cắt bỏ và thay lại khá chắc chắn và khá an toàn rồi. :)

Có vụ này em k hiểu như nào. Em cho C200 kết nối với NAS của Buffalo thông qua wifi router của Linksys (loại cùi) 54G. Nếu em lấy phim từ shared folder trong C200 thì giật chết thôi. Nhưng nếu em chui vào cái network rồi từ đó chui vào NAS thì phim mượt như đúng rồi.

Bên trên