Popcorn C200

muakhonguotdat

Active Member
Ðề: Popcorn C200

- Bạn có cài app cho máy không ?
- Có share cái gì ra không?

Em k cài gì cho máy cả bác ạ trừ cái NMJ gì đó để truy cập nhanh và đẹp vào phim thôi. Bác nói share cái gì ra nghĩa là sao? Nó hiện cái thông báo kiểu như này "Windows cannot access \\PCH-C-200"

---------- Post added 31-12-2014 at 13:37 ----------

Bác thử cái lày:
user: nmt
pass: 1234

Em check từ đầu PC cơ. Chứ còn từ Popcorn nó vẫn chui vào PC được

mario80vn

Member

E đang cần mua wifi cho e Pop A410, bác nào có ới e 1 tiếng, ở nhà có con Linkpro mà ko chạy đc với e này!

mario80vn

Member

Cái Tenda USB này dùng tốt mà Bác:

View attachment 179364

Hôm qua rảnh ra Phong Vũ mua e này (Hình như mã là Tenda 311U+) cắm vô 1 phát e A410 nhận ra ngay, chứ đi dây mất thẩm mĩ quá (e phải đi khoảng 8m từ cái Router linksy cùi mía đến A410)! Nhưng phải cái chạy file 1080p qua NAS giật tung chảo trong khi chạy dây thì 1080p, Bluray chạy phà phà! Ko lẽ giờ cắm cái ổ NAS trực tiếp vào A410 luôn thì các thiết bị khác ko truy nhập đc, hix hix!

Jedi Knight

Well-Known Member

Hôm qua rảnh ra Phong Vũ mua e này (Hình như mã là Tenda 311U+) cắm vô 1 phát e A410 nhận ra ngay, chứ đi dây mất thẩm mĩ quá (e phải đi khoảng 8m từ cái Router linksy cùi mía đến A410)! Nhưng phải cái chạy file 1080p qua NAS giật tung chảo trong khi chạy dây thì 1080p, Bluray chạy phà phà! Ko lẽ giờ cắm cái ổ NAS trực tiếp vào A410 luôn thì các thiết bị khác ko truy nhập đc, hix hix!
Sao ko làm con repeater để sát đầu HD, rồi đi dây LAN cũng đẹp mà

MrBo682

Well-Known Member

Em k cài gì cho máy cả bác ạ trừ cái NMJ gì đó để truy cập nhanh và đẹp vào phim thôi. Bác nói share cái gì ra nghĩa là sao? Nó hiện cái thông báo kiểu như này "Windows cannot access \\PCH-C-200"

---------- Post added 31-12-2014 at 13:37 ----------

Em check từ đầu PC cơ. Chứ còn từ Popcorn nó vẫn chui vào PC được

Nên cài app cơ bản.
Không share thì làm sao truy cập :D.???
Đơn giản thế thôi. Tôi không cho ai vào, mời ai vào... nhà mình >>> ai mà vào được :D
Bạn tìm thấy vấn đề rồi đấy.

MrBo682

Well-Known Member

Sao ko làm con repeater để sát đầu HD, rồi đi dây LAN cũng đẹp mà

Bạn nên biết chơi HD có bitrate cao qua Wifi : hoàn toàn bất khả thi. Không phải riêng tôi., nhiếu anh em cũng cố tìm ra nhiều phương pháp để khắc phục.
Repeater càng phá sản. Phương pháp khả dĩ hơn dùng giao thức WDS : tạm dịch nôm na tiếng Việt là bắt cầu. Tuy nhiên cũng chỉ là giải pháp chyo những phim có bit rate thấp tới trung bình với cả phần phát và thu wifi băng thông rộng full 300N hay 450N. Có lẽ giải pháp tiếp nữa phải dùng wifi chuẩn AC và cũng nhấn mạnh với bạn dùng WDS. Chứ nếu dùng phương pháp repeater > băng thông máy thu bị giảm phân nữa cũng như không.
Vài hôm nữa rổi 1 chút tôi sẽ tiến hành cách dùng Wifi AC và báo cáo luôn.

mario80vn

Member

Nên cài app cơ bản.
Đơn giản thế thôi. Tôi không cho ai vào, mời ai vào... nhà mình >>> ai mà vào được :D

Vậy phải cấu hình share cả trên Popcorn à bác, vô add share cấu hình cho Pop à bác, e cũng ko chui vào đc Pop từ PC

mario80vn

Member

Bạn nên biết chơi HD có bitrate cao qua Wifi : hoàn toàn bất khả thi. Không phải riêng tôi., nhiếu anh em cũng cố tìm ra nhiều phương pháp để khắc phục.
Repeater càng phá sản. Phương pháp khả dĩ hơn dùng giao thức WDS : tạm dịch nôm na tiếng Việt là bắt cầu. Tuy nhiên cũng chỉ là giải pháp chyo những phim có bit rate thấp tới trung bình với cả phần phát và thu wifi băng thông rộng full 300N hay 450N. Có lẽ giải pháp tiếp nữa phải dùng wifi chuẩn AC và cũng nhấn mạnh với bạn dùng WDS. Chứ nếu dùng phương pháp repeater > băng thông máy thu bị giảm phân nữa cũng như không.
Vài hôm nữa rổi 1 chút tôi sẽ tiến hành cách dùng Wifi AC và báo cáo luôn.

Hóng bác, ma WDS là cái gì vậy bác, cái này e mới nghe lần đầu!

muakhonguotdat

Active Member

Nên cài app cơ bản.

Em chưa hiểu ý của bác lắm. Cài app cơ bản là sao cơ? Và "share" thì như ý bác nói có phải là share ở ngay trên C200 không? Nếu vậy thì em cũng chưa rõ là share trên C200 như nào. Còn ở PC thì em đã share rồi và C200 chui vào được bác ạ

MrBo682

Well-Known Member

Em chưa hiểu ý của bác lắm. Cài app cơ bản là sao cơ? Và "share" thì như ý bác nói có phải là share ở ngay trên C200 không? Nếu vậy thì em cũng chưa rõ là share trên C200 như nào. Còn ở PC thì em đã share rồi và C200 chui vào được bác ạ
Trời....!!!
Bạn chịu khó search lại sổ tay sử dụng c200 của bác TranDzung và các bài viết về popcorn hour của mod hoangtuan nhé
PC share thì pop thấy nhào vô- Còn C200 bạn không share thì đúng là có ai thấy được : bạn tự trả lời rồi đấy :D. Thân!!!

mario80vn

Member

Bác search và cài soft NMT (NetworkMediaTank) vào là share đc Pop cho PC :)

xinchohdvietnam

em có 1 con c200 của fpt tồn kho thanh lý, về không thể update firmware, online offline gì cũng không lên nổi 0304, loanh quanh lên xuống ở 2 bản 0204 thì được, có ai kiú em với

vinagoh

Well-Known Member

Úp xong nhấn reset factory, sau đó úp tiếp thử xem.

dungtam25

Well-Known Member

em có 1 con c200 của fpt tồn kho thanh lý, về không thể update firmware, online offline gì cũng không lên nổi 0304, loanh quanh lên xuống ở 2 bản 0204 thì được, có ai kiú em với

Bác RECOVERY nó xem sao.Nếu không được thì bản update online của hãng không còn,nên bác không thể up các bản mới được.

Bên trên