Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

mtminh

Well-Known Member
Cũng vì runeaudio tweak hardware chạy maximum (realtime cải thiện), nên audio buffer size của RunUI cho chỉnh 512. Chay ở 512 tiếng sạch hơn. Nhưng chất âm cũng như gia vị tùy theo gu của mỗi người

smallgent

Well-Known Member
Mò từ sáng tới giờ mới làm cho con pi3 nhận transport và dac. Mừng quá
Mình để ý bạn từ hôm qua đến giờ, cố tình ko ý kiến gì hết... vậy cũng biết bơi rồi còn gì... có những tình huống tưởng là ko qua khỏi nhưng đôi khi ánh sáng lại le lói cuối đường hầm :D ... chào mừng bạn đến với thế giới của Rune :cool:

No-U

Active Member
Mình để ý bạn từ hôm qua đến giờ, cố tình ko ý kiến gì hết... vậy cũng biết bơi rồi còn gì... có những tình huống tưởng là ko qua khỏi nhưng đôi khi ánh sáng lại le lói cuối đường hầm :D ... chào mừng bạn đến với thế giới của Rune :cool:
:) thanks bác

do_long_khach

Well-Known Member
Ủa thì bình thường down image về flash ra thẻ, bây h muốn "flash ngược" để ghi lại nội dung thẻ thành image.

nxv

Theo quan điểm riêng của mình thích Moodle hơn Rune ở chỗ họ code sẵn mấy cái Option cho mình ON hoặc OFF ví dụ như là :
1- Pi3 WiFi-BT adapter ( on hay off )
2- Autoplay after start (mình thích nhất là cái này khởi động Pi3 là nghe luôn )
3- Volume control ( mình chọn hardware thì cái volume của Suptronicx X400 có tác dụng ) hay ...
4- Expand SD Card storage ( on hay off )
5- I2S audio device ( hỗ trợ nhiều chuẩn DAC như Dac của mình là Suptronicx X400 có luôn khỏi phải dùng SSH bỏ dấu # trong Rune) và còn nhiều cái khác các bác tự vọc a . Và cuối cùng mình thấy phần quản lý nhạc hay hơn Rune hi hi .
http://moodeaudio.org/
bác ơi cho em hỏi bác mua DAC Suptronicx X400 ở link nào vậy? chỉ giúp em với ạ. DAC này có giả mã đc 32bit ko ạ?
thanks.

No-U

Active Member
Kết nối với mạng nội bộ nào đầu tiên phải cắm con pi3 qua dây LAN vào cục router hả các bác?e có cục wifi di động tp-link dùng sim 3G thì kết nối kiểu gì?vì nó kg có cổng LAN

trung224

Well-Known Member
Bác @smallgent có cách nào để cho RP3 với Rune chạy bằng cách kết nối trực tiếp RP3 với laptop qua dây LAM ko ạ. Tại em có việc phải đi xa, ko muốn phụ thuộc vào cái router

smallgent

Well-Known Member
Bác @smallgent có cách nào để cho RP3 với Rune chạy bằng cách kết nối trực tiếp RP3 với laptop qua dây LAM ko ạ. Tại em có việc phải đi xa, ko muốn phụ thuộc vào cái router
1) cài network server trên lap ... cái này mình nói ở các trang trước ...quên chỗ trang nào rồi, hoặc

2) làm sợi dây LAN tráo các đầu dây (bên trong cáp LAN có 8 sợi nhỏ màu sắc khác nhau) ... hơi lằng nhằng thợ bấm dây có khi ko biết, hoặc

3) dùng smartphone làm wifi hotspot, tức khi đó smartphone phát wifi kiêm điều khiển RP/Rune...cách này hay nhất mình đã xài từ ngày mới chập chững yêu em RP / Rune.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên