Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

trung224

Well-Known Member
Cách thứ hai e ko rõ lắm còn cách 3 thì ngược lại với tiêu chí của em là ko dùng wireless. Bác có thể cho em đường link (tiếng việt hay tiếng anh đều được) cách để làm nó không. Cám ơn bác nhiều

smallgent

Well-Known Member
Cách thứ hai e ko rõ lắm còn cách 3 thì ngược lại với tiêu chí của em là ko dùng wireless. Bác có thể cho em đường link (tiếng việt hay tiếng anh đều được) cách để làm nó không. Cám ơn bác nhiều
Trung xem thêm ở đây

Theo như khả năng của chip Broadcom trên RP, khả năng dùng trực tiếp cáp LAN luôn, bạn thử xem.

Cách 1 mình nói đúng chỗ post này

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Hàng thì đã về rồi bác dùng tốt nghe nhạc 24/192 hết vấp rồi . Link wifi bác đưa là chíp gì chưa chắc tương thích với pi đâu a . Trước khi mua thử trước cho chắc .

rua bo

Well-Known Member
Em mua Pi2 lúc mới ra "lò", chỉ xem "phin" ko à. Nhờ bác chủ, em chuyển sang nghe nhạc (bác chủ "zdu" khị làm em nghe suốt ngày lãn đêm, con zdo cằn nhằn quá xá). Hic hic... Cám ơn bác chủ nhiều lắm.
P/s: các bác đừng nghe lời xúi dại bác chủ lấy gom xịn xóa thông tin thẻ đã lưu trang Ali ko ra đâu. Em đã xóa được rồi. He he....

smallgent

Well-Known Member
Hàng thì đã về rồi bác dùng tốt nghe nhạc 24/192 hết vấp rồi . Link wifi bác đưa là chíp gì chưa chắc tương thích với pi đâu a . Trước khi mua thử trước cho chắc .
Đã test từ ngày mới yêu Rune, tháng 3/2016 :) ... e đã test ngon trên RP2/RP3/C2, khi e share gì là "đinh đã đóng cột" nhổ ra đóng zô vài lần rồi kaka :p

do_long_khach

Well-Known Member
Đại khái Moode nó share luôn thư mục kia trong network, copy ra vào thoải mái ko khổ như Rune.

linh0983

Well-Known Member
Vậy là mình hiểu ý bác rồi thanks a . Thiệt là tiện lợi hi hi . Bình thường mình play từ NAS nhạc trong thẻ nhớ dành cho những lúc cúp điện mở cho cả xóm nghe . :mad::cool::D

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Đại khái Moode nó share luôn thư mục kia trong network, copy ra vào thoải mái ko khổ như Rune.
Mood, Rune audio, Volumio share giống nhau. Nếu không thấy trong explorer: RP on rồi khởi động PC lại sẽ thấy. Hoặc mở windows explorer, gõ vào cửa sổ:
\\Moode\sdcard
\\Runeaudio\MusicStore
Trong explorer/Network hiện TV mood hoặc Rune. Tao shortcut ra desktop, sau này click vào shortcut đó là chạy, nhanh gon.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
đúng vậy, Moode được cái cho phép mở rộng dung lượng SDCard ngay trong giao diện chương trình.

mtminh

Well-Known Member
@smallgent: bác xem dùm em, RP + external wifi chạy file nhạc 24/192. Network wifi status báo Bit Rate và Link Quality là bao nhiêu. Em xài wifi onboard, thay bằng cây antenna khổng lồ Buffalo WLE-HG- NDR cao gần 4 tấc. Bit Rate tối đa chỉ đuọc 72Mb/s, Link Quality = luôn luôn 70/70. Không vấp nhưng thỉnh thoảng click nhẹ. Em không muốn tăng audio buffer và đã disable mpd-watchdog. DSD64 và 24/96 trở xuống ngọt như đường. Thông số tốt hơn thì mua external wifi.

Bên trên