Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

thebluewindows

Well-Known Member
Có chứ bác , bác nhấn vào biểu tượng hình vuông kế bên mặt cười a .

Giao diện gần đây chỉ có mỗi khung gõ text. Không thấy thanh công cụ như hình.
Tìm mãi hóa ra bị mất chọn ở mục "Sử dụng bộ soạn thảo trù phú để tạo và sửa bài viết" :eek:

hoangmaianh123

Active Member
Bộ của anh là Pi3, Hifiberry Dac+ Pro, Rune? Chạy wifi onboard hở anh? Sao wifi chạy được được hay vậy ạ? Anh chạy Rune bản nào ạ?

Em thử thì sau khi kết nối wifi xong, rút dây lan ra thì wifi nó cũng đi theo luôn.

Anh thử qua slave mode xem cái nào nghe hợp tai hơn. Em thấy slave mode tiếng chi tiết và hay hơn.
Mình không dùng wifi onboard.Pi3, dùng Hifiberry Dac+ Pro, Rune version 4.1.20-1-ARCH (builduser@leming) .24/192,32/DSD..,nó xơi tái hết,nhà mình bán cà phê,mạng viettel cùi 20 M,router wifi của thằng Viettel phát không ổn định,khách toàn dùng đt online,Pi mình để cách router khoảng 10m vẩn nhận tốt và chạy rất mượt không vấp gì cả.

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
M thấy built-in wifi của Pi3 nó chạy ok cả trên Rune, Volumio và MoOde mà. Chỉ có DSD 5.6 trở lên thì có thể bị giật thôi.
P/s: Bác nào cho hỏi sao giao diện trả lời của e nó ko có chức ảnh chèn ảnh hay thay đổi font chữ gì nhỉ?
Tks.
Wifi của Pi3 nó xung đột với hifiberry dac+ pro anh ạ. Kết nối xong, rút dây LAN ra là wifi nó đi theo luôn.

tml3nr

Moderator
Bác @tml3nr dịp nào mua bên taobao cho mình ké 10m dậy này nhé . Nếu bác nào tham gia thì nhờ bác @tml3nr luôn a .
https://world.taobao.com/item/53996...n&spm=a312a.7728556.w4023-5427164166.8.pv3JO3
Tôi theo 2m nhé. Bác linh0983 thạo taobao có thể chỉ dùm link jack usb cho đủ bộ đem về hàn ko? Hôm qua tôi tìm mãi ko ra. Tks
Trước mắt chưa tính mua gì anh ạ. Em chờ mua được sợi dây nguồn Supra để test cái Jay's 15VA cho kỹ rồi mới tính tiếp.

Em thấy mấy có cái đầu cắm này:

https://world.taobao.com/item/538167233078.htm

https://world.taobao.com/item/538167169224.htm

Chỉnh sửa lần cuối:

tml3nr

Moderator
Mình không dùng wifi onboard.Pi3, dùng Hifiberry Dac+ Pro, Rune version 4.1.20-1-ARCH (builduser@leming) .24/192,32/DSD..,nó xơi tái hết,nhà mình bán cà phê,mạng viettel cùi 20 M,router wifi của thằng Viettel phát không ổn định,khách toàn dùng đt online,Pi mình để cách router khoảng 10m vẩn nhận tốt và chạy rất mượt không vấp gì cả.
Anh xài wifi gì ạ? Chia sẻ cho mọi người biết với.

do_long_khach

Well-Known Member
Tôi cần 1 bộ plug type A và type B cho dây USB lấy tín hiệu ra từ Pi cơ mà bác. Cái bác đưa là đầu mini rồi.

hoangmaianh123

Active Member
Anh xài wifi gì ạ? Chia sẻ cho mọi người biết với.
Sorry bác!con Pi3+dac Pro dùng wifi onboard câu râu ra bác ah.Buổi sáng nhà bán cafe cóc,khi kết nối con Pi bằng wifi ,kiểm tra nó load được 48% vào ban ngày khi có nhiều người sử dụng mạng và trên70 % vào ban đêm khi có khoảng 5 máy truy cập wifi mà vẩn chạy mượt như đã nói.Không biết up hình,up lên được để bác dể hình dung hơn.Còn sao làm đc,thì chính tui củng không làm được bác ah,phải thỉnh 1 cao thủ trong lỉnh vực này mới set up đc pi3+Dac Pro+Rune này.

Chỉnh sửa lần cuối:

thebluewindows

Well-Known Member
MoOde 3.0 cuối tuần này có update (in-place) fix lỗi nhé các bác.
P/S: MoOde 2.7 ko cập nhật online lên 3.0 được do root partition size khác nhau. :)

E mới sắm 1 e pi3. Theo các bác mình xài nguồn nào là ok ạ vì e chỉ mua pi3 chứ ko mua nguồn. Tiện thể có bác nào biết mua hàng trên tabao chỉ dùm e cách mua hàng trên đó với. Thanks cả nhà

tuanqc78

Well-Known Member

do_long_khach

Well-Known Member
Bác order jack cắm luôn đi, đằng nào chả cần. Hoặc bác còn thì để lại 1 -2 bộ cho tôi vậy. Dây tôi đăng ký 2m nhé. Nếu nhiều người quá thì 1m cũng ok. Tks bác

Bên trên