Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Đúng là vậy a . Ở CT mình HDD 500GB thải ra . Mình luôn backup dư ra nò mà hỏng là thay ngay . Vậy mà cũng được 4 năm rồi đó bác . Sau 4 năm mấy ổ backup đem ra dùng ko biết có toi ko . :D

linh0983

Well-Known Member
Mình thấy mạch Digital của 502DAC PRO và 502DAC FAMILY có khác nhau . Vậy tín hiệu DIGITAL OUT có khác nhau ko vậy bác Trung a .

502DAC FAMILY :

502DAC PRO :

http://www.pi2design.com/502dac_pro.html

dungsin_lqd

Well-Known Member
- Chuyển sang dự án dâu tây nên đang dư ra case pi boss dac này ai cần mình để lại đã bán

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
RuneAudio ko cần user , pass . Nhưng Moode thì cần a .
user : Pi hoặc moode
pass : raspberry hoăc moodeaudio
bác cứ thử loanh quanh mấy chữ đó ... :oops:

Hientt28

Active Member
Các anh cho em hỏi là pi3 + boss Dac + moode mỗi lần chuyển nhạc nghe tiếng tạch khắc phục sao vậy? Trong config của Moode sau khi cái cần tinh chỉnh gì để nghe hay hơn không ạ hay để mặc định là được?

nhatduongaudio

Active Member
Sao lại có tiếng tạch nhỉ cái này có lẽ do jack nối giữa các thiết bị của bạn chứ mình chạy không thấy hiện tượng trên

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các anh cho em hỏi là pi3 + boss Dac + moode mỗi lần chuyển nhạc nghe tiếng tạch khắc phục sao vậy? Trong config của Moode sau khi cái cần tinh chỉnh gì để nghe hay hơn không ạ hay để mặc định là được?
Nghe bình thường làm gì có tạch? Chắc vấn đề gì rồi. Bác thử chép nhạc vào thẻ hót xem có tạch không?

Bên trên