Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

Mr Vui Ve

Member
Ðề: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

bác chuyển đi cho nhẹ tiền, e làm nhân viên văn phòng nên cũng tìm dịch vụ nào vừa tầm để còn góp tiền mua ổ cứng, hix

Mình xài gói cước thường tại cũng ít tải!

buocchanleloi

Mình xài cáp quang 12mb của Viettel mà sao down vip fshare chỉ được 1.2mb/s nhỉ
Cáp FTTH của Viettel băng thông 12Mbps ~1.5MB/s, bạn down 1.2MB/s là tốc độ tương đối nhanh rồi bạn ạ.

buocchanleloi

viettel hiện tại là gói mới ra 25mb giá 330k hđ 2 năm, dong hon 1tr8xx. minh tuan roi co nguoi tu van,,vi minh dang dung ban quang fpt 15mb down 1.7 mb/s. nhưng giá cao quá,,,cung dùng hơn 1 nam,,,515k...gio thay ra goi nay minh dinh chuyen day,,,khong biet the nao cac bac
Gói này là FTTH Eco+ sử dụng mạng VIettel tương đổi ổn nhất là khoản xử lý sự cố và support bạn ạ.

tuanqc78

Well-Known Member
Các bác xem thử sao gói cáp quang VNPT 10 M của mình lúc nào test thì up đều cao hơn down nhiều, 8/13 M.

children09

Well-Known Member

Của mình dùng gói 60 MB của VNPT, tốc độ download max là 6 MB/s

duydung88

3p6ag0

của em đó !

tieuvu93

são fiber vnpt rẻ thế các bác @@ e nhớ không nhầm thuê bao là đã, 700,800k 1 tháng r

coduocgidau

Uploader

Ước gì được như các Bác- Mega Basic VNPT :(

VThanhgtvt

Well-Known Member

Cty e cũng lèo tèo 7~8mb. Ngưỡng mộ b Vui Ve quá

Thutri55

Mình lắp cáp quang Viettel tháng4.gói eco 12m 192.5ood,dùng khá ổn,tháng đầu nhà mạng cho băng thông lên 32m,tháng thứ 2 trở về 12m,test thử dowload,upload sáng cho đứa cháu ở Mỹ được 3,5m, đóng cước trước 6 tháng,thời gian khuyến mãi 24 tháng,rat oke.

minhtuannguyen

Mình lập topic này để cùng với các bác review về:

1.quá trình đăng kí, thủ tục lắp đặt của các gói cáp quang của các nhà cung cấp VNPT/VIETTEL/FPT ..v.v. ( cá nhân/công ty)
2.Review tốc độ download

Mình bắt đầu trước nha:

1. Mình có dùng gói FPT cáp đồng 1 tháng ~330k gì đó, down fshare khoảng ~700Kb/s, nhà có 2 người sử dụng àh, với cáp đồng xem sopcast giật quá, thế là muốn tìm giải pháp kinh tế hơn, nên đã cắt hợp đồng.

Thấy có quảng cáo cáp quang của 2 anh chàng Fiber VNN 12M và Viettel Eco 12M
Mình cũng đắn đo tìm hiểu 2 thằng này

Anh chàng Viettel Eco thì bắt buộc phải kèm theo gói xem tivi gì đó ( mình ko có nhu cầu cũng phải mất phí vì gói d/v này) và thủ tục cũng lằng nhằng, giấy tờ đầy đủ và phải lên tới tân nơi trụ sở cách nhà cũng 5km nên mình cho ze

Anh chàng Fiber VNN khuyen mãi 12M thì tới tận nhà làm xong, rồi nghiệm thu và kí hợp đồng luôn, giá thì 220k chưa thuế/ 1 tháng, nếu mình đóng trước 18 tháng ( đóng cáng nhiều tháng thì chiết khấu càng cao). Mình lắp của VNPT vào dịp 30/4 vừa rồi. Cảm thấy rất happy và hài lòng, thủ tục nhanh gọn và tốc độ cao. CẢM GIÁC NHƯ ĐC LÊN ĐỜI

2. Review thiết bị:
*Modem TOTO LINK wifi 4 port/wifi gọn nhẹ

*Down vip fshare khoảng 8-12MB/s các bác khác khoảng 2MB/s không biết sao mình may mắn thế, xem sopcast khỏi K+
Down free megashare khoảng 2MB/s

3. Lâu rồi mình ko up ảnh, ko biết các bác có kinh nghiệm up ảnh trang nào để post vào forum thì cho mình biết với
Hình ảnh ko PTS nhé với mình ko PR ai cả
Các bác review tiếp nhé mạng cáp quang các dịch vụ khác ở nhà hoặc cty nhé
Các bác dùng VPS chiến PTU miễn up hình nhé

Nhìn ảnh điêu vãi !
Mình ở cty gói 65M mà down đc có 10m/s. Đây đc hẳn 11M. Lại Pr cho VNPT rồi

noelhao

Active Member

Mình lập topic này để cùng với các bác review về:

*Down vip fshare khoảng 8-12MB/s các bác khác khoảng 2MB/s không biết sao mình may mắn thế, xem sopcast khỏi K+
Down free megashare khoảng 2MB/s
Một là bạn PR cho VNPT, nhưng thế này là quăng bom hơi bị xa. Down free thì dù băng thông đường truyền bạn cao nhưng nhà cung cấp dvụ đã limit làm gì được 2MB/s, 2Mb/s thì còn tin được.
Hai là hôm nay đẹp trời nên bạn kể chuyện tiếu lâm cho mọi người nghe =))=))=))

Seneken

Member

Wăng bom rồi, chứ PR gì kiểu lòng lợn thế này. 12Mbps thì cứ xác định chia 8 là ra tốc độ download. Mình cũng gói 12mb lúc nào cũng chạm ngưỡng 1.4xMB/s thôi.

Mr Vui Ve

Member

Cũng ko hiểu tại sao nữa, các bác trên có nói chắc mình may mắn kt set nhầm, chứ mình PR làm gì ^^, cũng ko hiểu sao ở cty down 5MB/s còn ở nhà gói cáp quang yếu hơn lại down đc tới 12MB, nhưng ít khi down ở nhà :D, toàn down ở cty thôi , hix lương nhân viên ko dám chơi cáp quang gói đắt tiền các bác ơi ^^

Mình gửi link youtube check tốc độ nhé

https://www.youtube.com/watch?v=Ut8qT1plaOI&feature=youtu.be

Chỉnh sửa lần cuối:

ProSkyR

Well-Known Member

Nếu ở trong thành phố thì => PR cho VNPT, vì 100Mbps sẽ mất nguyên 01 cổng card mạng (theo lời thợ lắp kể).
Ở tỉnh lẻ, set nhầm là chuyện bình thường, nếu không ai quanh đó lắp mặc định sẽ là 100Mbps, khỏi phải lo nhầm sẽ có ngày bị down xuống =)
Gặp khá nhiều trường hợp dư lày : ))

Mr Vui Ve

Member

Mình ở tphcm ^^ có lẽ nhầm, có thể sẽ bị set lại, hix thôi sướng đc ngày nào hay ngày đó vậy

luanthieugia

Well-Known Member

Mình vừa lắp cáp quang rẻ tiền gói Fiber Family 20Mb của FPT. Chiều down thì chuẩn 20Mb, chiều Upload được 100Mb. Thế mới đau cháu chứ :D Chả có gì để up. :D

Bên trên