Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

Mr Vui Ve

Member
Ðề: Review tốc độ download của các gói cáp quang VNPT, Viettel, FPT ....

:)) trol vãi thế bác

noelhao

Active Member

Mình vừa lắp cáp quang rẻ tiền gói Fiber Family 20Mb của FPT. Chiều down thì chuẩn 20Mb, chiều Upload được 100Mb. Thế mới đau cháu chứ :D Chả có gì để up. :D

Cái Speedtest này thật ra mình cũng không hiểu?!? Nhất là khi bạn chọn server test là FPT, tốc độ up rất ảo, của mình test lên 9x Mbps nhưng khi upload thật (lên Fshare) chỉ tầm 3,x - 4,x MB/s ( ~ 25 - 33 Mbps)

Mr Vui Ve

Member

up thì mình chưa dùng nên ko biết, phần lớn là download và lưu trữ thôi.
Để mình test up xem sao

user001

Mình đang dùng gói F0, down được khoảng 3MB @@

kinhphuong

Well-Known Member
Vải các bác, toàn hàng khủng.. mình chỉ được 1,5mb.. hẩm hiu thật..:)

luanthieugia

Well-Known Member

Cái Speedtest này thật ra mình cũng không hiểu?!? Nhất là khi bạn chọn server test là FPT, tốc độ up rất ảo, của mình test lên 9x Mbps nhưng khi upload thật (lên Fshare) chỉ tầm 3,x - 4,x MB/s ( ~ 25 - 33 Mbps)

Speedtest chuẩn đó bạn. Nếu mạng của bạn 1 mình bạn dùng và không download thì mới có thể Upload Max được. Còn chỉ cần download kèm thì upload ko dc max đâu :D

Ko phải set nhầm hay PR gì đâu các bác ạ, mới lắp nó thế đấy xài vài bửa nó bóp băng thông lại bây giờ. E cũng lắp gói này hơn tháng vài ngày đầu tốc độ lên 8-10 m là thường nhưng hiện nay ko lên tới nhưng cũng khoảng 2,5m

Sau này có giảm nữa ko thì e chưa biết

cuoibeo

Well-Known Member

Mạng nhà bác vô lý vãi 12Mbps tính ra chỉ đc ~1.5MB/s mà bác down đc 12MB/s thì còn nhanh hơn mạng nhà e 35M :(
PS: Hay có khi nào nhà bác mới lăp nên nó mở 1 thời gian đầu xong sau nó bóp băng thông :|

Mr Vui Ve

Member

Mạng nhà bác vô lý vãi 12Mbps tính ra chỉ đc ~1.5MB/s mà bác down đc 12MB/s thì còn nhanh hơn mạng nhà e 35M :(
PS: Hay có khi nào nhà bác mới lăp nên nó mở 1 thời gian đầu xong sau nó bóp băng thông :|

chắc là vậy bác ah, tranh thủ xúc mấy iso bluray trước khi anh chàng vnpt bóp dái :))

thien8x

Well-Known Member

Cũng mới lắp VNPT 10Mbps ở BH mà down có 1.6MB/S

meomatto

Active Member

Họ khuyến mại tí cho phê thôi, làm sao mà ăn không được của họ chứ?! Cả VNPT và Teo hay FPT đều thế hết. Thời gian sau sẽ trở về đúng tốc độ đăng kí thôi. :D

hieubg

Member

Bác nào dùng gói viettel Eco+ review cái, mình đang dùng gói FPT business nhưng giờ thấy đắt quá đang muốn chuyến sang gói kia.

giang0112

Banned

Bác nào dùng gói viettel Eco+ review cái, mình đang dùng gói FPT business nhưng giờ thấy đắt quá đang muốn chuyến sang gói kia.
Gói này băng thông 25Mbps, cam kết tốc độ truy cập nước ngoài tối thiểu 256kbps. Giá cước 385k/tháng. - Được miễn phí lắp đặt, mượn thiết bị trong suốt thời gian sử dụng (modem, converter)

KinhBui

Gói này băng thông 25Mbps, cam kết tốc độ truy cập nước ngoài tối thiểu 256kbps. Giá cước 385k/tháng. - Được miễn phí lắp đặt, mượn thiết bị trong suốt thời gian sử dụng (modem, converter)
Các bác nào đã dùng gói cáp của SCTV cho e tí thông tin với. E đang định chuyển sang gói cước vừa cáp HD vừa internet 4mp giá trọn gói 300k/tháng.

---------- Post added 06-06-2014 at 18:56 ----------

Các bác nào đã dùng gói cáp của SCTV cho e tí thông tin với. E đang định chuyển sang gói cước vừa cáp HD vừa internet 4mp giá trọn gói 300k/tháng.

Mr Vui Ve

Member

SCTV chậm lắm bác ơi, xem tivi thì đc chứ đừng dùng internet, 3 anh chàng ISP sao bác ko chọn ^^

sbsaobangsb

Well-Known Member

Hợp đồng qui định sử dung bao nhiêu tháng , 220k chưa thuế/ 1 tháng là tính từ tháng nào đến tháng nào , sau 18 tháng thì đóng bao nhiều vậy bạn

Mr Vui Ve

Member

Hợp đồng qui định sử dung bao nhiêu tháng , 220k chưa thuế/ 1 tháng là tính từ tháng nào đến tháng nào ,
sau 18 tháng thì đóng bao nhiều vậy bạn

HỢP ĐỒNG 24 THÁNG ĐÓ BẠN

Tháng lắp đặt = free
18 tháng tiếp theo = 220k + 22 thuế
6 tháng tiếp theo cũng vậy
sau đó thì 350k thì phải mình ko nhớ rõ nữa bạn hỏi tổng đài xem

Chỉnh sửa lần cuối:

XBOONE

Active Member

mạng khủng thế mình cũng đang tính chuyển sang vnpt đây đang dùng fpt

Bên trên