[Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [Review] TVIX N1 - Ly cafe HD

BÁC HOANG TUẤN CHO MÌNH HỎI MỎ HÀNG NÈ : LẦN ĐẦU MÌNH HỎI NÈ
***** Làm xô mà cái N1 và cả N1 plus khg thể nào nhận HDD 1,5t và 2t ? --- Mình thử đủ kiểu vẫn bó giò !!
*** MÌNH Ở ĐÀ NĂNG RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ TRẢ LỜI NHANH CHÓNG TỪ NHÀ CUNG CẤP ------ CÓ LÀM VIỆC VỚI BÁC ĐỨC NHƯNG CHƯA NHẬN ĐƯỢC SỰ HỔ TRỢ TỐT --
THANKS BÁC CHÚC BÁC MUA MAY BÁN LẸ !
Bác làm theo hướng dẫn của bác Tầm Nhìn Số nhé !

tdhvn

Active Member

Bổ xung thêm chút là từ firmware 2.0.8 thì TViX N1 nhận được cả đĩa cứng 3TB nhé.

final9999

MẤY BÁC ƠI CHO MÌNH HỎI , CÁI TVIX SLIM S1 MÌNH MỚI MUA , PLAY MỌI FILM NGON LÀNH , TRỪ CÁI AVARTA FULL 1080P THÌ KHÔNG PLAY ĐƯỢC , ẤN VÔ PLAY THÌ MÁY AUTO SHUTDOWN LUN , VẬY LÀ SAO HẢ MẤY BÁC HIC HIC

quytocxxx

Active Member

DVICO chắc quên mất mấy em tvix này rồi! Không biết mấy tháng rồi mà chưa update firmwave mới nhỉ?

thanhkaka

Member

các bác cho em hỏi chút,N1 nhưng mất remote rồi có thể điều khiển bằng thứ khác không như Iphone chẳng hạn vì lúc mua nhớ cái catalog có hướng dẫn điều khiền bằng iphone

hoangtuan_neu

Active Member

các bác cho em hỏi chút,N1 nhưng mất remote rồi có thể điều khiển bằng thứ khác không như Iphone chẳng hạn vì lúc mua nhớ cái catalog có hướng dẫn điều khiền bằng iphone

Được. Với điều kiện bác phải biết IP của TViX là bao nhiêu để từ iPhone mà truy cập vào

tdhvn

Active Member

Bác Tuấn làm cho cái hướng dẫn nho nhỏ đi.

Có thể dùng iPhone, iPad, Android Smart phone,.... và cả PC để điều khiển.

Xem hướng dẫn chi tiết ở đây bác ạ:
ftp://ftp.dvico.com/Manual/TViX/etc/Web_Remote_Eng.pdf

Có đoạn video demo đây:

[video=youtube;6Sy5dtJ9368]http://www.youtube.com/watch?v=6Sy5dtJ9368[/video]

Như vậy nó có tính năng như remote, thêm vào đó, nó có khả năng hiển thị cả poster/ fan-art... rất trực quan và thú vị.
Có thể dùng tính năng này cho các model TViX 6600/ S1 và N1. Nó rất hữu ích khi muốn nghe nhạc mà không cần bật TV.

Chỉnh sửa lần cuối:

davidhand

Moderator

Các bác cho e hỏi chút, cái N1 của e bỗng dưng dở chứng không nhận 2 cổng USB (1 cổng bên phải - nhìn từ phía sau, 1 cổng bên trên), cổng kia thì vẫn dùng bt. Theo các bác, nguyên nhân tại đâu và cách khắc phục?
Cảm ơn các bác!

fanghang

Thưa bác em mới mua online về chiếc máy này lúc đầu vài hai tiếng đồng hồ thì xem ok . Nhưng đang xem nữa chừng máy TIVI Sony của em lại liên tục power off and on off and on . Em ghĩ rằng chắc là sợi dây HDMI bị problem rồi em đổi sợi khác thì vẫn y như vậy. Rồi em thử setup lại resolution thì củng như vậy luôn, rồi em disconnect Ly Cafe thì Tivi của em trở lại bình thường. Không biết bị cái gì đó em set không đúng hây máy Cafe bị hư. Xin bác giúp đở giùm . Cám Ơn bác nhiều

tdhvn

Active Member

Thưa bác em mới mua online về chiếc máy này lúc đầu vài hai tiếng đồng hồ thì xem ok . Nhưng đang xem nữa chừng máy TIVI Sony của em lại liên tục power off and on off and on . Em ghĩ rằng chắc là sợi dây HDMI bị problem rồi em đổi sợi khác thì vẫn y như vậy. Rồi em thử setup lại resolution thì củng như vậy luôn, rồi em disconnect Ly Cafe thì Tivi của em trở lại bình thường. Không biết bị cái gì đó em set không đúng hây máy Cafe bị hư. Xin bác giúp đở giùm . Cám Ơn bác nhiều

Bác thử đổi sang cổng HDMI khác xem? Như mô tả thì vấn đề này là do cổng HDMI của TV thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

casperkid

Các bác ơi cho em hỏi làm thế nào để share folder cho con N1 để copy phim từ PC sang qua mạng Lan và xem phim từ N1 kết nối vào PC qua mạng Lan như những HD Player khác vậy. Em dùng PC làm remote control được, ping nhận, nhưng mở như ổ mạng thông thường lại không được. Mỗi lần copy phim lại phải cắm cổng USB phiền quá. Em cảm ơn :)

tdhvn

Active Member

Các bác ơi cho em hỏi làm thế nào để share folder cho con N1 để copy phim từ PC sang qua mạng Lan và xem phim từ N1 kết nối vào PC qua mạng Lan như những HD Player khác vậy. Em dùng PC làm remote control được, ping nhận, nhưng mở như ổ mạng thông thường lại không được. Mỗi lần copy phim lại phải cắm cổng USB phiền quá. Em cảm ơn :)

Bác có thể dùng 2 cách: Share folder hoặc Netshare. Có thể tự tìm hiểu thêm tại HOME > Support > FAQ > Products FAQ

meogia

Các bác cao nhân tư vấn cho em với ,em đang băn khoăn giữa N1 và Xtreamer pro ,các bác khuyên e nên chọn em nào ? Hiện tại em mới thấy Xtremear có 1 ưu điểm hơn là nhét đc ổ cứng trong ,còn các vấn đề khác giữa 2 em này em ko rõ lắm mong các bác chỉ giáo .

khonggianhd

Các bác cao nhân tư vấn cho em với ,em đang băn khoăn giữa N1 và Xtreamer pro ,các bác khuyên e nên chọn em nào ? Hiện tại em mới thấy Xtremear có 1 ưu điểm hơn là nhét đc ổ cứng trong ,còn các vấn đề khác giữa 2 em này em ko rõ lắm mong các bác chỉ giáo .

em vote cho N1 -> dễ dùng , giá tốt và bền

TamNhinSo.Net

Active Member

Giờ thì kiếm đâu ra Xtreamer Pro để so sánh bác ơi. Thị trường VN hầu như không có lấy 1 con nào. Cứ Tvix N1 mà chén thôi !

meogia

Em ở NN bác ạ ,bên e bây giờ XT hạ giá nhiều để dọn đường cho XT prodigy ,vậy nên em đang do dự giữ N1 và pro .Nghe bác nói ở VN cháy hàng XT pro chứng tỏ XT pro phải ngon lành rồi :)

Bên trên