Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

leepham

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Bị nó khóa mấy ngày nay , giờ lụm lại đc cái ví rồi hehehe . Thanks bác

554504

Member
Ðề: Re: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

Các Bác cho hỏi?

Mình dùng bản Splash Pro Ex 1.13.0, vào Settings > Audio > tích vào S/PDIF Bitstream là bị mất tiếng, mặc dù mình kết nối HTPC bằng cổng Optical.

Nếu tích vào các đường khác 5.1, 7.1 ...vv thì có tiếng, nhưng ko xuất ra đc tín hiệu âm thanh đa kênh.

Bạn nhấp vào hình cái loa trên taskbar chọn playback devices -> chọn optical digital -> nhấp phải chọn set as default Device Chúc vui :)

leepham

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Hic sao e làm mãi mà vẫn bị báo blacklist :( bát nào teamview chỉnh hộ e phát với

leepham

Well-Known Member

Hoá ra e đi sai đường dẫn giờ ok hay thật :D:D thanks bác >:D<

onggiaden

cho mình hỏi là máy mình tự nhiên hồi trước xem = splash pro rất mượt , tự dưng bây h bật motion 2 những cảnh nhiều cử động nó có cái bóng nhòe nhòe bao quanh nhân vật hoặc các dòng chữ chạy trên phim cũng bị nhòe giống như kiểu xem tivi tín hiệu analog mấy trận đá bóng , trái bóng lúc bay nó cũng bị nhòe như vậy , mình cài lại win xóa hết chương trình mà vẫn bị vậy , máy mình card gts250 chip quad core . Bạn nào biết nguyên nhân do đâu ko , do phần cứng hay phần mềm vậy .

HVTXXTVH

Re: Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

cho mình hỏi là máy mình tự nhiên hồi trước xem = splash pro rất mượt , tự dưng bây h bật motion 2 những cảnh nhiều cử động nó có cái bóng nhòe nhòe bao quanh nhân vật hoặc các dòng chữ chạy trên phim cũng bị nhòe giống như kiểu xem tivi tín hiệu analog mấy trận đá bóng , trái bóng lúc bay nó cũng bị nhòe như vậy , mình cài lại win xóa hết chương trình mà vẫn bị vậy , máy mình card gts250 chip quad core . Bạn nào biết nguyên nhân do đâu ko , do phần cứng hay phần mềm vậy .

Bạn bật Motion2 thì phải chấp nhận hiện tượng "bóng ma" (artifact), cái mà bạn gọi là những vệt nhòe đó. Còn ko thì bạn có thể ko bật.

Splash PRO hiển thị font hơi bị kém nhỉ, luôn có 1 phần shadow màu đen trên film, dùng mấy font chữ to nhìn rất xấu, không biết khi nào mới fix nữa :(

HVTXXTVH

Re: Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

Splash PRO hiển thị font hơi bị kém nhỉ, luôn có 1 phần shadow màu đen trên film, dùng mấy font chữ to nhìn rất xấu, không biết khi nào mới fix nữa :(

Xem lại comment ở trang trước!

anhkothikchoi

hay
mình chỉnh theo các thông số trên.xem hd thi ok,nhung xem 1 so file avi hay mpeg khác bị hiện tượng sau:
có 1 layer phủ toàn toàn man hình làm biến thành trắng đen hết,van play binh thuơng,co tiếng, chạy mượt ko giật. có ai bị thế này chưa?xin chỉ giúp

le_anh_nhi

Active Member
Sao phần mềm này đọc chậm quá?có bị giống tôi không?cho xin một chút ý kiến nha.thanks

hatay

Member
Thằng Splash Pro Ex sao xem phim 10bit thì toàn thấy xanh lè kô có hình gì cả.

tuanvpc

Member
Ðề: Re: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

Có một số film mình xem bằng Splash Pro Ex 13.0 thì thấy có sọc xanh đỏ lẫn lộn cả, nhưng chuyển qua dùng MPC thì lại ngon lành. Có bạn nào gặp hiện tượng trênchỉ giúp mình cách khắc phục với. Dùng MPC lại phải đổi phụ đề cho giống tên film mới load được.

fantahy

key bị blacklist hết rùi. công nhận xem bằng cái nè hay thật. không bít có phần mêm nào tương tự mà free ko? hix

RMF

Member

Chủ thớt có key khác không ? cung cấp cho anh em xài với. Key trong file đều bị blacklist hết rồi nè. Thanh kiu

icenterdn

Cái này coi film nét lắm nè............

buzzone

Member

định vọc mà thấy black list key, chán hẳn...

HVTXXTVH

Re: Ðề: Re: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬ

Có một số film mình xem bằng Splash Pro Ex 13.0 thì thấy có sọc xanh đỏ lẫn lộn cả, nhưng chuyển qua dùng MPC thì lại ngon lành. Có bạn nào gặp hiện tượng trênchỉ giúp mình cách khắc phục với. Dùng MPC lại phải đổi phụ đề cho giống tên film mới load được.

Splash chưa hỗ trợ video 10-bit.

Bên trên