Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

forever_rock

Active Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

phần mềm này ít tùy chỉnh nên gà như e dễ chỉnh, chứ nhiều codec, option như MPC thì đúng là pó chiếu. cứ tách lời karaoke VOB lại mất DTS.tuy nhiên phụ đề .ass đọc kém quá, có cái tìm mãi mới đc phụ đề ass, nhưng đọc thì toàn ra tiếng anh, lại bị mất chữ, chuyển qua MPC thì ngon lành.
bác chủ giải thích thêm về cái motion ultra 1080 # motion 2 đi

HVTXXTVH

Re: Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

phần mềm này ít tùy chỉnh nên gà như e dễ chỉnh, chứ nhiều codec, option như MPC thì đúng là pó chiếu. cứ tách lời karaoke VOB lại mất DTS.tuy nhiên phụ đề .ass đọc kém quá, có cái tìm mãi mới đc phụ đề ass, nhưng đọc thì toàn ra tiếng anh, lại bị mất chữ, chuyển qua MPC thì ngon lành.
bác chủ giải thích thêm về cái motion ultra 1080 # motion 2 đi

Chắc là do đặt code hoặc hiệu ứng gì đó nên ko đọc được, cũng có thể là do xung đột giữa sub rời sux mux, cũng có thể là bug, mình cũng gặp vài lần rồi. Bạn thử chuyển file ass đó sang srt xem sao. Còn về Motion2 Ultra 1080p thì nếu bạn chạy video 1080p với Motion2 và Motion2 Ultra đã bật thì hình ảnh vẫn giữ nguyên chất lượng, ko bị downscale về 720p. Còn nếu Motion2 Ultra ko bật thì video đó sẽ bị downscale xuống 720p. Cho nên Splash yêu cầu máy phải có CPU 4 lõi thật mới xử lý tốt video khi bật tính năng này vì nó ngốn rất nhiều CPU.

upmitom

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Các bác giúp e xem e cài xong k dùng đc

upmitom

Well-Known Member

K có ai giúp e đc à :(

upmitom

Well-Known Member

Bác nào vào giúp e với

upmitom

Well-Known Member

Bác ơi e cài đi cài lại gần 10 lần rồi ạ

upmitom

Well-Known Member

K bác nào giúp đc e à

HVTXXTVH

Re: Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở

K bác nào giúp đc e à

Mình nghĩ là bạn nên cài lại Windows đi. Nếu máy khỏe thì chuyển lên Win 7, xài Splash là hợp nhất. ^_^

A BÊ CÊ

cảm ơn bác thớt :) tiện cho mình hỏi là 2 cái Splash Pro với Splash Pro Ex thì có gì nhiều khác nhau k? về chất lượng hình ảnh ... chẳng hạn hay chỉ là thằng Ex nó có thêm cái Export vậy :D?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cảm ơn bác thớt :) tiện cho mình hỏi là 2 cái Splash Pro với Splash Pro Ex thì có gì nhiều khác nhau k? về chất lượng hình ảnh ... chẳng hạn hay chỉ là thằng Ex nó có thêm cái Export vậy :D?
A BÊ CÊ,

Vâng! Có sự khác biệt giữa hai (2) "Version" nói trên. Splash Pro Ex có những chức năng vượt trội như sau:

1. "Export" video cho những "thiết bị" cầm tay, Facebook & Youtube.
2. Tận dụng khả năng "Hardware Acceleration" của GPU (trên "Graphic Card") trong việc "Encoding" & "Decoding" PHIM HD.
3. Có khả năng "Upload" lên YouTube & Facebook

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn!

"Cheer"!

- Mở hộp thoại Run, dán đường dẫn sau vào (%UserProfile%\Local Settings\Application Data\Mirillis) rồi nhấn Enter.
Tiếp sang bước 3 vẫn báo lỗi không khởi động đc để chạy key

Chỉnh sửa lần cuối:

start, ô search gõ Run, sẽ hiện ra mục run .. ấn vào !!
còn ko nữa thỉ để ỡ staskbar chuột phãi property, chọn tab start menu chọn customs, kéo xuống cuối cùng nhỉn có mục " Run command" tick vào

duymanh09

Member
bác nào giải thích hộ e vụ làm thế nào để khi mở video thì đúng với kích thước thực của phim vì khi mở phim ở 2 chế độ phân giải là 720p và 1080p thì video lúc mới bật lên đều cùng 1 kích cỡ, nếu chuyển sang chế độ toàn màn hình thì lúc mở video 720p lại full như là 1080p. Vấn đề chỉ xảy ra với những ai dùng màn hình full hd là 1080p thui còn với màn 720p thì k nhận biết dc vì khi mở video 720p đã full màn hình rùi.

HVTXXTVH

bác nào giải thích hộ e vụ làm thế nào để khi mở video thì đúng với kích thước thực của phim vì khi mở phim ở 2 chế độ phân giải là 720p và 1080p thì video lúc mới bật lên đều cùng 1 kích cỡ, nếu chuyển sang chế độ toàn màn hình thì lúc mở video 720p lại full như là 1080p. Vấn đề chỉ xảy ra với những ai dùng màn hình full hd là 1080p thui còn với màn 720p thì k nhận biết dc vì khi mở video 720p đã full màn hình rùi.

Nhấn phím 1 nhé!

coolpix8700

Well-Known Member

Hôm nay thay cái chip Q6700 rồi bật Motion2 Ultra 1080p lên. Không thấy film bị giật nhưng cũng chưa thấy cái gì hơn như lúc không với cip E8400 cả!

Chào các bác. Em mới cài Spash Pro này, chưa biết cụ thể sự khác biệt nhưng có vấn đề mắc phải là khi play video thì nhiều video bị phát không chuẩn, vài giây lại nháy nháy, giật giật (các file video là chuẩn, chạy bằng các soft khác đều rất ngon lành). Các bác xem lỗi này chữa thế nào chỉ em với. Cảm ơn các bác!

HVTXXTVH

Chào các bác. Em mới cài Spash Pro này, chưa biết cụ thể sự khác biệt nhưng có vấn đề mắc phải là khi play video thì nhiều video bị phát không chuẩn, vài giây lại nháy nháy, giật giật (các file video là chuẩn, chạy bằng các soft khác đều rất ngon lành). Các bác xem lỗi này chữa thế nào chỉ em với. Cảm ơn các bác!

Có chăng là chỉ bị với file VOB thôi, các file khác mình ko thấy vấn đề gì.

Bên trên