Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

loveBasso

Member
Ðề: Sub Velodyne sự trải nghiệm mới cho film ảnh và nhạc nhẽo :)

Chúc mừng bác Nghĩa có đồ chơi mới!

Nghia_PMT

Well-Known Member

hehe, thx bác, lâu quá mới thấy bác xuất hiện

bth8888

Member

Bác Nghĩa review Velodyne làm cả làng nhốn nháo hết cả , nhiều anh em đang âm thầm gom thóc chuẩn bị lên đời sub .@-)

locnp

Well-Known Member

Các bác làm giá Vel lên cao đấy! Em chờ các bác chơi chán sụi thì em hốt :))

Easy Rider

Hôm nào Nghĩa PMT cho mình nghe thử chú Velodyne này trước lúc rước chú ấy về. Kết chú này lâu rồi. Thanks

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ok, bác hôm nào muốn nghe thử thì pm trước để mình sắp xếp.
Hehe, hôm wa xem lại The return of Chen Zhen đầu film bom rơi đạn bắn nghe phê quá. Quả này e phải alo cho Bích vân và HDmediashop lấy hoa hồng thôi :))

bth8888

Member

Ok, bác hôm nào muốn nghe thử thì pm trước để mình sắp xếp.
Hehe, hôm wa xem lại The return of Chen Zhen đầu film bom rơi đạn bắn nghe phê quá. Quả này e phải alo cho Bích vân và HDmediashop lấy hoa hồng thôi :))

Bên đấy có review cũng chẳng uy tín bằng bác .:D

chenzenvl

Well-Known Member

em cũng sắp gia nhập hội của pác đây ;)) có phải tên hội là "Những người phát cuồng vì Velodyne" ko nhẩy :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Các bác cứ nói thế đề cao e quá ko khéo e bị cho ăn củ đậu đấy ah, lúc trước e làm 1 bài về Denon 3310 + B&W 684 cũng đã có nhiều lời ong tiếng ve rồi đấy ah :))

Chỉnh sửa lần cuối:

happythanh

Active Member

Velodyne Optimum chỉ có điện 120v 60hz thôi các bác nhỉ, mình cũng đang tính làm em optimum 10 nhưng vấn đề điện đóm chán quá. dòng này không có điện 220v

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hình như nó có switch chuyển sang điện 220V đấy bác ah, con DEQ e cũng switch sang 220V xài mà

Nghia_PMT

Well-Known Member

rút nguồn Sub Bose AM15 ra rồi lấy gì mấy loa con nó đánh bác, mạch phân tần xử lý mấy con cube đều nằm trong sub Bose hết mà :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Rút nguồn ra các loa con vẫn hót ạ, không vấn đề :(

Óe, vẫn hót ah, vậy mạch phân tần xử lý các con cube ko có nguồn vẫn hoạt động đc hả H? Chả biết sao hôm nọ set cho 1 bác cũng ở Q.4 con 33CI đánh với AM15 nghe chán ko thể tưởng đc

Rút nguồn ra các loa con vẫn hót ạ, không vấn đề :(
Bác N cho bác H muộn con sub về test nữa là quá Ok, vừa 8 vừa thưởng thức món gà xé tay :p

nhớ rủ em test với nhé @-), mới nghe thoai mà đã ........................

Rút ra loa con nó vẫn cứ đánh như thường, hôm trước thử với Hưng rồi, còn đánh xong bao lâu nó chết hay là kg vấn đề gì thì chưa biết, nói chung bộ của mình nó củ chuối lắm, mới vác về mà chẳng lẻ tính đến phương án 2 ( dẹp hết mua cái máy cassette về vác trên vai nghe )

ủa em nghe đồn PA 2 là cái gì .. 1 mà 8-}

Nghia_PMT

Well-Known Member

đẩy con AM15 đi bác, chơi loa cột xem film nghe nhạc cho đã :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Theo e bác Hiền chơi Polk A7 Cen A6 sub Vel Surr A1 hay A3 về hợp với gu bác đấy

Loa cột đem về nghe mấy bộ rồi có ra gì đâu, bởi vậy em mới khiêng thằng Bose óc tiêu này về chứ, nhỏ vậy mà còn đang rối như canh hẹ đây, có bác nào bị giống em hông, cắm Mic vào auto setup nó báo phase liên tục, chỉnh chọt cũng chẳng ra gì

Chắc tại vì pác mua về mà chưa rửa đóa \m/ em nghĩ thía @-)

happythanh

Active Member

2 nguồn điện bác ạ, em đã lắp roài, về VN thì gạt về 220V mà dùng.

các bác lạc đề xa quá rồi đó.

Bác Hùng xem lại đi, em chắc chắn dòng Optimum không có switch như các dòng khác vì dòng này bán nội địa USA thôi, em đã cầm tiền đi mua nhưng phải về tay không vì vấn đề điện đóm. cái bác nói chắc không phải Optimum.

Chả hiểu thằng Velodyne làm sao mà có dòng bán quốc tế thì có switch, dòng bán nội địa thì chỉ có 120V, chán nó thiệt.

chenzenvl

Well-Known Member

các bác lạc đề xa quá rồi đó.

Bác Hùng xem lại đi, em chắc chắn dòng Optimum không có switch như các dòng khác vì dòng này bán nội địa USA thôi, em đã cầm tiền đi mua nhưng phải về tay không vì vấn đề điện đóm. cái bác nói chắc không phải Optimum.

Chả hiểu thằng Velodyne làm sao mà có dòng bán quốc tế thì có switch, dòng bán nội địa thì chỉ có 120V, chán nó thiệt.

ờ thì đã gọi là nội địa thì làm 220V cho nó dư ra hở pác :| nguồn xịn thì cũng tốn thêm mớ xiền ấy chứ :p

Bên trên